PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ชื่อหนังเรื่องอะไรครับ

zanuk9876
7th December 2013, 19:23
ผมไม่เคยดูนะ เรื่องนี้แต่ครูที่สอนพิเศษเล่าเรื่องคร่าวๆ ให้ฟัง ซึ่งผมอยากดูแต่ครูเขาบอกว่าจำชื่อเรื่องไม่ได้
ก็ประมาณว่า โลกที่ร้อนขึ้นมากเรื่อย ๆ แต่คงประมาณว่านักวิทยาศาสตร์ใช้สารเคมีบางอย่างยิงขึ้นไปบนฟ้าทำให้โลกเย็นขึ้น
เย็นขึ้นเรื่อยจนมัยเย็นมากคนก็ตายแต่คนที่รอดใช้ชีวิตอยู่บนรถไฟที่วิ่งไม่หยุด ใช้พลังงานแสงอาทิตย์มั้ง - - ประมาณนี้อะครับ เรื่องอะไรผมไม่รู้หรอกว่าหนังเก่าใหม่

RESIDENTEVIL
7th December 2013, 21:27
snowpiercer แน่นอน ^^ กำลังอยากดูเลย

zanuk9876
8th December 2013, 10:19
snowpiercer แน่นอน ^^ กำลังอยากดูเลย
ขอบคุณครับบ เรื่องนี้แหละ หนังใหม่แกะกล่องเลย ต้องหาตังค์ไปดูในโรงและ 55