PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแจ้งตำรวจจับไอนี่ทีครับ มันทำเกินไปแล้ว

JamesHeller
4th December 2013, 22:46
พอดีว่าเมื่อกี๊ ผมกำลังหารูป พ่อหลวง อยู่เพื่อเอาขึ้นแปะเป็นหน้าปก Facebook แต่อยู่ดีๆ ก็มาเจอกับไอรูป
อัปยศแบบนี้ ผมขึ้นเลยครับ แถมยังคอมเม้นต์ แบบไม่มีอะไรเกิดขึ้น เหมือนไม่ได้ทำอะไรผิดอีกด้วย

ณ เว็บ DeviantART (http://deethirteen.deviantart.com/art/Long-Live-the-King-263510750)
ลิงค์นี้ครับ ช่วยเข้าไปด่า หรือแจ้งความเลยครับ ข้อหาหมิ่นชั้นสูง ของไทยเรา

ปล.ไม่ได้ก่อให้เกิดการดราม่าทางการเมืองแต่อย่างใดนะครับ แต่พ่อหลวงไทย คนไทยอย่างผมไม่ยอมแน่นอน
ทำเท่าที่ทำได้และไม่หนักหนาสาหัสอะไร ก็แค่เจ็บใจมาก เท่านั้นแหละครับ

ข้อความที่ผมจะโพสต์แต่โพสต์ไม่ได้ เพราะลืมรหัส - -" แปะไว้แล้วกันนะครับ

I fucking hate you mother-fucker. The human in your photo, he is a love of Thailand people like me. you fucking IDIOT! and Stupid. you should not and can not for stay in this world, you should die OUR people will make your heart STOP!
PS. he is my love he's not my Boy-friend but he is a my KING he is a our KING of Thailand country, you humiliating the KING of Thailand, you missed

nodoka
4th December 2013, 23:08
เขาไม่ใช่คนไทย เขาไม่ได้เคารพในหลวงเหมือนเราก็ไม่แปลกอยู่แล้วครับ ด่าได้ แต่แจ้งความนี่ไม่น่าจะได้ครับ เพราะต่างประเทศเขาไม่น่าจะมีกฏหมายเรื่องหมิ่นเบื้องสูง (สังเกตได้จาก ต่างประเทศเขาก็เอารูปประธานาธิบดีตัดต่อล้อเลียนกันได้อย่างสนุกสนาน แถมยังสามารถด่าประธานาธิบดีได้อีกต่างหาก โดยไม่ผิดอะไร) อันนี้ผมไม่มั่นใจนะครับว่าใช่หรือเปล่าเพราะผมก็ไม่รู้เรื่องกฏหมาย

windows
4th December 2013, 23:16
โห ไม่น่าเลย ใครบังอาจทำแบบนี้เนี่ย

maxk4255k
4th December 2013, 23:17
ขนาดเรายังเอารูปของผู้นำเกาหลีเหนือไปล้อเลียนเลยครับ ก็ไม่แปลกที่จะมีคนมาล้อเลียนประเทศเราเช่นกันครับ

ส่วนตัวรู้สึกเฉยๆ

angelknight
4th December 2013, 23:33
บ้านใครบ้านมัน ทีใครทีมัน รอถ้ามันมาไทยเมื่อไหร่ค่อยตามกระทืบครับ

JamesHeller
4th December 2013, 23:51
เท่าที่รู้นะครับ ประเทศเรามี พระมหากษัตริย์ หรือ พระราชา ผู้เป็นประมุขปกครองประเทศและประชาชน
ไม่ใช่ผู้ที่อยู่ในระดับ ประธานาธิปดี นายก ผู้นำ ฯลฯ หรืออะไรก็แล้วแต่ครับ
บุคคลเหล่านี้บ้านนั้นเขาสามารถ ปฏิเสธความไม่ชอบธรรมของพวกเขาได้ครับ ก็อย่างกับบ้านเรานั่นแหละ
เพราะว่าบ้าน เราก็มีภาพที่ล้อเลียน รูปท่านนายก อยู่เยอะแยะ นะ แต่ไม่มีกษัตริย์เลย
แต่ถึงยังไง เราก็คงยังไม่ซึบซับ เกี่ยวกับกฏหมายบ้านนั้น อีกด้วย เห็นแล้วมันสลดใจจริงๆ
ปล. ห้ามดราม่านะครับ

armakusarecord
4th December 2013, 23:51
แล้วไงครับ ผมเฉยๆ เขาไม่ใช่คนไทย ทุกวันนี้ผมยังด่า Jesus เล่นอยู่เลย

JamesHeller
4th December 2013, 23:57
ฮ่าๆๆ คุณข้างบน ก็โอเคเลยครับ เพราะว่า คนต่างประเทศเขามีกฏห้ามนับถือออกสื่อ อยู่แล้ว
แต่เท่าที่สังเกตมา ไม่ค่อยจะเห็นใครเคืองกับภาพเลยนะครับ

qqweew
4th December 2013, 23:59
บ้านใครบ้านมันครับคุณโกรธเขาไปก็ทำไรไม่ได้จริงไหมครับ วัฒนธรรมมันต่างกันครับ อย่างน้อยๆควรอธิบายดีๆอย่างมีเหตุผลว่าทำไมถึงไม่ควรให้เขาเข้าใจไม่ดีกว่าหรือครับ จขกท จะโพสมันก็เอาแต่ด่านี่ครับ?ต้องเข้าใจครับวัฒนธรรมมันต่างกัน

nodoka
5th December 2013, 00:05
เท่าที่รู้นะครับ ประเทศเรามี พระมหากษัตริย์ หรือ พระราชา ผู้เป็นประมุขปกครองประเทศและประชาชน
ไม่ใช่ผู้ที่อยู่ในระดับ ประธานาธิปดี นายก ผู้นำ ฯลฯ หรืออะไรก็แล้วแต่ครับ
บุคคลเหล่านี้บ้านนั้นเขาสามารถ ปฏิเสธความไม่ชอบธรรมของพวกเขาได้ครับ ก็อย่างกับบ้านเรานั่นแหละ
เพราะว่าบ้าน เราก็มีภาพที่ล้อเลียน รูปท่านนายก อยู่เยอะแยะ นะ แต่ไม่มีกษัตริย์เลย
แต่ถึงยังไง เราก็คงยังไม่ซึบซับ เกี่ยวกับกฏหมายบ้านนั้น อีกด้วย เห็นแล้วมันสลดใจจริงๆ
ปล. ห้ามดราม่านะครับ

เอ่อ ขออธิบายในสิ่งที่คุณกำลังเข้าใจผิดอยู่นะครับ ประธานาิธิบดี จัดอยู่ในระดับเดียวกับประมุขของประเทศครับ

Johnniehut
5th December 2013, 00:09
แหม่อารมณ์เดียวกับตอนเอาภาพแมนยูมาล้อเลยแหม่
#112 มีผลกับคนในประเทศเท่านั้นนะครับแหม่
แล้วทำไมไม่คิดเวลาเหล่าท่านสูงส่งเอาลีดเดอร์ประเทศเค้ามาเล่นสิครับ
แนวทางการใช้ชีวิตมันคนละแนวเลย
แต่ไอหมอนี่ก็แขวะแรงหน่อยนะแหม่

#PS แหม่ ภาพสมัยพระเจ้าเหา #จขกท. ก็ยังขุดมาได้
#PS2 ไปเจอยังไง?

l3asicevil
5th December 2013, 01:43
ในด้านกฎหมายไม่สามารถเอาผิดอะไรได้ครับ เนื่องจากคนทำไม่ได้ทำที่ไทยแน่ๆ (จริงๆทำได้แต่ต้องประสานงานนู่นนี่นั่นเยอะแยะไปหมด ซึ่งฝ่ายประเทศโน้นไม่มีใครคิดจะทำหรอกครับ)

kurolykan
5th December 2013, 01:54
เอาจริงๆ เรื่องหมิ่นในหลวงต่างชาติจะทำ มันก็มีบ้าง แต่ถามจริงเหอะ คิดว่าเรื่องพวกนี้ต่างชาติมันจะสนใจขนาดนั้นหรอ

อยู่เว็บนอก คนต่างประเทศอัพ ผมว่าคนที่ทำ ที่สั่ง ที่คิด ส่วนใหญ่มันก็คนในประเทศนี้แหละ

ผมจะไม่พูดถึงผิดถูกหรอก เพราะเรื่องติฉินนินทา มันเรื่องธรรมดาของโลก แต่ถามว่าเคืองไหม มันก็เคืองแหละครับ ลองใครก็ไม่รู้เอารูปคนที่คุณเคารพจริงๆ หรือจะรูปพ่อรูปแม่คุณไปทำไปย่ำยี หรือกล่าวหาทั้งๆที่มันไม่จริง มันก็ต้องมีอารมอยู่แล้วแหละ เว้นแต่คุณจะไม่เคยเคารพนับถือใคร กุเจ๋งสุดในโลกา กรณีนี้ผมว่าเกินเยียวยาแล้วล่ะ

Sr!ce-I'm-Fool
5th December 2013, 02:02
ใครไม่รักพ่อเรา เราก็ช่างมัน เรารักของเราก็พอแล้วครับ !
อย่างว่าครับทีใครทีมัน เราทำอะไรมันไม่ได้ และผมไม่รู้สึกเฉยๆ นะครับ

shisaku
5th December 2013, 06:38
ใครไม่รักพ่อ เราต้องตามล่ามัน และสังเวยชีวิตของมันเพื่อพ่อ? แบบนี้พ่อจะภูมิใจหรือเปล่า

เรารักของเรา โดยไม่แสดงออกดีกว่า คนอื่นเค้าก็มีสิทธิของเค้าที่จะทำอะไร ยิ่งเค้าไม่ใช่คนไทย คุณไม่มีสิทไปแตะต้องเค้าเลย ด่าได้อย่างเดียว และด่าได้เฉพาะในนี้เท่านั้น โลกความจริงคุณก็ไม่มีสิทไปด่าเค้าต่อหน้า

ผมไม่ใช่ไม่รัก แต่ผมรักแบบมีสติ อยากฝากเอาไว้

SixxTheRipper
5th December 2013, 06:57
ไอ่คนที่ทำเนี่ย ชื่อ david kraics

ยังเป็นแค่เด็กเกรียนหัวสิวอยู่เลย

http://fc01.deviantart.net/fs71/f/2011/283/2/7/deeth_irteen_by_deethirteen-d4cfut0.png

คราวหลังถ้าไปเจออะไรแบบนี้ อย่าไปสนใจเลยครับ

อะนี่ น่าจะเป็น facebook มัน https://www.facebook.com/profile.php?id=100006200703089

ผมสังเกตจากสัญลักณษ์ที่ใช้

exodus
5th December 2013, 09:03
ฮ่าๆๆ คุณข้างบน ก็โอเคเลยครับ เพราะว่า คนต่างประเทศเขามีกฏห้ามนับถือออกสื่อ อยู่แล้ว
แต่เท่าที่สังเกตมา ไม่ค่อยจะเห็นใครเคืองกับภาพเลยนะครับ

ไอ้กฏบ้าบอแบบนั้นมันไม่มีหรอกครับ ห้ามนับถือออกสื่อ แต่เขานับถือในสิทธิเสรีภาพของผู้เห็นต่างน่ะ ถ้ามันผิดตามข้อกฏหมายก็ว่ากันอีกทีตามกฏหมาย ไม่ใช่แค่ว่าเห็นอะไรไม่ชอบ ไม่เข้าตา = ผิดทันทีโดยไม่มีการตรวจสอบ ถ้าคุณไม่พึงพอใจคุณก็ออกมาโต้แย้งตามขอบเขตของสิทธิ์ที่พึงมี จิตใจคนบ้านเค้าผมมองว่าค่อนข้าง แฟร์ และ เปิดกว้าง กว่าคนบ้านเราเยอะนะ ไม่รู้ทำไมคนที่นี่ถึงชอบมองว่าพวกฝรั่งหยาบโลน ทั้งๆที่ผมว่าระดับจิตใจคนพวกนั้นมันสูงกว่าของเราเยอะ

ผมจะไม่พูดถึงผิดถูกหรอก เพราะเรื่องติฉินนินทา มันเรื่องธรรมดาของโลก แต่ถามว่าเคืองไหม มันก็เคืองแหละครับ ลองใครก็ไม่รู้เอารูปคนที่คุณเคารพจริงๆ หรือจะรูปพ่อรูปแม่คุณไปทำไปย่ำยี หรือกล่าวหาทั้งๆที่มันไม่จริง มันก็ต้องมีอารมอยู่แล้วแหละ เว้นแต่คุณจะไม่เคยเคารพนับถือใคร กุเจ๋งสุดในโลกา กรณีนี้ผมว่าเกินเยียวยาแล้วล่ะ

ถ้าอยากรู้เรื่องจริงไม่จริง ยกเลิก 112 สิ แล้วจะมีอีกหลายๆคนเล่าอะไรให้คุณฟัง :)

peeratpop
5th December 2013, 10:57
เขาไม่รักช่างเขาเหอะครับ เรายังเอาท่านผู้นำแห่งเกาหลีมาเล่นกันสะมันส์เลยนะครับ 5555
ฟ้ารู้ ดินรู้ กุรู้ เป็นพอครับ (:

JamesHeller
5th December 2013, 11:22
เห้อ สลดใจจริงๆน่ะแหละครับ ผมอาจจะ ใจร้อนเกินไปจริงๆ ลืมมองไปรอบๆให้ดีกว่านี้ อย่างไรกระทู้นี้ ก็ไม่ได้มีวี่แววของการออกกำลัง ซะเท่าไหร่
คงเป็นกระทู้สาระมากกว่า 555 แต่ยังไงก็ตาม ผมก็รู้สึกเคืองกับไอภาพนี้อยู่ดี ถึงแม้ว่าจะทำอะไรไม่ได้
และเท่าที่ผมบอกไป ผมไม่ได้บอกว่า จะให้ไปฆ่าไอหมอนี่นะ ผมแค่บอกว่า แจ้งตำรวจ เผื่อว่า เขาจะได้เอามาแค่ สอบปากคำ ตรงนี้ผมลืมกล่าวไว้
การเข้าใจผิดของผม มันก็รู้สึกแย่แหละครับ อันนี้พูดตรงๆ ที่ผมกล่าวมา คือผมรักท่านก็จริง แต่รู้สึกว่าจะใจร้อนไปหน่อย อันนี้ขอย้ำครับ
เริ่มเซ็งๆละ ไปต้ม มาม่า โซ้ยดีกว่า 555

skyhot004
5th December 2013, 11:36
รูปนี่มันสองปีที่แล้ว

และเจ้าของเค้ามาบอกว่านี่เป็นรูปแสดงถึงคนไทยที่ติดอินเทอร์เน็ตมากเกินไป ซีเรียจกับทุกอย่าง (ผมไม่เกี่ยวเค้าบอกมาเองนะ)

[Never]
5th December 2013, 12:07
รูปนั้นมันสองปีแล้วนะ - -*

rjv9k9kp
5th December 2013, 12:36
เรื่องปกติมากครับ ไม่เห็นว่าจะเสียหายตรงไหน

Patrenko
5th December 2013, 14:29
แหม่อารมณ์เดียวกับตอนเอาภาพแมนยูมาล้อเลยแหม่
#112 มีผลกับคนในประเทศเท่านั้นนะครับแหม่
แล้วทำไมไม่คิดเวลาเหล่าท่านสูงส่งเอาลีดเดอร์ประเทศเค้ามาเล่นสิครับ
แนวทางการใช้ชีวิตมันคนละแนวเลย
แต่ไอหมอนี่ก็แขวะแรงหน่อยนะแหม่

#PS แหม่ ภาพสมัยพระเจ้าเหา #จขกท. ก็ยังขุดมาได้
#PS2 ไปเจอยังไง?

ปล มันมี ปล2ด้วยหรอครับอันที่จริง ปล น่าจะเป็นข้อความสุดท้ายเเล้วนะหรือภาษาไทยผมเรียนมาผิด

หนุ่มหน้าหวาน
5th December 2013, 15:03
อย่ามายุ่งกับ 112 เลยนะครับ 555

RedSockDevil
6th December 2013, 09:54
ไอนี่โดนพี่เต๋ากระทืบแน่ครับ

Eskimo Joe
6th December 2013, 11:03
เอาแล้วไงๆๆๆๆๆ

Hikanbana
6th December 2013, 11:20
เราเอารูปประธานาธิบดีเขามาล้อ เอารูปนายกเขามาล้อ แต่ก็ไม่เคยเอากษัตริย์หรือราชินีเขามาล้อนะ

GANTZ
6th December 2013, 11:31
ไอนี่โดนพี่เต๋ากระทืบแน่ครับ

แล้วพี่เต๋าเกี่ยวไรอ่ะคับ

BoonTew
6th December 2013, 12:14
แรงกว่านี้ก็เคยเจอมาแล้วครับ ผมถึงกับกำหมัดด้วยความแค้นเลยทีเดียว

เรื่องแบบนี้ไม่ควรแชร์ต่อๆ กันไปนะครับ ยิ่งแชร์พวกนี้มันยิ่งชอบ ช่วยกันแจ้งไปหน่วยงานที่เกี่ยวข้องดีกว่า แจ้งไปถี่ๆ เดี๋ยวก็ไฟลนก้นออกมาทำงานกันเอง

ปล.พี่เต๋ามาไงหว่า

kabukiput
6th December 2013, 12:36
เว็บนี้เป็นเว็บฝากไฟล์ของคนทั่วโลกครับผม ต้องไปดูที่ตัวยูซเซอร์ที่สมัครมาลงรูปครับว่าใคร แล้วค่อยดูว่าจะทำอะไรได้บ้าง ผมโหลดพวกวอลเปเปอร์สวยๆก็จากเว็บนี้แหละ

bostion
6th December 2013, 17:38
ไอ้ฝรั่ง คุณคนไทยหรือป่าว

เก้าอี้ใน มันสั่นไปหมดแล้วว

นักเล่นเกม
7th December 2013, 22:30
ถ้าผมไปแจ้งความคนที่โดนจับไม่ใช่ฝรั่งแต่เป็น จขกท ยังดีที่บอร์ดนี้เด็กเล่นเยอะ

ผู้ใหญ่หัวหมอไม่ค่อยมีเพราะ ถ้ามีเขารู้จัก 112 เขาแค่ไปแจ้งความ จขกท โดนจับได้ง่ายๆ

เพราะ มาตรา 112 มันครอบคลุมถึงคนที่แซร์รูปหมิ่นหรือคลิปหมิ่นทั้งหมด

จขกท อาจงงเอ๊ะว่าตนไม่ได้หมิ่นทำไมถึงโดนจับ แต่คคนที่นหมิ่นทำไมไม่โดนจับ

เพราะคนที่หมิ่นไม่ได้อยู่ในเมืองไทยถ้าเขาจะจับ มันจะยุ่งยากเขาเลยไมม่ทำ

แต่ถ้าจะทำก็ทำได้แต่ต้องใช้เงินยัดตำรวจ แต่ในกรณีที่ จขกท โดนจับ

แม้จะบอกว่าเอาเว็บนี้มาประจาน แต่เขาก็ไม่ฟังเขาบอกว่าเข้าข่ายแซร์คนที่ทำผิด

ทำให้ จขกท โดนจับ ไง ทางที่ดีลบลิ้งเว็บไปเหอะ edit เนื้อหาซะ

หากมีคนหัวหมอ จขกท อาจโดนจับได้

ปล มาตรา 112 เหมือนจะดี แต่เหมาะใช้กับประเทศที่เจริญแล้วทางความคิดมากกว่าเพราะ ใช้กับประเทศเรามันเปรียบได้กับดาบ 2 คม

ที่คนไม่ได้ทำผิด ก็จะถูกจับได้

bom1250
7th December 2013, 22:53
รูปตั้งแต่ปี 2011
เจตนาเขาคือ เขาได้ข่าวว่า ผู้เชี่ยวชาญด้านคอม(มั้ง) จะไล่เก็บสิ่งที่เป็นการดูหมิ่นในหลวง (แปลแบบรู้เรื่องๆ แต่ใช้คำไม่ถูก ขออภัย)
แล้วเขาคอมเมนต์ตอบคุณ PonyFighter ว่า
This picture is the standard response towards anyone who tries to police the internet.
ผมแปลมั่วๆประมาณว่า "รูปนี้เป็นผลทั่วๆไปที่เกิดกับคนที่พยายามจะตรวจinternet" แต่เข้าใจว่าเขาต้องการสื่อว่า "ถ้าคนที่บอกจะทำจริงๆ คนที่บอกว่าจะ purifying the internet คงจัดการรูปนี้ไปแล้วมากกว่า"
ก็คงเข้าใจอะนะ ก็เหมือน anime มีลิขสิทธ์ห้ามแจกจ่าย พอเขาจะไล่เก็บ ถ้าหาดีๆ ก็ยังหาที่ดูเถื่อนๆได้
ปล.ความเห็นส่วนตัว ใครวิจารณ์มาก็ได้ ตามสบาย ผมจะเอามาปรับใช้ ถ้ามีใครอ่านแล้วว่าผมผิด ขอให้ท้วง ผมกลัวผมจำผิดๆ เข้าใจผิดๆ