PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง CFW PSP หน่อยครับ

vongola89
19th September 2011, 16:46
คืออยากถามว่า ตอนแรกผมใช้ CFW 6.35 Pro - b5 ก็เล่นเกมได้ปกติ มาอีกวันครับอัพ FW ตามกระแส (อยากอัพไม่มีอะไรทำ) เลยอัพไปเป็น Pro - b8 พอเล่นบางเกมมันกระตุกอะครับ อย่างเช่น Rock Band ตอนเล่นแล้วเพลงกระตุก เริ่มเป็นหลังจากอัพ FW ผมไม่พอใจอยากจะกลับไปใช้ B5 เหมือนเดิม ผมต้องทำยังไงครับ ลง CFW 6.35 Pro - B5 ทับเลยมั้ยหรือมีขั้นตอนอื่นๆอีก หรือลงทับเลย ขอบคุณครับ ปล.ก่อนอัพเป็น pro b8 เกมไม่กระตุกนะ

vongola89
19th September 2011, 20:39
ได้แล้วครับผมลง CFW 6.35 Pro - B5 แทน Pro - B8 ไปแล้วครับผลออกมาดีแล้วครับเกมไม่กระตุกแล้ว สรุปมันเป็นเพราะอะไรหรอครับ FW ไม่ดีหรืออะไรหรอครับ หวังว่า Pro - B9 ที่พี่จะเอามาลงคงไม่มีปัญหาของเล่นเกมบางเกมแล้วกระตุกนะครับ
ปล. CFW 6.35 Pro - B8 ผมโหลดมาจากที่อื่นนะครับไม่ใช่ใน JKG เครื่องคงไม่มีปัญหานะครับ

joker
19th September 2011, 21:20
ได้แล้วก็ดีแล้วครับ Firmware ของ PSP นี่ไม่ต้องไปตามมันมากหรอกครับ ถ้าเล่นเกมได้ปกติทุกเกมอยู่แล้ว ยังไม่มีความจำเป็นต้องเปลี่ยนครับ