PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไงถึงจะเห็น GTA ใน Steam หรอครับ

MAX-PP
29th November 2013, 18:35
เห็นว่าประเทศไทยบล็อก GTA อะครับเลยไม่เจอแล้วทำไงถึงจะเห็นอ่าครับมีวิธีป่าว

popza01
29th November 2013, 19:03
มุดไปซื้อตามพวกเว็ปนอกน่าจะได้อยู่มั้งครับไม่แน่ใจ

armakusarecord
29th November 2013, 19:09
http://store.steampowered.com/?cc=ru (ไม่แนะนำให้ซื้อ)

http://store.steampowered.com/?cc=us (ซื้อได้)

GuY_NoOpPeR
29th November 2013, 19:15
ผมเพิ่งรู้น่ะเนี๊ยว่าไทยบล็อค GTA นึกว่าพูดกันขำๆ:eek:

MAX-PP
29th November 2013, 19:17
ru กับ us มันต้่งกันตรงไหนหรอครับ ที่ราคาหรอ?

_SaBasTaiN_
29th November 2013, 19:23
ซื้อผ่าน อะเมซอน ก็ได้ครับผมก็ซื้อมายุได้เป็นคียสตีมมาเเต่ต้องเปลี่ยนที่อยู่ตอนจะซื้อด้วยนะใช้ที่อยู่ทางฝั้งเมกาโน้นเเหละ ง่ายๆครับลองทำดูเเละรู้สึกว่าตอนนี้อะเมซอนก็น่าจะยังลดราคาอยูด้วย:p

babilone
29th November 2013, 21:06
ของ PC มันออกแล้วหรอครับ ? หรือออกแล้วแต่ว่าไม่ขาย แล้วบล๊อคจริงหรอผมเห็นเพื่อนผมก็ซื้อแผ่น ps3 ตามร้านปกตินะ

095474622
29th November 2013, 21:59
เค้าหมายถึงใน STEAM อะครับ

ถามหน่อย

ถ้าผมซื้อเกม GTA ใน amazon ได้ Key มา แอดลง STEAM

ผมสามารถเล่นได้ไหมครับ ถ้าเล่นได้ ออนไลน์ได้ปาวว กัว โดนลบเกมอะ T-T

ScorpionzZ
29th November 2013, 23:18
เค้าหมายถึงใน STEAM อะครับ

ถามหน่อย

ถ้าผมซื้อเกม GTA ใน amazon ได้ Key มา แอดลง STEAM

ผมสามารถเล่นได้ไหมครับ ถ้าเล่นได้ ออนไลน์ได้ปาวว กัว โดนลบเกมอะ T-T

ได้ครับ ได้แน่นอนไม่ต้องกลัวโดนลบเกม เพราะมันไม่ใช่คีย์รัสเซียนี่ :D

MAX-PP
29th November 2013, 23:28
เห็นเค้าซื้อผ่าน amazon กันเยอะอยู่นะครับ และเห็นบางคนเค้าก็บอกว่าซื้อใน steam ไม่ได้แต่รับเป็น Gift ได้ครับ

[Really~Nuts]
29th November 2013, 23:48
เห็นเค้าซื้อผ่าน amazon กันเยอะอยู่นะครับ และเห็นบางคนเค้าก็บอกว่าซื้อใน steam ไม่ได้แต่รับเป็น Gift ได้ครับ

Steam ส่วนมากถ้าซื้อผ่านพ่อค้าจะได้เป็น Gift ที่ไม่ล็อก Region ครับ(พ่อค้าจะรับมาอีกทอดนึง) ถ้าไม่อยากลำบากก็แนะนำให้ซื้อผ่านอเมซอนดีกว่า ช่วงนี้ยิ่งลดเยอะอยู่ด้วย

armakusarecord
29th November 2013, 23:51
ru กับ us มันต้่งกันตรงไหนหรอครับ ที่ราคาหรอ?

ซื้อ RU เพื่อนผมซื้อมาเล่นได้ ยังไม่โดนเก็บคืนหรือแบนไรทั้งนั้น แต่โดน Lock zone เวลาเล่นต้องเล่นในประเทศมัน สรุปถ้าจะเล่นก็ต้องมุดเพื่อเล่น แต่ก็มีความเสี่ยงที่ซื้อมาแล้วจะโดนเก็บคืน

ซื้อ US ผมซื้อมาหลายครั้งแล้วยังไม่มีปัญหา แต่บางทีถ้า Amazon มันถูกกว่าก็ซื้อจาก Amazon