PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลงหรือเล่นเกมของ Black Box ไม่ได้เลยซักเกมในเครื่อง ช่วยด้วยครับ

blacklotus55
3rd December 2013, 00:03
คือว่าผมเพิ่งลงวินโดวใหม่ windows 7 ultimate 64 bit ขอบอกตามตรงว่าใช้แผ่นผี

ลงเสร็จไรเสร็จ เล่นเกมเก่า ๆ ได้เกือบทุกเกมไม่มีไร

แต่ว่าเกมของ black box เนี่ย ลง ไม่ได้เลยซักเกม เกมที่ลงได้ก็เล่นไม่ได้

มันมี รูป โล่ ฟ้า เหลือง บนไอคอนที่กด set up ของเกม หรือเกมที่ลงได้ก็มีบนไอคอนเข้าเกม

แล้วเล่นเกมของ black box ไม่ได้เลยซักเกม รวมถึงใช้โปรแกรมที่มีโล่นี้บนไอคอนบางโปรแกรมไม่ได้ด้วย

อาการคือ ดับเบิ้ลคลิ๊ก รันไอคอนเหล่านี้ แล้วก็ไม่มีไรเกิดขึ้น ทั้งที่พวกมันเคยใช้ได้ปกติครับ

ถามอาจารย์ google ท่านบอกว่า มันเป็นบริการแถมของ windows 7 ultimate ป้องกัน user

ทำโปรแกรมพัง ลองปิดมันเองตาม google แล้ว ถามเพื่อนก็แล้ว มั่ว นั่น โน่น นี่ ก็แล้ว

ก็ยังไม่ได้ ทำยังไงดีอ่ะครับ เฮ้ออออออ แล้วเกมที่ผมไรท์เก็บไว้มากกว่า 50 เปอเซ็นต์

มันเป็นเกม black box ด้วยนะ ใครรู้ปิด โล่ ฟ้า เหลืองนี่ยังไง บอกหน่อยสิครับ

prodjvirusscanful
3rd December 2013, 00:09
run admin ป่าวว

haruchan
3rd December 2013, 00:14
รันแอดมิน ปิดตัวสแกนไวรัสทุกครั้งก่อนลงเกม หรือทุกอย่างที่เป็นของเถื่อน ปิดอับเดท windows ปิดไฟล์วอล

ถ้ากลัวไม่กล้าทำก็ซื้อของแท้ครับ

3rd December 2013, 00:22
run admin ป่าวว

ทำแล้วสิครับ ไม่ได้เหมือนเดิมครับ

3rd December 2013, 00:24
รันแอดมิน ปิดตัวสแกนไวรัสทุกครั้งก่อนลงเกม หรือทุกอย่างที่เป็นของเถื่อน ปิดอับเดท windows ปิดไฟล์วอล

ถ้ากลัวไม่กล้าทำก็ซื้อของแท้ครับ

รันแอดมิน ทำแล้วครับ ตัวแสกนไวรัส เป็นสิ่งที่ไม่เคยมีในเครื่องรวม crack ของผมอยู่แล้วครับ ปิดมั่วซั่ว มันหมดทุกอย่าง แล้ว

ปิดไฟร์วอล แล้ว window security ก็ไปไล่ปิดมันทั้งหมดแล้ว ก็ยังไม่ได้ครับ

3rd December 2013, 16:51
ขอดันทีนึงละกัน เผื่อจะมีใครรู้วิธีแก้ปัญหาอ่ะ