PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แฟนติดเกมครับ แก้ยังไงดี ?

lazy
7th December 2013, 17:16
คือพักหลังมานี้ แฟนผมติดเกมมากเลยครับ (เกมออนไลน์) คือ เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมเนี่ยเล่นเกมออนไลนืเกมนึง แล้วผมก็แคปรูปมาลงเฟส ปกติเวลาผมเล่นเกมครับ ผมชอบแคปรูปเกม พอแฟนผมเห็น แฟนผมก็โลหดมาเล่นตามผม ผมไม่ได้ชวนเลยนะ แล้วพอดีว่า แฟนผมติดเกมนี้เช้าอย่างจังเลย วันๆ เอาแต่นั่งเล่นเกมนี้แหละคับ ปกติเมื่อก่อนนี่จะวาดรูป ทำอย่างอื่นเยอะแยะ พักหลังมานี้เล่นแต่เกม
ปัญหาก็คือว่า 1 เลยครับ เธอตอบผมช้ามาก เวลาแชทกัน 2 นาทีตอบ 5นาทีตอบ ไม่ก็ 10 นาทีตอบ เธอจะไม่มีเวลาให้ผมเลยครับ เล่นเกมอย่างเดียว เสียเงินเสียทอง เติมเกิมไปเป็น พัน แล้วคับ

เธอไม่มีเวลาให้ผมเลย ไม่เหมือนคู่รัก คู่อื่นๆ ที่เขามีเวลาให้กัน คุยกัน อะไรแบบนั้น ตอนนี้ผมไม่รู้จะแก้ยังไงแล้วครับ ผมเคยโกหกเธอว่า ผมลบตัวละครในเกม เธอก็โกรธผมใหญ่เลย ตอนนี้ผมไม่รู้จะทำยังไงให้แฟนผม เลิกติดเกมแล้วคับ ขอคำชี้แนะ แนะนำ ด้วยครับผม :(

ขอบคุณที่อ่านจนจบนะครับ

Emo
7th December 2013, 17:33
เล่นด้วยกันเลย......

armakusarecord
7th December 2013, 17:34
ปกติต้องเป็นฝ่ายชายไม่ใช่เรอะที่ติดเกม

lazy
7th December 2013, 17:57

ลองเล่นด้วยแล้วครับ แล้วผมก็เบื่อ เบื่อเกมมากกก เบื่อคนในเกม (ผมมีปัญหากับคนในเกม)

kingtamza
7th December 2013, 18:02
งานเข้าแล้วครับ

ผญติดเกมส์ก้แบบนี่และครับ ออกยาก ไม่รู้ทำมัย ฮ่าๆๆๆ

ลองชวนเขาออกไปข้างนอกดู เขาจะตอบไง -.-

micro
7th December 2013, 18:17
มีวิธีเดียวที่แก้ปัญหาได้น่ะ เล่นไปด้วยกันเลยนั้นและดีที่สุด แฟนผมมันก็ติด pb แต่ผมชอบน่ะ ผมมีเวลาทำอย่างอื่นเยอะเลย 555

lazy
7th December 2013, 18:19
งานเข้าแล้วครับ

ผญติดเกมส์ก้แบบนี่และครับ ออกยาก ไม่รู้ทำมัย ฮ่าๆๆๆ

ลองชวนเขาออกไปข้างนอกดู เขาจะตอบไง -.-

อยู่กันคนละที่คับ

yensanore01
7th December 2013, 18:44
อย่าคิดมากครับ หรือว่าจะให้คิดมากดี ^^ ล้อเล่นครับ
ลองคิดแบบใจเขาใจเรานะ
ถ้าตอนคุยกำลังบ้าเกมอะไรเกมนึงคุณจะรู้สิกอย่างไง ต้องการให้คนรักทำอะไรให้.... รองคิดดูครับ
แล้วรองค่อยๆพูดกันดู
มันอยู่ที่การพูดคุยครับ
คิดในแง่ดีก็ติดเกมดีกว่าติดผู้ชาย ^^

oI3lacKLisTo
7th December 2013, 19:13
เกมส์อะไรครับ เดี๋ยวผมตามไปเล่น ไล่ฆ่าจนเลิกเล่นเอง :)

qqweew
7th December 2013, 23:16
จับกดเลยครับ

$3MiFiN@L$
7th December 2013, 23:22
ผญ. ติดเกมเลิกอยากกว่า ผช.นะ เห็นเขามีวิจัยกัน อย่างพวกเกมบน smartphone ส่วนมากก็ ผญ. ติดกัน
ในชั้นเรียนผม พวก ผญ. เล่น candy crush กันแข่งกันผ่านด่านด้วย

lazy
8th December 2013, 00:18
ผญ. ติดเกมเลิกอยากกว่า ผช.นะ เห็นเขามีวิจัยกัน อย่างพวกเกมบน smartphone ส่วนมากก็ ผญ. ติดกัน
ในชั้นเรียนผม พวก ผญ. เล่น candy crush กันแข่งกันผ่านด่านด้วย

โหหหหหหหหหหหหหหหหหห

maxkungg704
8th December 2013, 00:41
เหมือนเคยได้ยินข่าว จากเอเชียเนี่ยแหละ ลูกติดเกมส์อย่างหนัก พ่อไม่รู้จะทำไง เลยไปจ้างคนที่เล่นเกมส์แบบตัวโหดให้มาฆ่าตัวของลูกชาย

แบบไม่ให้เกิดเลย จนลูกมันเลิกเล่นไปเลย น่าสนน่ะถ้าเกมที่แฟนคุณเล่นมันมีโซน pk เสรี

nakiann123
8th December 2013, 01:14
เกมส์อะไรหรอ

nuninza15
8th December 2013, 01:47
ถ้าคุณเป็น Gamer คุณจะเข้าใจเหตผลของคนเล่นเกมครับ ถ้าไม่ติดเกมแต่เป็นอย่างอื่นคุยกันทุกวัน ทุกเวลา เดียวก็เบื่อไม่มีอะไรจะคุย แต่ถ้าเล่นเกม มันมีเรื่องให้คุยตลอด เขาไปเล่นกับเขาทักเขาในเกม ผู้ชายส่วนใหญ่ชอบนะ ผู้หญิงเล่นเกม เพราะผู้ชายจะได้มีเวลาเล่นเกมเหมือนกัน เมื่ออายุมากขึ้นก็จะเข้าใจครับและเลิกเล่นไปเอง เพราะเบื่อๆ ก็พูดยากเหมือนกันนะ ถ้าไปขัดเขาเล่นเกม ก็จะมีแต่ความรู้สึกด้วยลบเปล่าๆ ต้องคนละครึ่งทางอ่าครับ ไม่งั้นอยู่กันไม่ยาวหรอก

Mcarmy
8th December 2013, 01:56
ผมเจอผู้หญิงเล่นเกมส์ยังบอกแปลกเลย นี่ติดเกมส์เลยเรอะ :eek:
ทางที่ควรจับกด เอ้ย! พาไปเที่ยวข้างนอกหากิจกรรมอะไรทำ

untimate
8th December 2013, 10:22
ถ้าคุณเป็น Gamer คุณจะเข้าใจเหตผลของคนเล่นเกมครับ ถ้าไม่ติดเกมแต่เป็นอย่างอื่นคุยกันทุกวัน ทุกเวลา เดียวก็เบื่อไม่มีอะไรจะคุย แต่ถ้าเล่นเกม มันมีเรื่องให้คุยตลอด เขาไปเล่นกับเขาทักเขาในเกม ผู้ชายส่วนใหญ่ชอบนะ ผู้หญิงเล่นเกม เพราะผู้ชายจะได้มีเวลาเล่นเกมเหมือนกัน เมื่ออายุมากขึ้นก็จะเข้าใจครับและเลิกเล่นไปเอง เพราะเบื่อๆ ก็พูดยากเหมือนกันนะ ถ้าไปขัดเขาเล่นเกม ก็จะมีแต่ความรู้สึกด้วยลบเปล่าๆ ต้องคนละครึ่งทางอ่าครับ ไม่งั้นอยู่กันไม่ยาวหรอก

มีแต่เพื่อนในอินเตอร์เน็ต แล้วเพื่อนชีวิตจริงล่ะครับ ? ชีวิตจริงเสียเปล่าๆเลย ความจริงวัยนี้นี่แหละ น่าจะออกไปหาอะไรทำ ทำแล้วทำให้มันสุดๆ อนาคตเราจะมีโอกาศทำมันอีกรึเปล่าไม่รู้

tonkaw456
8th December 2013, 10:44
- -. งานงอนยิ่งผู้หญิงติดเกมนี้เลิกยาก ถ้าคุณจะให้เขาเลิกติดก็คงยากผู้หญิงน่ะถ้าติดแล้วติดยาว
ผมแนะนำเลยถ้าคุณอยากคุยกับเขาก็ต้องไปคุยในเกม คุณไม่ต้องเล่นก็ได้แต่เอาไว้คุยก็พอ
ถ้าเป็นในเกมเขาพร้อมที่จะคุยด้วยเสมอ :rtfm

HeartezzS
8th December 2013, 10:54
ลองลากออกไปทำกิจกรรมอย่างอื่นสิครับอย่าง ออกกำลังกาย ไปเที่ยว ดูหนัง ...

first
8th December 2013, 10:57
555555+ เลิกยากครับ อยากให้หายต้องจับให้เลิกหาอย่างอื่นทำ ถ้าไม่ได้ตัดเน็ตปล่อยไวรัสใส่ซะ แต่ถ้ายังพยายามอีกละก็ฮิฮิฮิ จับกดมันทั้งวันเลย(ถ้าทำได้ ไม่ได้หาวิธีอื่นละกัน)

Luminatez
9th December 2013, 09:09
ไม่ต้องไปสนใจหรอกครับ ปล่อยให้มันเล่นไปเหอะ มันจะเล่นกันให้ตายไปข้างนึงก๊ไม่ต้องไปสนครับ เราอยู่นิ่ง ๆ เฉย ๆ ไม่ต้องไปทักอะไร

nuninza15
12th December 2013, 02:58
มีแต่เพื่อนในอินเตอร์เน็ต แล้วเพื่อนชีวิตจริงล่ะครับ ? ชีวิตจริงเสียเปล่าๆเลย ความจริงวัยนี้นี่แหละ น่าจะออกไปหาอะไรทำ ทำแล้วทำให้มันสุดๆ อนาคตเราจะมีโอกาศทำมันอีกรึเปล่าไม่รู้

ชีวิตมันมีอะไรให้ทำอีกเยอะครับ แล้วแต่ใครจะเลือก เหมือนคนติดบุหรี่อยู่ดีๆ ไปบอกให้เลิกแบบไม่มีปี่มีขลุ่ยมันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ วัยรุ่นเล่นแต่เกมก็ยังไม่เท่าไหร่ มันไม่เหมือนแต่ก่อนแล้วครับ ที่จะเที่ยวเล่นหาอะไนมันๆ ได้ตลอด เขาอยากหาวิธีให้แฟนเลิกเกม ผมก็แนะนำทางให้เข้าหาแฟนมากกว่า ผมก็เล่นแต่เกมวันๆอยู๋หน้าคอม 14 ชม. ตอนนี้ผมก็ทำงานมีเพื่อนทั้งในและนอก Internet อย่างที่บอกครับมันอยู่ที่ทางเลือกใครทางเลือกมัน แนะนำเป็นแค่ทางเลือกไม่ใช่บังคับให้ทำครับ ไม่เข้าใจก็ PM มาปรึกษาหรือถามได้นะครับ

unlocked
12th December 2013, 05:44
ติดเกม ดีกว่าติด ผ. ใหม่นะ

เอาง่ายๆเลย เค้าเล่นก็เล่นไป ความสุขของเค้า

หรือว่าต้องคอยมาให้โอ๋ กระหนุงกระหนิงกันตลอดเวลา

เล่นเกมแล้วความสัมพันธ์มันไม่เหมือนเดิมหรือยังไง ถ้ายังคุยกันที่รักจ๊ะจ๋าอยู่ก็ไม่เห็นต้องคิดมากเลย

ตอนนี้เขายังมีความสุขกับการเล่นเกม ถ้าเขาเบื่อ เขารู้สึกตัวของเขา เดี๋ยวเขาก็ออกมาจากจุดนั้นเอง

ลองเป็นแบบ เออเขานั่งเล่นอยู่ หยิบขนม หยิบน้ำไปให้อะไรบ้างงี้ผมว่ามันดูน่ารักนะ

jojoejoe2
12th December 2013, 06:23
จากประสบกรณ์ พยามให้เลิกค่อยๆทำ แต่คุณต้องเล่นเกมส์นั้นด้วย เพราะ ในเกมออนไลน์คนเยอะ โอกาศคุยกับคนอื่นมีมาก โอกาศที่นะปันใจไปให้คนในเกมมีสูงมากติดต่อด้วยการแชทจีบกันในเกมแล้วระวังเรื่องนัดเจอกัน และถ้าคุณไม่ได้เล่นเกมนั้นเเฟนคุณก็จะถามเรื่องในเกมกับคนอื่น สำคัญคุณต้องเล่นให้เก่งด้วยมีปัญหาอะไรในเกมส์คุณปกป้องแฟนคุณได้ในเกมส์ แฟนคุณไม่ไปไหนเเน่คุณจะเป็นที่พึ่งในเกมส์และ ชีวิตจริงคุณก็มีโอกาศได้คุยกันมากขึ้นถึงเเม้จะคุยเรื่องเกมส์ แต่ๆถ้าคุณในเกมส์ไม่เก่งละก็มันอาจจะมีโอกาศที่คนอื่นที่เก่งๆเข้ามาช่วยเป็นที่ปรึกษาแทนคุณได้ แล้วคราวนี้การที่แฟนคุณที่คุยกันน้อยลงอาจจะไม่ได้คุยกันอีกเลยเป็นไปได้ แล้วแฟนคุณจะค่อยๆเบื่อเกมส์เอง ต้องใช้เวลานานพอสมควร (ประสบการณ์ตรงผมหมดเงินจากเติมเงินไปเยอะมากจนเเฟนเลิกเล่นเกมส์ละใช้เวลา เกือบ2ปี เกมส์CABAL)

chattipong
12th December 2013, 06:44
เปิดอกคุยกับแฟนคุณเลยรับ มาหาคำตอบเเบบนี้ไม่ได้ไรล้อก บอกตรงๆไปเลย

lazy
12th December 2013, 07:43
จากประสบกรณ์ พยามให้เลิกค่อยๆทำ แต่คุณต้องเล่นเกมส์นั้นด้วย เพราะ ในเกมออนไลน์คนเยอะ โอกาศคุยกับคนอื่นมีมาก โอกาศที่นะปันใจไปให้คนในเกมมีสูงมากติดต่อด้วยการแชทจีบกันในเกมแล้วระวังเรื่องนัดเจอกัน และถ้าคุณไม่ได้เล่นเกมนั้นเเฟนคุณก็จะถามเรื่องในเกมกับคนอื่น สำคัญคุณต้องเล่นให้เก่งด้วยมีปัญหาอะไรในเกมส์คุณปกป้องแฟนคุณได้ในเกมส์ แฟนคุณไม่ไปไหนเเน่คุณจะเป็นที่พึ่งในเกมส์และ ชีวิตจริงคุณก็มีโอกาศได้คุยกันมากขึ้นถึงเเม้จะคุยเรื่องเกมส์ แต่ๆถ้าคุณในเกมส์ไม่เก่งละก็มันอาจจะมีโอกาศที่คนอื่นที่เก่งๆเข้ามาช่วยเป็นที่ปรึกษาแทนคุณได้ แล้วคราวนี้การที่แฟนคุณที่คุยกันน้อยลงอาจจะไม่ได้คุยกันอีกเลยเป็นไปได้ แล้วแฟนคุณจะค่อยๆเบื่อเกมส์เอง ต้องใช้เวลานานพอสมควร (ประสบการณ์ตรงผมหมดเงินจากเติมเงินไปเยอะมากจนเเฟนเลิกเล่นเกมส์ละใช้เวลา เกือบ2ปี เกมส์CABAL)

ผมอ่านแล้วจิตตกเลยครับ :(

225DCC5F
12th December 2013, 08:56
คือพักหลังมานี้ แฟนผมติดเกมมากเลยครับ (เกมออนไลน์) คือ เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมเนี่ยเล่นเกมออนไลนืเกมนึง แล้วผมก็แคปรูปมาลงเฟส ปกติเวลาผมเล่นเกมครับ ผมชอบแคปรูปเกม พอแฟนผมเห็น แฟนผมก็โลหดมาเล่นตามผม ผมไม่ได้ชวนเลยนะ แล้วพอดีว่า แฟนผมติดเกมนี้เช้าอย่างจังเลย วันๆ เอาแต่นั่งเล่นเกมนี้แหละคับ ปกติเมื่อก่อนนี่จะวาดรูป ทำอย่างอื่นเยอะแยะ พักหลังมานี้เล่นแต่เกม
ปัญหาก็คือว่า 1 เลยครับ เธอตอบผมช้ามาก เวลาแชทกัน 2 นาทีตอบ 5นาทีตอบ ไม่ก็ 10 นาทีตอบ เธอจะไม่มีเวลาให้ผมเลยครับ เล่นเกมอย่างเดียว เสียเงินเสียทอง เติมเกิมไปเป็น พัน แล้วคับ

เธอไม่มีเวลาให้ผมเลย ไม่เหมือนคู่รัก คู่อื่นๆ ที่เขามีเวลาให้กัน คุยกัน อะไรแบบนั้น ตอนนี้ผมไม่รู้จะแก้ยังไงแล้วครับ ผมเคยโกหกเธอว่า ผมลบตัวละครในเกม เธอก็โกรธผมใหญ่เลย ตอนนี้ผมไม่รู้จะทำยังไงให้แฟนผม เลิกติดเกมแล้วคับ ขอคำชี้แนะ แนะนำ ด้วยครับผม :(

ขอบคุณที่อ่านจนจบนะครับ

เอ่อ จริงๆนิยามคำว่า แฟน ของคุณเป็นแบบไหนครับ? ต้องคุยกันตลอดเวลางั้นหรือ? 2 5 10 นาทีตอบ ผมว่าก็เร็วแล้วนะ ผมนี่อย่างต่ำ 20 นาที ต่างคนต่างไม่ว่าง ถ้าคุณจะมีปัญหากับแค่ว่าเขาตอบแชทช้า ก็เปลี่ยนความคิดซะใหม่เถอะนะครับ ลองไว้ใจเขาดู แต่ถ้าวันไหนคุณทนไม่ไหวจริงๆแบบไม่ไหวแล้ว คุณก็ขอคุยกับเขาสิครับว่าทำไมถึงติดขนาดนี้ แต่ไอที่ว่าไปคุยกับคนอื่นงู้นงี้ ถ้าเป็น ผญ ที่เขาจริงใจ รักคุณคนเดียว เขาไม่ทำหรอกครับ แค่ไว้ใจ เราก็สบายหัวไปตั้งเยอะแล้วครับ แต่ก่อนผมก็เคยเป็นพวกขี้หวง แฟนคุยกับ ผช คนอื่นนิดๆหน่อยเป็นไม่ได้ แต่เดี๋ยวนี้ต่างคนต่างไว้ใจกันแล้วครับ คำว่าแฟนไม่จำเป็นต้องอยู่ด้วยกัน แต่มีไว้ให้รู้ว่ามีคนเป็นห่วงเราตลอดเวลา ครับ

neoaltron
12th December 2013, 09:10
เข้าไปแฮก เปลี่ยนพาสเวิส ลบตัวละครของเธอ ช่วยได้นะ

kadajjang7
12th December 2013, 10:11
เราก็เป็นผู้หญิงคนนึงที่ติดเกมส์น่ะ ถึงจะมีแฟนที่ติดเกมส์เหมือนกันก็เถอะบางทีก็ไม่ค่อยมีเวลาให้กันเพราะเอาแต่เล่นเกมส์ จนทะเลาะกันบ่อยขึ้น
แต่พักหลังๆมาก็เริ่มคุยกันตกลงกันไว้ว่าจะเล่นถึงกี่โมงและจะมีเวลาให้กันกี่โมง โดยเฉพาะการเล่นเกมส์นะก็คุยบางนิดๆหน่อย เราน่ะรอแฟนเราตอบเป็นชั่วโมงยังเคยมาเลยนะ
เเต่ก็เข้าใจ พยายามเข้าใจกัน เพราะต่างคนก็ต้องมีเวลาเป็นของตัวเองบ้างนะคะ ถึงจะไม่หวานเหมือนคู่ๆอื่นๆ แต่ก็คอยเติมให้กันอยู่เสมอนะ เรากับเค้าก็อยู่กันคนละที
มันเป็นเรื่องปกติที่จะต้องอยากคุย คิดถึงกันน่ะ ถ้าให้เลิกเกมส์เลยมันทำยากนะคะ อย่างเราก็พลัดกันบางทีก็เล่นเกมส์ที่เค้าเล่น บางทีเค้าก็มาเล่นเกมส์ที่เราเล่นนะคะ
ถึงจะมีปัญหาแต่ก็พยายามปรับความเข้าใจกันดีกว่าที่ต่างฝ่ายต่างเงียบกันนะคะ แต่ทาที่ดีเลยคือคุยกันทางโทรศัพท์จะดีกว่าจะทำให้เค้าสนใจกับคนที่คุยมากกว่าการเล่นเกมส์คะ
เราก็เป็นคนคิดมากเค้าก็คิดมาก แต่ว่าก็ไม่อยากให้คิดมากนะคะถ้ายังรักกันก็ต้องเข้าใจกันคะตรงนี้ถึงจะทำให้ทั้งสองฝ่ายสบายใจและมีความสุขเพราะคนเราไม่ได้มีเพียงอยู่แค่หน้าจอคอมอย่างเดียว
ลองออกไปหาอะไรทำดูก็จะช่วยได้หรือถ้าชวนกันไปเที่ยวก็ดีคะ เป็นการชดเชยเวลาให้กันและกันคะ ส่วนตัวเราเเล้วอยู่คนละจังหวัดยังไม่ีมีโอกาสได้ไปเที่ยวกันเลยคะ แต่ก็เข้าใจและปรับเข้าหากันและจะมีความสุขคะ ^^

อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะกับประสบการณ์ตรงของเราคะ ถ้ายังไงก็ขอโทษด้วยนะคะ ^^

TAnwa1219
12th December 2013, 10:16
จากเท่าที่รู้จัก ผู้หญิงมีความต้องการเอาชนะมากกว่าผู้ชายนะครับ ดังนั้นแนะนำให้หาอย่างอื่นให้เขาทำ ให้เขารู้สึกอยากเอาชนะเราครับ

lazy
12th December 2013, 11:08
เราก็เป็นผู้หญิงคนนึงที่ติดเกมส์น่ะ ถึงจะมีแฟนที่ติดเกมส์เหมือนกันก็เถอะบางทีก็ไม่ค่อยมีเวลาให้กันเพราะเอาแต่เล่นเกมส์ จนทะเลาะกันบ่อยขึ้น
แต่พักหลังๆมาก็เริ่มคุยกันตกลงกันไว้ว่าจะเล่นถึงกี่โมงและจะมีเวลาให้กันกี่โมง โดยเฉพาะการเล่นเกมส์นะก็คุยบางนิดๆหน่อย เราน่ะรอแฟนเราตอบเป็นชั่วโมงยังเคยมาเลยนะ
เเต่ก็เข้าใจ พยายามเข้าใจกัน เพราะต่างคนก็ต้องมีเวลาเป็นของตัวเองบ้างนะคะ ถึงจะไม่หวานเหมือนคู่ๆอื่นๆ แต่ก็คอยเติมให้กันอยู่เสมอนะ เรากับเค้าก็อยู่กันคนละที
มันเป็นเรื่องปกติที่จะต้องอยากคุย คิดถึงกันน่ะ ถ้าให้เลิกเกมส์เลยมันทำยากนะคะ อย่างเราก็พลัดกันบางทีก็เล่นเกมส์ที่เค้าเล่น บางทีเค้าก็มาเล่นเกมส์ที่เราเล่นนะคะ
ถึงจะมีปัญหาแต่ก็พยายามปรับความเข้าใจกันดีกว่าที่ต่างฝ่ายต่างเงียบกันนะคะ แต่ทาที่ดีเลยคือคุยกันทางโทรศัพท์จะดีกว่าจะทำให้เค้าสนใจกับคนที่คุยมากกว่าการเล่นเกมส์คะ
เราก็เป็นคนคิดมากเค้าก็คิดมาก แต่ว่าก็ไม่อยากให้คิดมากนะคะถ้ายังรักกันก็ต้องเข้าใจกันคะตรงนี้ถึงจะทำให้ทั้งสองฝ่ายสบายใจและมีความสุขเพราะคนเราไม่ได้มีเพียงอยู่แค่หน้าจอคอมอย่างเดียว
ลองออกไปหาอะไรทำดูก็จะช่วยได้หรือถ้าชวนกันไปเที่ยวก็ดีคะ เป็นการชดเชยเวลาให้กันและกันคะ ส่วนตัวเราเเล้วอยู่คนละจังหวัดยังไม่ีมีโอกาสได้ไปเที่ยวกันเลยคะ แต่ก็เข้าใจและปรับเข้าหากันและจะมีความสุขคะ ^^

อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะกับประสบการณ์ตรงของเราคะ ถ้ายังไงก็ขอโทษด้วยนะคะ ^^

ขอบคุณมากครับ มีหลายๆอย่างที่ผมตรงกับท่านมากเลยครับ ตอนนี้ผมเริ่มรับได้แล้วครับผม
เกือบจะเลิกกันมา 3 ครั้ง เพราะทะเลาะกันเรื่องเกม _ _|||

lazy
12th December 2013, 11:10

แรกๆผมก็เล่นด้วยนระครับ แต่ผมเบื่อเ้กมนั้นมากกกก ถึงมากที่สุด ผมไม่อยากเล่นเกมทั้งๆที่เล่นแล้ว มันไม่สนุกหรอกนะคับ

lazy
12th December 2013, 11:11
เข้าไปแฮก เปลี่ยนพาสเวิส ลบตัวละครของเธอ ช่วยได้นะ

ทำแบบนั้น มีแต่จะส่งผลเสียคับ

Reaper
12th December 2013, 11:55
9yin ป่าวอ่ะครับ ผมเดานะ ผมเกมห่ารากนี่ เสพเวลาอย่างกับเครื่องดูดฝุ่น แถมเถื่อนด้วย 5555 ผมติดงอมแงมมาครึ่งปีละ ยังเลิกไม่ได้เลย

gikkik
12th December 2013, 12:25
ขอโทษ จขกทด้วยครับ ที่ทำให้แฟนคุณตอบแชทกับคุณช้า เพราะเธอมัวแต่คุยอยู่กับผมทั้งวันเลย ตอนนี้ผมเบื่อเธอจะแย่แล้ว
ผมว่าคุณทำแบบนี้ก็เหมือนเห็นแก่ตัว จะให้ใครมาทำตามใจ เอาใจคุณ คุณเพราะข้ออ้างของ คำว่า คู่รัก [คุณเคยทำอะไรให้เธอในเรื่อง ที่เป็นความสุขของเธอบ้าง]
ผมเดาๆว่า คุณกับแฟนอายุไม่ถึง 20 [อย่างน้อยเรื่องของความคิด] บางทีช่วงที่คุณนั่งเล่นเกมเธออาจจะคิดถึงคุณ แต่ให้ทำไงได้ในเมื่อคุณนั่งเล่นเกม เธอเลยลองเล่นดูบ้างเผื่อว่าจะได้มีคุยกับคุณมากขึ้น แต่ว่าพอเข้าไปเธอได้คุยกับผม กับคนอื่นที่มันคุยแล้วสนุกกว่า และจะคุยได้ก็แค่ตอนเล่นเกม[ในตอนนี้น่ะนะ] ไม่เหมือนคุณทีคุยมาเยอะแล้ว จะคุยตอนไหนก็ได้ คิดเอานะครับ รักที่ไม่เข้าใจ สุดท้ายมันก็จบเสมอ อ่าแฟนคุณแชทมาหาผมแล้ว ไว้จะมาให้คำปรึกษาใหม่นะ

lazy
12th December 2013, 16:44
ขอโทษ จขกทด้วยครับ ที่ทำให้แฟนคุณตอบแชทกับคุณช้า เพราะเธอมัวแต่คุยอยู่กับผมทั้งวันเลย ตอนนี้ผมเบื่อเธอจะแย่แล้ว
ผมว่าคุณทำแบบนี้ก็เหมือนเห็นแก่ตัว จะให้ใครมาทำตามใจ เอาใจคุณ คุณเพราะข้ออ้างของ คำว่า คู่รัก [คุณเคยทำอะไรให้เธอในเรื่อง ที่เป็นความสุขของเธอบ้าง]
ผมเดาๆว่า คุณกับแฟนอายุไม่ถึง 20 [อย่างน้อยเรื่องของความคิด] บางทีช่วงที่คุณนั่งเล่นเกมเธออาจจะคิดถึงคุณ แต่ให้ทำไงได้ในเมื่อคุณนั่งเล่นเกม เธอเลยลองเล่นดูบ้างเผื่อว่าจะได้มีคุยกับคุณมากขึ้น แต่ว่าพอเข้าไปเธอได้คุยกับผม กับคนอื่นที่มันคุยแล้วสนุกกว่า และจะคุยได้ก็แค่ตอนเล่นเกม[ในตอนนี้น่ะนะ] ไม่เหมือนคุณทีคุยมาเยอะแล้ว จะคุยตอนไหนก็ได้ คิดเอานะครับ รักที่ไม่เข้าใจ สุดท้ายมันก็จบเสมอ อ่าแฟนคุณแชทมาหาผมแล้ว ไว้จะมาให้คำปรึกษาใหม่นะ

หมายความว่าไงครับ
อีกอย่างผม ไม่ได้เล่นเกมเลยครับ เธอต่างหายที่เล่น ผมไม่ได้คุยกับเธอทุกเวลาครับ ใช่ว่าจะคุยเมื่อไรก็ได้ แบบนี้ไม่ใช่
คุณเข้าใจอะไรผิดหรือป่าวคับ ?

gikkik
12th December 2013, 18:41
หมายความว่าไงครับ
อีกอย่างผม ไม่ได้เล่นเกมเลยครับ เธอต่างหายที่เล่น ผมไม่ได้คุยกับเธอทุกเวลาครับ ใช่ว่าจะคุยเมื่อไรก็ได้ แบบนี้ไม่ใช่
คุณเข้าใจอะไรผิดหรือป่าวคับ ?
แล้วที่ cap รูปในเกมมา นี่ไม่ได้เล่นรึไงครับ มันอ่านเข้าใจยากเหรอที่ผมพูดเนี้ย
ผมไม่ได้บอกว่าคุณจะพูดกับเธอเมื่อไหร่ก็ได้
ผมหมายถึง เธอจะพูดกับคุณตอนไหนก็ได้ ['ไม่เหมือนคุณทีคุยมาเยอะแล้ว จะคุยตอนไหนก็ได้ "]
คือถ้าเธออยากจะคุยกับคุณ เธอจะคุยเมื่อไหร่ตอนไหนก็ได้ ไงล่ะ
ไม่รู้ตอนนี้เธอคนนั้นคุยอะไรกับใครอยู่ ทำใจไว้บ้างนะ เกือบจะเลิกกันมา 3 รอบแล้วนี่

lazy
12th December 2013, 19:11
แล้วที่ cap รูปในเกมมา นี่ไม่ได้เล่นรึไงครับ มันอ่านเข้าใจยากเหรอที่ผมพูดเนี้ย
ผมไม่ได้บอกว่าคุณจะพูดกับเธอเมื่อไหร่ก็ได้
ผมหมายถึง เธอจะพูดกับคุณตอนไหนก็ได้ ['ไม่เหมือนคุณทีคุยมาเยอะแล้ว จะคุยตอนไหนก็ได้ "]
คือถ้าเธออยากจะคุยกับคุณ เธอจะคุยเมื่อไหร่ตอนไหนก็ได้ ไงล่ะ
ไม่รู้ตอนนี้เธอคนนั้นคุยอะไรกับใครอยู่ ทำใจไว้บ้างนะ เกือบจะเลิกกันมา 3 รอบแล้วนี่

ที่แคปรูปเกมมา ก็ปกติของผมหนิครับ ผมจะเล่นเกมอะไร ผมก็แคปมา ซัก 2- 3 รูป ก็แค่นั้นแหละ ผมถือว่า ผมพลาดละกันนะคับ ที่ผมแคปรูปมา แล้วเธอดันคิดเกม ที่ผมเคยเล่นแล้วเบื่อเนี่ย

vasanchai
12th December 2013, 20:11
ปล่อยมันเล่นไปเถอะครับ มันไม่มีใครก็ดีแล้ว หาโอกาสเข้าไปเล่นด้วยบ้าง ก็ดี****

225DCC5F
12th December 2013, 20:42

คิดเหมือนผมเลย วัยกำลังงอแง ในเรื่องความรัก:sweat

Price
13th December 2013, 13:13
หากิจกรรมทำบนเตียงก็ได้แล้ว

Ibanez
13th December 2013, 13:51
ให้ถามเธอว่า

นี้เธอ เธอจะกินน้ำหรือเธอจะเล่นเกม

squallza
14th December 2013, 04:50
ในส่วนนี้ผมแนะนำว่าต้องเล่นเปนเพื่อนเค้าจริงๆนะครับบ ถึงจะเบื่อแต่ถ้าเพื่อแฟนเปนผมๆยอมทนเล่นนะจริงๆ

มันส่งผลดีกว่าการเบื่อแล้วปล่อยเค้าเล่นคนเดียวนะ จริงๆ

เพราะในเกมส์ที่ผมเล่นผมยังแอบชอบลุกกิลเลย เพราะคอยถามๆตอบๆกันไปมา แล้วก้คุยกันเยอะขึ้นนี่แหละครับ - -"

ปล.ขนาดรุ้ว่าเค้ามีแฟนแล้วนะครับบ = =