PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เจอวัตถุประหลาดข้างๆลำโพง

Aventador
10th December 2013, 13:50
พอดีผมอยากจะไปเล่นคอมบนห้องชั้น2หน่อย พอดีคอมมันต่อกับลำโพงแล้วก็แอมซัพอีกเยอะไปหมด
ทั้งหมดเป็นฝีมือของพ่อผมหมดเลยครับ
พอดีพ่อผมชอบฟังเพลงอยางมากกกกกกกกกกกกกก ถึงที่สุด
ตอนแรกๆพ่อผมก็ซือหูฟังของAKGรุ่นอะไรไม่รู้มาต่อกับโน๊ตบุ๊คฟังเพลง
หลังๆเริ่มซื้ออะไรไม่รู้อะเรียกว่าStyleaudioมา
สักพักเขาก็ซื้อลำโพงของNHTมาและก็แอมของNAD แล้วก็เอาคอมไว้ข้างบน เพื่อนต่อกับลำโพงตัวดังกล่าว
ต่อมาก็มีซัพมาและ สายอะไรก็เริ่มเยอะแล้ว
สักพักขาตั้งลำโพงมา ผมก็อ่าดีๆๆ
ไปๆมาๆสายลำโพงเปลี่ยนเป็นสายแดงๆใหญ่ๆ อย่างกะสายไฟ1000000โวลต์
สายเบอเริ่มเลยยังกะอนาคอนด้า55555 ดูอลังการมาก ชุดลำโพงสายก็เยอะไปอีก
ยังกะสายส่งเชื้อเพลิงให้เยเกอร์พร้อมที่จะไปสู้กับไคจู
ต่อมาผมก็ไม่ได้ไปใช้คอมเกือบเดือนเพราะพ่อผมใช้ตลอดจนผมต้องมานั่งดูเวปผ่านTabletแทน

วันนึงพ่อไม่อยู่เลยแอบขึ้นไปเล่นคอม (เดิมที่คอมเครื่องนี้ประจำการที่ผมนะ) ขึ้นมาบนห้อง
โว้วมาเป็นชั้นเลยครับ มีเครื่องBlu-Rayพ่วงอยู่ด้วย
ก็ไม่สนใจอะไรเปิดคอมละ
ไปสะดุดตากับอะไรบางอย่าง!!
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
เหลือบไปเจอวัตถุประหลาดสีดำๆ เลยหันไปมองก็ยังงงอยู่อะไร
ด้วยความที่ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้มากเท่าไหร่เลยไปหาข้อมูลมาในเน็ต แต่ไม่เก็ทอยู่ดี
ได้มาคร่าวๆว่า

มันคือDACครับ ของMoon 100D
เห็นในเน็ตมันมีขายราคา2หมิ่นกว่า:sweat:sweat:sweat

ผมก็สงสัย ราคาHardCoreขนาดนี้ มันทำอะไรได้ครับ
แค่นั้นยังไม่พ่อมีสายสีฟ้าเพิ่มมาอีก คราวนี้เป็นอะไรผมก็อธิบายไม่ถูกละ:o:o:o
ลองฟังรู้สึกเสียงดีขึ้นหลายเท่า แต่ผมก็คิดว่ามันคือ จิตปรุงแต่งครับ เพราะยังไม่ปักใจเชื่อ
เห็นบอกอะไรแปลกเป็นอนาลอกอะไรก็ไม่รู้ ไม่ได้อยู่ในวงการนี้555555+

ใครทราบช่วยบอกผมหน่อยครับ เอาแบบง่ายๆนะครับ
ว่ามันดียังไงช่วยอะไรบ้าง

nakiann123
10th December 2013, 15:13
ถ่ายรูปมาเบิ่งแหน่