PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากจะนำเครื่อง XBOX360 JASPER ไปอัพ FW ครับ อยากทราบนิดหน่อย

Rex
19th September 2011, 16:01
รุ่นผมเป็นตัวอ้วน jasper น่ะครับ คาดว่าไม่เคยเล่นออนไลน์ที่ไหนมาก่อน คงได้ฟรี 1 เดือน แล้วอยากจะทราบว่าตอนนี้ FW รุ่นล่าสุดอยู่ที่เวอร์ไหนครับ แล้วอัพแล้วเนี่ยมันจะเล่นออนไลน์ได้ไหม แล้ว แผ่นเกมเก่าๆที่ผมมีเยอะแยะไปหมดมันจะเล่นได้เหมือนเดิมไหมครับผม!

โอกาสโดนแบนยังมีไหมครับ เพราะกะจะโหลด DLC หลายเกมนะครับ

ขอบคุณมากครับ

joker
19th September 2011, 16:36
ตอบให้เป็นข้อๆเพื่อความสะดวกในการเข้าใจครับ

:ask รุ่นผมเป็นตัวอ้วน jasper น่ะครับ คาดว่าไม่เคยเล่นออนไลน์ที่ไหนมาก่อน คงได้ฟรี 1 เดือน
:answer หากยังไม่เคย Online เมื่อสมัคร Xbox live แล้วจะได้เป็นสมาชิกแบบ Xbox Live Gold ฟรี 1 เดือนครับ (ทำยังไง ? (http://www.jokergameth.com/board/content.php?r=132-How-to-join-Xbox-Live-Xbox360-XboxSlim))

:ask อยากจะทราบว่าตอนนี้ FW รุ่นล่าสุดอยู่ที่เวอร์ไหนครับ
:answer ใหม่สุดคือ LT+1.91 (สำหรับรุ่นอ้วน) หรือ LT+1.92 (สำหรับรุ่น Slim) ครับ

:ask แล้วอัพแล้วเนี่ยมันจะเล่นออนไลน์ได้ไหม
:answer หากทำจากที่ร้านของเรา รับประกันว่า Online ได้ครับ (ยกเว้นเครื่องถูกแบนมาแล้ว)

:ask แผ่นเกมเก่าๆที่ผมมีเยอะแยะไปหมดมันจะเล่นได้เหมือนเดิมไหมครับผม!
:answer หากเกมนั้นไม่ติดโปรเทค Ap2.5 จะสามารถเล่นเกมที่เคยเล่นได้เหมือนปกติครับ สำหรับเกมที่ติด AP2.5 การจะเล่นได้หรือไม่นั้นต้องเข็คดูที่แผ่นก่อนครับว่า มีการแก้ไขแผ่นเกมได้ถูกต้องหรือไม่ (ทำยังไง ? (http://www.jokergameth.com/board/content.php?r=136-ABGX360-Xbox360-Must-Have-Software)) หากแผ่นเกมนั้นได้รับการแก้ไขหรือมีการไรท์แบบถูกต้องอยู่แล้ว รับประกันว่าเล่นได้ครับ

:ask โอกาสโดนแบนยังมีไหมครับ เพราะกะจะโหลด DLC หลายเกมนะครับ
:answer การโดนแบนของเครื่อง Xbox360 ขึ้นอยู่กับประวัติการเล่นเกมของแต่ละคนครับ หากเครื่องนั้นมีการใส่เกมที่ติดโปรเทค AP2.5 แล้วเล่นไม่ได้ เครื่องจะมีการบันทึกข้อมูลไว้ใน RAM (nand) ซึ่งในอนาคต MicroSoft จะมีการนำข้อมูลที่บันทึกไว้ในเครื่องของเรานั้นไปตรวจสอบ เครื่องนั้นอาจจะมีโอกาสถูกแบนในอนาคตครับ ไม่ว่าเครื่องนั้นจะมีมีการใส่ Firmware ปลอดภัยแค่ไหน ก็ไม่ได้ช่วยให้เครื่องหลุดพ้นจากการแบนได้ครับ แต่หากเครื่องของเราไม่เคยมีปัญหาเรื่องแผ่นเกมเหล่านี้ การโดนแบนก็จะมีโอกาสน้อยลงหากใส่ Firmware ที่ปลอดภัยเข้าไปครับ