PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ASSASSIN'S CREED IV มีปัญหาเยอะครับ เข้ามาดูที

uiuoo2553
10th December 2013, 13:16
ตอนแรกใช้ win7 คือว่าผมโหลดเป็น blackbox มาติดตั้งเล่นได้ตามปกติครับ เล่นเนื้อเรื่องไปได้ 28% แล้วไม่มีปัญหาเลย พอเปลี่ยนมาเป็น win 8.1 ดันเล่นไม่ได้ แต่เกมส์ออนไลน์ที่มีเล่นได้หมดนะครับ เข้าเกมส์แล้วขึ้นแบบนี้อ่ะครับ

ก็เลยไปค้นดูในเน็ต มันบอกว่า เป็นแบบนี้ ให้ลง directx กับ NET Framework 4.0 ผมก็ลง directx ผ่านแล้ว แต่ NET Framework 4.0 ลงแล้วขึ้นแบบนี้อ่ะครับ
ไปโหลด 4.5 มาลงก็เหมือนเดิม 3.5 ก็เหมือนเดิม มืด แปดด้าน ใครก็ได้ช่วยที

ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าบบบบ

felixa
10th December 2013, 13:30
โหลด MSVCR100.dll มาลงในโฟลเดอเกมก็พอครับ ถ้าจำไม่ผิดหลังจากนี้มันจะให้โหลดอีกตัวนึงมาอีก MSVCP100.dll โหลดครบก็เล่นได้แล้วครับ
พิมในกูเกิลเลยครับ

uiuoo2553
10th December 2013, 14:09
แล้วมันให้ลง ubisoft game luncher พอผมลงแล้วมัน เข้า AC4 มันก็จะเด้งไปที่หน้า ubisoft game luncher แล้วให้ใส่ อีเมล์ผมก็ใส่เข้าไปแล้ว มันก็ให้ใส่ key อะไรอีกอะคับ

wriy9oN
10th December 2013, 14:45
ขั้นแรกให้จำลองแผ่น Windows 8 หรือใครมีแผ่นกะได้ ให้ Copy ไฟล์ใน

\sources\sxs\

จากในแผ่นมาลงไว้ในเครื่องก่อน โดยให้ทำผ่าน command line นะคับ (อย่าลืม Run Administrator ก่อนเปิด cmd หล่ะ)
ตัวอย่าง :

xcopy e:\sources\sxs\*.* c:\dotnet35 /s

ไฟล์ที่ก็อปมาจะไปอยู่ใน C:\dotnet35 หลังจาก Copy เสร็จ ให้พิมพ์คำสั่งตามนี้

Dism.exe /online /enable-feature /featurename:NetFX3 /All /Source:c:\dotnet35 /LimitAccess

เสร็จแล้ว ลองรันโปรแกรมที่ใช้ .Net Framework ดูคับ

เสร็จแล้วก็กลับมาลง โปรแกรมในโฟรเดอร์นี้ทั้งหมด...:\Assassin's Creed IV Black Flag\Support\Common

wriy9oN
10th December 2013, 14:51
ขั้นแรกให้จำลองแผ่น Windows 8 หรือใครมีแผ่นกะได้ ให้ Copy ไฟล์ใน

\sources\sxs\

จากในแผ่นมาลงไว้ในเครื่องก่อน โดยให้ทำผ่าน command line นะคับ (อย่าลืม Run Administrator ก่อนเปิด cmd หล่ะ)
ตัวอย่าง :

xcopy e:\sources\sxs\*.* c:\dotnet35 /s

ไฟล์ที่ก็อปมาจะไปอยู่ใน C:\dotnet35 หลังจาก Copy เสร็จ ให้พิมพ์คำสั่งตามนี้

Dism.exe /online /enable-feature /featurename:NetFX3 /All /Source:c:\dotnet35 /LimitAccess

เสร็จแล้ว ลองรันโปรแกรมที่ใช้ .Net Framework ดูคับ

เสร็จแล้วก็กลับมาลง โปรแกรมในโฟรเดอร์นี้ทั้งหมด...:\Assassin's Creed IV Black Flag\Support\Common

uiuoo2553
11th December 2013, 18:01
รบกวนขอ facebook หรือ garena ได้ไหมครับ เวลามีปัญหาจะได้ติดต่อง่าย ขอรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ