PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ wifi ในบ้านครับ

kimasd555
8th December 2013, 21:47
คือบ้านผมมี2ชั้นเร้าเตอร์อยู่ชั้นล่างเวลาเล่นคอมเล่นชั้นล่างครับสัญญาณwifiเต็ม5ขีดครับ แต่พอเล่นบนบ้านเร้าเตอร์อยู่ชั้นล่างสัญญาณขึ้นมามันมีเพียง2-3 หลุดบ่อยอีกตังหาก
ช้าก็ช้า จะเพิ่มสัญญาณยังไงดีครับ ซื้ออะไรมาเพิ่มแล้วทำยังไงบ้าง เพราะว่ามันไม่สามารถเปลี่ยน0ที่วางเร้าเตอร์ได้อ่าครับ ยิ่งอยู่ไก้ลทีวีอีกแย่ ๆ แนะนำทีครับว่าซื้ออะไรมาช่วยดีขอแบบละเอียด

SOHOT
8th December 2013, 22:15
usb wifi high power สัญญาณมาเต็มแน่นอนมีหลายยี่ห้อหลายรุ่นครับเอาไปหาดูในกูเกิ้ล

ซื้อเสาไปใส่ตัวเราเตอร์ด้วยก็ได้ เลือกตัว 8-10dbi