PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดว่าจะซื้อ Diablo 3

loveooma
26th November 2013, 23:03
ตอนนี้เล่น torchlight2 ในสตีมได้170ช ม กว่าๆเริ่มเบื่อและครับ กำลังคิดว่าจะซื้อดีไหมเห็นลดราคา+กับdlc กำลังมาใหม่ เคยเห็นข่าวตอนมาใหม่ๆมีการแฮกเซิฟไม่ดี หรือปัญหาอะไรไม่ทราบว่าตอนนี้ตัวเกมส์เป็นไงมั้งแล้วครับ net tot 9m อย่างผมจะแลคไหม เล่น co-op คนเยอะไหม ชอบแบบนี้เคยทำใน torchligh2 ผ่านเควสง่ายดีครับ หรือใครจะรีวิวหน่อยก็ดีครับ ขอบคุณครับ

grancer
26th November 2013, 23:31
ของแท้ดีหมดครับ ซื้อเลย 555 ไม่ต้องคิด ซื้อเลย

Winters
27th November 2013, 01:52
อยากทราบว่าตัวเสริมนี่ มันต้องมีตัวหลักใช่มั้ยอะ สรุปเลย ต้องซื้อ ตัวหลัก+ตัวเสริมในอนาคต ?

หรือซื้อตัวเสริมตัวเดียวมันมีภาคหลักด้วย พอดีคิดจะซื้ออยู่เหมือนกัน ถามเพื่อความแน่ใจ แหะๆ

neobleak
27th November 2013, 06:16
เหอๆผมชอบภาค2มากๆนะ แต่ภาค3นะเกลียดสุดๆเลยไม่ว่าจะเรื่องต้องออนไลท์หรือภาพแบบกาตูนย์ ปัจจุบันก็ค้างที่lv10กว่าไม่ได้เล่นต่อไม่รู้จะฟืนเล่นไปทำไม
แต่ผมว่าถ้าอยากรู้จริงๆว่าสนุกไหมรองหายืมของเพื่อนมาลองก่อนดีกว่า ต่อให้ลดราคาแต่1300บาทมันก็ยังแพงอยู่ดีซื้อมาแล้วเกิดไม่ชอบนี้เสียดายตังครับ

wriy9oN
27th November 2013, 06:26
คุ้มแน่นอนครับ สำหรับผม เล่นจบทุกความยากแล้ว ส่วนเรื่องการ ออนไลน์ตลอดเวลานี่ ตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้วนะ ขนาดผมใช้ 3G AIS 384 Kbps ผมยังฟาร์มทุกวัน เนื้อเรื่อง 5-6 ชม ช่วงแรกอืดๆหน่อย เพราะเราไม่เก่ง แต่หลายๆคนก็รู้ ว่า เกมนี้มันเริ่มต้นที่ nightmare หรือความยากระดับ 2 นั่นเอง
9.5 คะแนนจาก IGN คงการันตีได้อ่ะครับ

neobleak
27th November 2013, 06:33
ผมก็ซื้อเพราะคะแนนรีวิวนี้ละ เอาเข้าจริงมันบ่ใช่แบบที่หวังเลย T_T

loveooma
27th November 2013, 06:48
คุ้มแน่นอนครับ สำหรับผม เล่นจบทุกความยากแล้ว ส่วนเรื่องการ ออนไลน์ตลอดเวลานี่ ตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้วนะ ขนาดผมใช้ 3G AIS 384 Kbps ผมยังฟาร์มทุกวัน เนื้อเรื่อง 5-6 ชม ช่วงแรกอืดๆหน่อย เพราะเราไม่เก่ง แต่หลายๆคนก็รู้ ว่า เกมนี้มันเริ่มต้นที่ nightmare หรือความยากระดับ 2 นั่นเอง
9.5 คะแนนจาก IGN คงการันตีได้อ่ะครับ

เรื่อง โดนแฮกนี้ก็ไม่มีแล้วใช้ไหมครับ

neobleak
27th November 2013, 06:53
แฮกมีแต่ไม่เน่าเท่าของไทยหรอกครับดีกว่าเยอะไว้ใจได้ เซิฟก็ดีไม่แลค ถ้าไม่เปิดโหลดอะไรไว้ระหว่างเล่นก็ลื่นเล่นสบายๆ

Capathia
27th November 2013, 08:52
ปีหน้าก็จะปิดระบบซื้อขายแล้วครับ จะไม่มีเทพเงิน M อีกต่อไปแล้ว
ของก็หาฟาร์มเองล้วนๆ ระบบดรอปปรับใหม่อีกด้วย
ตอนนี้ก็เวลตันไป 2 ตัว คิดว่ายังเล่นไม่คุ้มเลย รอระบบใหม่มาแล้วจะกลับไปเวลตันอาชีพอื่นต่อ

kidsylenser
27th November 2013, 08:54
เพื่อนพึ่งซื้อมา เลยขอ Gust Pass เข้าไปลองมันก็ใช้ได้นะลื่น ๆ เลย

ผมก็สนใจอยู่แต่ถ้าซื้อผมคงซื้อของ PS3 เล่นกับเพื่อนในเครื่องเดียวกันได้ด้วย

ekapat
27th November 2013, 09:10
แล้วแต่มุมมองครับ ตัวเกมส์มันก็แตกต่างจาก torchlight2 ค่อนข้างเยอะ ส่วนตัวถือว่าคุ้มครับ
ปรับสกิลได้หลากหลาย ปรับได้เรื่อยๆ ทุกคนมีสกิลแรงเท่ากัน แล้วแต่ว่าจะเลือกใช้อะไร และไอเทมที่มี (หมดห่วงเรื่องอัพผิด ต้องรีใหม่หรือเล่นใหม่ สร้างอาชีพละตัวเอาเทพๆไปเลย)

***ระบบซื้อไอเทมมันทำให้เกมส์หมดสนุกไปเลยครับ
แต่รีบเล่นก่อนปิดระบบซื้อขายจะดีกว่าเพราะไม่งั้นเคลียเกมส์ยากมากๆครับ ตีมอนธรรมดาแทบไม่เข้า ผมเล่นจนเลเวล 60(5) ไป 2 ตัวยังไม่ได้ไอเทมดีๆที่เอามาใช้ได้เลยต้องหาซื้อเอาหมด (ของดีดรอปยากมากๆ)
ตอนนี้กำลังลุย HardCore อยู่เงินมันแยกกัน ก็มันส์ไปอีกแบบ ตายไปตัวนึงเสียดายมั๊กๆ

เพิ่มเติมหน่อย ผมใช้ True 3G ต่อแอร์การ์ดเล่นยังลื่นมี Dealy บ้างบางเวลาครับ ผมว่าเน็ตบ้านไม่น่าจะมีปัญหา

mastercatnas
27th November 2013, 09:24
ซื้อมาเล่นคุ้มดีครับ ตอนแรกก็คิดนั้นคิดนี้ สรุปพอได้เล่นไปเรื่อยๆหนุกดีครับ รอภาคเสริมเดือนหน้าอยู่อะครับ
ผมว่าดีกว่าเกมออนไลน์ทั่วไปนะครับ ซื้อเกมครั้งเดียวจบ

iluksanook
27th November 2013, 11:49
เราซื้อมาได้ 2 อาทิตย์หล่ะ สนุกดี แต่เวล 17 555+

igunz
27th November 2013, 19:57
ซื้อเลย คับ สนุก เน็ตผม CAT 10MB ก็ลื่น แล้วนะ ถ้า ซื้อแล้ว ไม่มีเพื่อนเล่น ทักมาได้นะ เราเหงา 555+

loveooma
27th November 2013, 22:19
ได้ข่าวแพทกำลังมาใหม่ มันมีอะไรแก้ไขมั้งหรอครับ

popza01
27th November 2013, 22:45
ถ้าอยากลองเล่นไปสมัครBattle.netแล้วโหลดตัวstarter editionมาลองเล่นดูเลยจะได้รู้ว่าชอบไม่ชอบ

เล่นได้1act ถึงเวล13

tanakit032
27th November 2013, 22:46
เล่นตัน ไปตัวเดียว แต่รู้สึกไม่คุ้มเลย =.=" แพทใหม่ที่กำลังจะมาปีหน้าก็ต้องซื้อเพิ่มอีก จริงๆ เล่นแปปเดียวก็ตันครับ เรื่องของก็ หาที่ตรงสาย (ยากมาก) เล่นมา 2-3 เดือนล่ะครับ เงิน 1 m ยังเก็บไม่ได้เลย