PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : keyboard ใช้ไม่ได้ครับ

Gunn
3rd December 2013, 17:52
คือเมื่อวานผมก็แกะปุ่ม คีย์บอร์ดออกมาล้างและก็ใช้ผ้าชุบน้ำหมาดๆเช็ดครับ เอาพวกเศษสกปรกๆออกไป แล้วก็ใส่ปุ่มกลับเข้าไป ก่อนใส่ผมก็เซ็คหมดแล้วว่ามันไม่มีเปียกๆเหลือเลยครับแล้วพอเสียบ (ผมใช้ kunckle ของ Tt) ไฟรูปมังกรขึ้นครับ แต่ตรง num lock อะไรแบบนี้ไม่ขึ้นและก็ไม่สามารถพิมพ์ได้ครับ ใครมีวิธีพอจะช่วยได้มั้ง แล้ว แบบนี้ส่งเครมได้มั้ยครับ (แบบเนียนๆ:blush)

USED_JKG
4th December 2013, 00:55
ถ้าไม่ทำว้อยมันขาดก็เคลมได้ครับ

Gunn
4th December 2013, 08:54
ถ้าไม่ทำว้อยมันขาดก็เคลมได้ครับ
ว้อยคืออะไรอะครับ กระดาษกลมๆขาวๆด้านหลังหรือครับ