PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใช้สายแลนไม่ได้ครับ

-[ MaFaKaAlex ]-
6th December 2013, 19:46
ผมเสียบกับคอมผมไฟมันก็ติด แต่ในคอมมันไม่ขึ้นเลยครับ ผมลองเสียบกับโน๊ตบุ๊คดูมันก็ใช้ได้
ผมต้องตั้งค่าหรือป่าวครับ หรือว่าช่องเสียบแลนบนเมนบอร์ดพัง

sanim
6th December 2013, 19:55
ลง Driver รึยังครับ ได้เปลี่ยน Windwos ใหม่ไหไม หรือหลงไป Uninstall Driver ออกไหม ?

ลองลง Driver ดูนะครับ...

6th December 2013, 20:20
ลง Driver รึยังครับ ได้เปลี่ยน Windwos ใหม่ไหไม หรือหลงไป Uninstall Driver ออกไหม ?

ลองลง Driver ดูนะครับ...

ผมลงวินใหม่ครับ วิน7
แล้วลงไดรเวอร์ยังไงอะครับ ของผมมันไม่มีแลนขึ้นใน device manager เลย

chikuva
6th December 2013, 21:51
ลองเข้าไปดูที่ Control Panel\All Control Panel Items\Network and Sharing Center\change adapter setting
ดูว่าเห็นการ์ดแลนไหม อาจจะ disable อยู่ก็ได้ ลอง enable ดู
ลองโหลดไดร์เวอร์การ์ดแลนจากเว็ปผู้ผลิตเมนบอร์ดมาลงดู
ถ้าไม่เห็นการ์ดแลนเลยการ์ดแลนออนบอร์ดอาจจะพังแล้ว หาซื้อตัวใหม่ได้ที่ร้านคอมทั่วไปราคาประมาณ 150 บาท

6th December 2013, 22:39
ลองเข้าไปดูที่ Control Panel\All Control Panel Items\Network and Sharing Center\change adapter setting
ดูว่าเห็นการ์ดแลนไหม อาจจะ disable อยู่ก็ได้ ลอง enable ดู
ลองโหลดไดร์เวอร์การ์ดแลนจากเว็ปผู้ผลิตเมนบอร์ดมาลงดู
ถ้าไม่เห็นการ์ดแลนเลยการ์ดแลนออนบอร์ดอาจจะพังแล้ว หาซื้อตัวใหม่ได้ที่ร้านคอมทั่วไปราคาประมาณ 150 บาท

ได้แล้วครับ ผมโหลดไดรเวอร์จากเว็ปผู้ผลิตมาลง
ขอบคุณมากครับ :dance