PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สารภาพรักไป ทั้งๆที่รู้ว่าไม่สมหวัง

RIP
28th November 2013, 23:00
เคยมั้ยครับ บอกความในใจไป ทั้งๆที่รู้ว่าเรากินแห้วแน่นอนน

ผมนี่แหละครับ ขอเล่าเลยละกัน

ผมแอบชอบผู้หญิงคนหนึ่ง อยู่ชั้นเดียวกัน เฟรนลี่มาก ป็อปปูล่าด้วยย จึงทำให้เธอมีผู้ชายมาจีบเยอะอยู่ เหมือนเธอเป็นกองไฟ ส่วนพวกผู้ชายเป็นแมลงต่างๆ ผมก็เป็นหนึ่งในแมลงนั้น

แรกๆผมก็แอบชอบเฉยๆ ไม่ได้คิดอะไรมากเพราะเธอเป็นคนดังใน รร ผมเลยไม่กล้าคุย แต่ผมได้มีความรู้สึกรักขึ้นมา เพราะเพื่อนๆผมยุให้จีบบ

ผมได้ทักในเฟสนี้แหละ หลังๆผมได้เบอร์มาจากบสมัครชุมนุมโรงเรียน ซึ่งผมเป็นคนจัดการในส่วนนี้ ที่นี้ก็ไม่พลาดครับ จัดการเซฟเบอร์ ไม่กล้าโทร ป็อดเกิน -.- แต่ได้ไลน์มาก็ยังดี

ก็คุยไปเรื่อยๆ มาเกือบ 2 เดือนละ วันนี้ครับ ผมจะกลับบ้าน ได้ไปเห็นเธอนั่งอยู่คนเดียว น่าจะรอพ่อแม่ เราก็เลยรอเป็นเพื่อนเธอ เป็นครั้งแรกเลยที่ผมได้อยู่สองต่อสองกับเธอ

เราเลยใช้โอกาสนี้แหละ บอกความในใจเลย ตอนแรกๆผมตื่นเต้นมากๆ ใจหนึ่งก็อยากบอก แต่อีกใจหนึ่งก็กลัวโดนปฏิเสธ ผมก็คิดว่าถ้าไม่บอกเราจะไม่มีโอกาสรู้เลยว่าเค้ามีใจให้กับเราด้วยหรือไม่ แต่ถ้าบอกมี

โอกาส 50 50 ผมได้รวบรวมความกล้าบอกไป จากนั้นเราก็ได้ความเงียบเป็นคำตอบและเธอก็พูดมาว่า "เราเป็นเพื่อนกันแบบนี้ดีกว่าน่ะ" แต่มีสิ่งที่ทำให้ผมเจ็บกว่านี้คือ เธอบอกว่า "เรามีคนที่เราแอบรักด้วยนะ แต่

ไม่ใช่แก" T___T ผมก็บอกต่อไปว่า "ไม่เป็นไร เรายังเป็นเพื่อนกันได้ เราจะเป็นห่วงอยู่ห่างๆนะ" ต่อมาเธอก็เดินขึ้นรถกลับบ้านเลย จบบ..

เศร้าจิงๆ TT แต่รู้สึกโล่งมากๆ ถึงแม้จะโดนปฏิเสธ เปรียบเหมือนแมลงตัวหนึ่งที่ใฝ่สูง เข้าไปในกองไฟแต่ถูกไฟคลอกตายย

อ่านไม่รู้เรื่องก็ขออภัยด้วยครับ ขอบคุณที่มาอ่านครับ แค่อยากระบายเฉยๆ -/\-

atomza07
28th November 2013, 23:15
ธรรมดาหน่ะครับเรื่องพวกนีผมก้เคย แต่ผมก็ต้องขอบคุณผู้หญิงที่ผ่านๆมาที่ทำให้ผมมีสกิลหน้าด้านติดตัวมานั่นคือ รู้จักวันแรกก็บอกชอบเลย 55555555 สู้ๆครับ

Innes
28th November 2013, 23:41
ผมก็เป็นคล้ายๆจขกท. เนี่ยแหละ แต่ของผมรู้ทั้งรู้ว่าเขาไม่มีทางชอบเรา ก็ยังไปบอกเขา แต่พอพูดไปแล้วมันรู้สึกดีนะ ได้พูดอะไรที่เราอยากให้เขารู้
อย่างน้อยๆก็ดีกว่าเก็บไว้ในใจนั้นแล

เอาน่ะ ช่วงนี้ยังไงก็ไม่ต้องซีเรียสกับเรื่องพวกนี้ :)

manshinoda
28th November 2013, 23:45
ยังดีที่เค้าบอกวันนั้นเลย ของผมบอกไปแล้วสามปีแล้วได้คำตอบครับ

EakO
29th November 2013, 00:13
พรุ่งนี้ถ้ามีโอกาส ผมจะลองสารภาพเหมือน จขกท. ครับ เก็บไว้มานานแล้ว :heart

บางที จขกท. อาจจะได้เพื่อนร่วมชะตากรรมอีกคนก็ได้ ฮ่าๆ T^T

http://4.bp.blogspot.com/-4mAiQVBUG24/TduQcDTzaoI/AAAAAAAAAI8/mEGdJ-4WpuE/s1600/tumblr_lj34bqVEyS1qaodxbo1_500.png

GANTZ
29th November 2013, 00:16
อย่างน้อยก็ดีกว่าไม่ทำอะไรเลยคับ ผลจะเปนไงก็ยังดีกว่าเรามาเก็บเอาไว้คนเดียว

ausne789
29th November 2013, 03:16
จขกท นายแน่มากครับ รักใครชอบใครรีบบอกครับ ชีวิตคนเรามันสั้น ทำไรก็รีบทำครับ

HeLinHeaVx
29th November 2013, 05:31
คนเราต้องมีหวังทั้งๆที่รู้ว่าไม่มีความหวัง

sanim
29th November 2013, 05:50
โอกาสมีรอบ ๆ ตัวเหมือนอากาศ ดีแล้วครับที่ จขกท.

สารภาพความจริงให้คน ๆ นั้นรู้ แต่ยังไงก็ดีกว่าเก็บไว้คนเดียวครับ

retroriankidskids
29th November 2013, 08:32
ผมก็ลองไปเหมือนกัน

rockohhh
29th November 2013, 08:44
รักเเท้ต้องรอเท่านั้นไม่ว่าจะนานเท่าไร

Luminatez
29th November 2013, 08:48
จากประสบการณืโดยตรงครับ เรียนให้จบแล้วทำงาน แล้วทีนี้หละมีให้คุณเลือกเยอะเลยครับ เด็ด ๆ ทั้งนั้น ส่วนตัวผมพลาด ดันไปมีเมียตอนเรียนมหาลัยซะละ :sweat

rockblood39
30th November 2013, 01:58
การรักใครสักคนแล้วบอกไปเนี่ยผมว่าคุณชนะแล้วครับ อาจไม่ชนะใจเขา แต่ชนะใจตัวเองแน่นอน
มันคือความจริงใจที่ส่งผ่านทางคำพูดครับ คุณหล่อมากครับ ผมว่าคุณต้องเจอคนดีๆในวันข้างได้

fewuio
1st December 2013, 22:24
งั้นผมคงชนะใจตัวเองแล้วซิแต่ไม่ชนะใจเธอ:dash ถึงตอนนี้กลับมาเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิมแต่ความรู้สึกผมอยากจะเป็นมากกว่านี้
แต่ก็ข้อดีอีกอย่างนะตอนนี้ผมบอกอะไรก็บอกตรงๆเลย แต่ผมก็หวังลึกๆนะว่าเธอจะหันมาสนใจผมบ้าง อยู่ใกล้ๆถึงทุกอย่างจะเป็นเหมือนเดิมแต่ผมหวั่นไหวนะ
ใครก็ได้ช่วยด้วย เจอประโยคดีๆมา
"ถ้าคุณรักใครสักคน จงกล้าพอที่จะบอกรักเขา แต่ถ้าทำอย่างนั้นไม่ได้ ก็จงกล้าพอที่จะมองเขารักกับใครอีกคน"

retroriankidskids
1st December 2013, 22:32
งั้นผมคงชนะใจตัวเองแล้วซิแต่ไม่ชนะใจเธอ:dash ถึงตอนนี้กลับมาเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิมแต่ความรู้สึกผมอยากจะเป็นมากกว่านี้

คุณยังดีที่กลับไปเป็นเพื่อนกันได้ ผมนี่สิ หน้าผมเค้ายังไม่ยอมมองเลย ชวนคุยก็ไม่คุยด้วย แถมทำเมินอีก ไปนั่งไกล้ๆนี่ถึงกับลุกหนีอ่ะ ผมควรจะทำไงดีเนี่ย :dash :dash :dash

m4a1m16a2
1st December 2013, 22:33
ดีแล้วครับ บอกไปยังมีโอกาส 50 50 ถ้ามัวแต่เก็บไว้เท่ากับ 0 เลยนา แล้วจะเสียดายไปตลอด ที่ไม่ได้บอกเค้า สู้ๆ หัวอกเดียวกัน ฮาา

dongzadong
1st December 2013, 22:43
คุณทำถูกแล้วแม้ว่าจะไม่สมหวังแต่ก็ยังได้บอกความในใจให้คนที่ชอบรู้ ไม่สมหวังก็ไม่เป็นไรนะเราจะได้ไปเริ่มต้นกัยสิ่งใหม่แล้วจะได้เจอคนที่ดีกว่าที่รักในตัวตนของเรา

DeadCarnival
1st December 2013, 23:15
ผมเองก็เคยเช่นกัน สารภาพไปทั้งๆที่รู้อยู่เต็มอกว่าเขาต้องปฏิเสธ..

Winters
1st December 2013, 23:21
ได้บอกไปยังดีกว่า ไม่ได้บอกเลยครับ พอเวลาผ่านไปมานั่งเสียใจ "ทำไมตูไม่บอกเขาไปว้า" รู้สึกเสียใจ เพราะฉะนั้นมีโอกาสก็บอกไปเลยดีที่สุด ^^

nuninza15
1st December 2013, 23:52
เชื่อเหอะครับ เวลาที่คุณมีความกล้าที่จะบอกรักใครสักคน คุณจะรู้สึกแค่ว่าเวลาที่พูดออกไป เหมือนที่แห่งนั้นเหลือแค่เพียงเรา 2 คน เวลามันจะช้าลงเหมือนเราเห็นมัน SLOW ได้และคุณจะไม่รู็สึกเสียดายเลยที่ได้พูดออกไป

fewuio
2nd December 2013, 00:16
เชื่อเหอะครับ เวลาที่คุณมีความกล้าที่จะบอกรักใครสักคน คุณจะรู้สึกแค่ว่าเวลาที่พูดออกไป เหมือนที่แห่งนั้นเหลือแค่เพียงเรา 2 คน เวลามันจะช้าลงเหมือนเราเห็นมัน SLOW ได้และคุณจะไม่รู็สึกเสียดายเลยที่ได้พูดออกไป

จริงประโยคเดียวกว่าจะพูดได้ตั้ง10นาที(เข้าใจผมหน่อยนะอยากระบายมากๆ)

bboyemperor
2nd December 2013, 08:36
คุณคือผู้กล้า.

iBrazz
3rd December 2013, 02:14
ผมก็เคย :yes

nungei
4th December 2013, 13:04
ทำดีแล้วครับ สู้ๆ อย่างน้อยคอยช่วยเหลือเค้าก็ยังดีนี่น่า "ยังไงก็เพื่อนกัน"-->ปล.คำนี้แอบเจ็บเบาๆ

ampon1901
7th December 2013, 06:12
ผมก็เคยครับ แต่ก็เหมือนๆ คุณนั้นละ เขาบอกว่ามีคนอื่นที่ชอบอยู่แล้ว . . . . . :(