PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เหมือนเค้าจะ พยายามหนีหน้า

retroriankidskids
22nd November 2013, 23:16
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=209418 กระทู้เก่านะครับ

ต่อเลยนะ

หลังจากวันนั้นอ่ะวันที่ผมบอกเค้าอ่ะ พอวันต่อมาเหมือนเค้าจะพยายามหนีหน้าผมอ่ะ พูดด้วยก็ประมาณถามคำตอบคำ แล้วก็หาเรื่องชิ่ง
ส่วนวันนี้ หนักเลย ไม่คุยกะผมสักคำ TT ผมเริ่มไม่แน่ใจแล้วว่าที่บอกไปมันทำให้แย่ลงกว่าเดิมหรือป่าว ผมควรทำไงดีฉุดมาคุย 1-1 เลยดีมั้ย

donal
23rd November 2013, 20:24
แย่จังครับ เพื่อนผู้หญิงผม ก็ทำแบบนี้แหละครับ ผมถามเค้าว่าทำไม
เค้าตอบมาว่า เพราะ มันรู้สึกอึดอัด ทำตัวไม่ถูกเลยต้องตีตัวออกห่าง (เอ้ะ อึดอัดอะไรผมก็งงเหมือนกัน)
ประมาณว่าปฏิเสธเค้าเลยกลัวเค้าโกรธ ประมาณนี้ป้ะ
แต่ผมอยากให้คุณทำตัวตามปกติตามที่คุณทำทุกวันดีกว่านะ
เพราะถ้าเรายิ่งไปตื๊อ เค้า เดี๋ยวเค้าจะยิ่งตีตัวออกห่างกันไปใหญ่ครับ

krittinat
23rd November 2013, 20:55
ถ้าเป็นผม จะพูดว่า
ผมเข้าใจว่ามันเกิดอะไรขึ้น แต่ผมไม่รุ้ว่า เธอกำลังคิดอะไรถ้ารู้สึกอีดอัดก็บอกมาได้ตรงๆเลย ไม่ไม่โกรธ ผมแค่ต้องการให้คนที่ผมห่วงใยมีตวามสุข สิ่งที่จะเกิดขี้นต่อไปผมรับได้ทุกอย่าง เข้าใจว่าจะเจอคนที่ใช่มันยากเพราะผมก็หาตั้งนานกว่าจะเจอคนที่ใช่

เป็รไงเป็นกันครับ เสี่ยงที่จะหายไปเลย แต่ผมไม่ชอบค้างคา

{s-c-p} *man*
24th November 2013, 01:08
“การยอมแพ้ไม่ได้หมายความว่าคุณอ่อนแอเสมอไป
บางครั้งมันหมายความว่าคุณเข้มแข็ง
ที่จะปล่อยให้บางอย่างผ่านไป”

24th November 2013, 07:50
แย่จังครับ เพื่อนผู้หญิงผม ก็ทำแบบนี้แหละครับ ผมถามเค้าว่าทำไม
เค้าตอบมาว่า เพราะ มันรู้สึกอึดอัด ทำตัวไม่ถูกเลยต้องตีตัวออกห่าง (เอ้ะ อึดอัดอะไรผมก็งงเหมือนกัน)
ประมาณว่าปฏิเสธเค้าเลยกลัวเค้าโกรธ ประมาณนี้ป้ะ
แต่ผมอยากให้คุณทำตัวตามปกติตามที่คุณทำทุกวันดีกว่านะ
เพราะถ้าเรายิ่งไปตื๊อ เค้า เดี๋ยวเค้าจะยิ่งตีตัวออกห่างกันไปใหญ่ครับ
เห้ย เป๊ะ เลยอ่ะ

sanim
24th November 2013, 08:26
เป็นกำลังใจให้ จขกท. นะครับ เชื่อว่าทุกคนเข้าใจ จขกท. ดี

ผมก็อีกคนนืงละที่บอกรักคนที่แอบชอบ ( แถมเป็นรุ่นพี่อีกต่างหาก )

จขกท. อย่าไปตื้อ มากเกินไปนะครับเดี๋ยวเขาจะรำคาญ และ อย่าตีตัวออกห่าง

พยายามกลับมาเป็น สนิท ๆ กันให้ได้เหมือนเดิม คุยไปเรื่อย ปล่อยมุขบางก้ดี

พยายามทำบรรยายกาศรอบตัวให้เป็นกันเอง บางวันเขาอาจจะเห็นความสำคัญในตัว จขกท. ครับ สู้ ๆ :victory

24th November 2013, 20:44
ผมจะลุยต่อน่า

24th November 2013, 20:45
ผมจะลุยต่อ

iamwutdy
25th November 2013, 19:55
อย่าแปลกใจ พี่ก็โดนแบบนี้ +555

บางครั้งเรื่องแบบนี้ยิ่งเราบอก เราอาจจะรู้สึกอยากคุยกับเค้ามากขึ้น ทำให้เราอยู่ใกล้เค้ามากจนไม่รู้ตัวก็ได้

เรื่องแบบนี้ เวลา อย่างเดียวที่ช่วยเราได้ครับ นิ่งๆเฉยๆไปก่อน