PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้ว่า ทำไม Windows 8 ถึงเล่นเกม์ Resident evil 5 และ อื่นๆไม่ได้

Bankseasons
27th November 2013, 16:06
มัน รัน Game For Windows Live ไม่ได้อ่ะครับ ทำไงถึงเล่นได้ ช่วยทีครับ

DeMIGoD
27th November 2013, 16:18
เกมส์แท้หรือเถื่อนครับ บอกรายละเอียดอาการที่เป็นหน่อยครับหน่อยครับ

ถ้าเกมส์เถื่อนที่ให้ Game For Windows Live เนี่ยให้คุณทำการ login ไปครับแล้วมันจะเด้งอะไรซักอย่างจำไม่ได้แหละ เคยทำเมื่อนานมาแล้ว เอาง่ายๆจะแกล้ง login ประมานนั้นครับ
แล้วก็จะทำให้เล่นเกมได้ปรกติครับ แต่จะไม่สามารถเล่น online แบบแท้ได้ แต่มันก็มีวิธีเล่นเถื่อนอยู่ลองหาดูนะครับ

ส่วนถ้าเป็น เกมแท้ ก็สมัคร ID Game For Windows Live แล้วก็ทำการ login Game For Windows Live ก่อนเข้าเกมครับ
แล้วเวลาเข้าเกมมันจะเด้ง Game For Windows Live อะไรของมันนิดๆหน่อย แค่นั้นครับ

Bankseasons
27th November 2013, 16:30
เกมส์ เถื่อน Windows 8.1 มัน รัน Game For Windows Live ไม่ได้ครับ ไม่รู้จะทำไงแล้ว

DeMIGoD
27th November 2013, 16:39
สมัคร Game For Windows Live แล้วลอง login ดูครับ

Bankseasons
27th November 2013, 16:44
เคย ใช้ Windows 8 ป่าวครับ มันจะมี XBox Game มาให้แทน Game For Windows Live แล้ว Game For Windows Live มันเปิดไม่ได้ครับ เวลาเข้าเกมส์ Game For Windows Live ก็ไม่ขึ้นให้ Login เข้าใจป่าวครับ

DeMIGoD
27th November 2013, 16:56
เอาเป็นว่าขอโทษด้วยที่เรารีบตอบพอดีจะไปอาบน้ำแล้วอ่านพลาด คิดว่าลอง login แล้วมันไม่ได้
ส่วนที่ถามว่า เคยใช้ windows 8 ไหม
windows 8 แท้นะครับ windows 8เราใช้ตั้งแต่มันปล่อยตัว ทดลองตัวแรกเลยแล้วก็ใช้เรื่อยๆมากครับ
แล้วก็เครื่องเรา run กับ login ได้นะครับ
ยังไงก็ลองใช้ Game For Windows Maketplace ดูละกันนะครับ รู้สึกมันเหมือนกัน

headshot deluxe
27th November 2013, 17:14
รอให้ gfwl มันโดนถอดออกไปโดยสมบูรณ์ครบทุกเกมแล้วก็โหลดเกมมาใหม่ละกันครับ เหมือน bioshock กับ batman AA/AC

sarayou
27th November 2013, 17:15
เท่าที่ลองเล่นมาผมเล่นได้แต่เซฟไม่ได้นะผมหาที่เล่นออฟไลน์ไม่เจอ

nanatsukung
27th November 2013, 17:53
เคย ใช้ Windows 8 ป่าวครับ มันจะมี XBox Game มาให้แทน Game For Windows Live แล้ว Game For Windows Live มันเปิดไม่ได้ครับ เวลาเข้าเกมส์ Game For Windows Live ก็ไม่ขึ้นให้ Login เข้าใจป่าวครับ

โทษทีนะ ไม่ได้มาตอบคำถาม เพราะไม่รู้เหมือนกัน

แต่จะบอกว่าเวลาพิมพ์ กับเวลาพูดมันไม่เหมือนกัน บางทีมันทำให้คนเข้าใจผิด เพราะงั้นน่าจะระวังคำที่ใช้ให้มากขึ้นเวลาพิมพ์
อ่านแล้วมันขัดใจ เค้าอุส่ามาช่วยคุณน่าจะคุยกับเค้าดีๆนะ

*ปล ไม่รู้ผมคิดไปเองคนเดียวรึเปล่านะ

Bankseasons
27th November 2013, 19:59
ขอโทษทีครับ ผมก็โมโห อยู่กะ 8.1 (มากๆ) เล่นเกมส์เก่าๆไม่ต้อง แถมยังติด GFWL อีก ขอโทษจริงๆ ครับ ผมลบมันออกแล้วครับท่าน

Bankseasons
27th November 2013, 20:00
เอาเป็นว่าขอโทษด้วยที่เรารีบตอบพอดีจะไปอาบน้ำแล้วอ่านพลาด คิดว่าลอง login แล้วมันไม่ได้
ส่วนที่ถามว่า เคยใช้ windows 8 ไหม
windows 8 แท้นะครับ windows 8เราใช้ตั้งแต่มันปล่อยตัว ทดลองตัวแรกเลยแล้วก็ใช้เรื่อยๆมากครับ
แล้วก็เครื่องเรา run กับ login ได้นะครับ
ยังไงก็ลองใช้ Game For Windows Maketplace ดูละกันนะครับ รู้สึกมันเหมือนกัน

ขอโทษจริงๆครับ ผมลบเกมส์ที่ใช้ GFWL ออกแล้วครับ ได้หมดปัญหาครับ ขอบคุณมากๆครับ