PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับโลแกนในภาค X-men 4 Origins Wolverine และ the wolverine

GASMASK
7th December 2013, 02:50
วันนี้ผมได้มีโอกาศกลับไปดูหนัง X-men 4 Origins Wolverine มาผมอยากทราบว่าเหตุการ์ณในภาคนี้เกิดขึ้นตอนไหน ?
ก่อนจะเริ่ม x-men ภาคแรกหรือป่าวถ้าผมเข้าใจไม่ผิด ในตอนสุดท้ายวูฟเวอรีนโดนยิงอาดามันเทียมเข้าที่หัวทำให้ความจำเสื่อม อยากรู้คือ
ความจำเสื่อมในที่นี้คือจำอะไรไม่ได้ซักอย่างที่ผ่านมาทั้งหมดก่อนหน้านี้เลยหรือป่าว ? ผมจึงนึกขึ้นได้ว่าในภาค the wolverine
ที่พี่แกไปโผล่ในตอนที่นะงะซากิโดนบอมบ์แล้วช่วยชาวญี่ปุ่นคนหนึ่งไว้ซึ่งในปี 1945 ถ้าตามที่หาข้อมูลมาไม่ผิด ทำไมวูฟเวอรีนถึงยังจำทหาร
คนนั้นได้ในภาค the wolverine ซึ่งภาคนี้โลแกนน่าจะความจำเสื่อมไปก่อนหน้านั้นนานแล้วจนกลายเป็นคนใหม่แล้วเข้าร่วม
x-men ? หรือเหตุการ์ณมันคนละจักรวาล ? ผมงงไปหมดแล้วช่วยอธิบายทีว่าผมเข้าใจอะไรผิดตรงไหนหรือป่าว

totawan002
7th December 2013, 03:14
Origins Wolverine อะก่อน xmen1 ครับ ส่วนเรื่องความจำผมว่ามันน่าจะหายไปบางส่วนอะ(คคหสต) ส่วนจักวารผมว่ามันคืออันเดียวกันหละ เพราะจีนตายไปแล้วสก็อตด้วย

Noir
7th December 2013, 03:25
http://www.nextmovie.com/wp-content/uploads/2013/07/Infographic-XMenMoviesChronology-v1-Large.jpg

neobleak
7th December 2013, 03:43
ไม่น่าจะเสียความทรงจำทั้งหมดนะครับ ตอนเป็นweapon xโลแกนเองก็ยังจำได้ลางๆ หรือไม่ก็ในภาคกาตูนย์ได้ความทรงจำคืนมาแล้ว แต่ภาคหนังไม่ได้ใส่เข้าไปก็ได้