PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะเก็บเงินจัดคอมใหม่ หรืิอซื้อเกม PS3 ดีครับ

Slide_xuou
11th December 2013, 18:05
ตอนนี้มี ps3 อยู่แต่ยังไม่ได้ซื้อเกมซักเกมเลยครับ (แท้)

ps3 ว่าจะซื้อเกม far cry 3, battlefield 3,4 , ac4

มีเงินอยู่ 3500 อ่ะครับ จะเก็บเงินจัดคอมใหม่หรือซื้อเกมของ ps3 ดีครับ

ถ้าซื้อเกม ps3 ไปเรื่อยๆ ซัก 1 เดือนซื้อเกมนึง หรือ เก็บเงินจัดคอมใหม่ดีครับเลือกไม่ถูก :sweat:sweat ?

ohoza0693
11th December 2013, 18:12
จัดคอมใหม่ดีกว่าคับ ps3 มันตกรุ่นแล้วอ่ะ คับ ต้องps4 เกมใหม่ๆมันก็จะลงps4

zxnaruto2
11th December 2013, 18:35
จัดคอมใหม่ดีกว่าคับ ps3 มันตกรุ่นแล้วอ่ะ คับ ต้องps4 เกมใหม่ๆมันก็จะลงps4

ps3 ตกรุ่นแล้วหรอครับ พึ่งรู้ -0- ทำไมผมยังเล่นได้อีกหลายเกมส์เลยอ่ะครับ แล้วเห็นsonyบอกจะซัพพอร์ตไปอีกเกือบ 10 ปี

PorFG141
11th December 2013, 18:45
PS3 ยังไม่ตกรุ่นง่ายๆหรอกครับเกมยังมีออกมาให้เล่นอีกนาน เพียงแต่กราฟฟิกอาจจะสู้เครื่อง Next-Gen ไม่ได้เท่านั้นเอง

ส่วนจะจัดคอมใหม่หรือซื้อเกม PS3 ดีนั้น ผมว่าต้องถาม จขกท. เองแล้วละครับว่าสะดวกอย่างไหนระหว่างอดเก็บเงินนานๆจนเยอะพอที่จะซื้อคอมใหม่ หรือค่อยๆซื้อเกม PS3 ทีละเกมๆ :victory:victory

Emo
11th December 2013, 19:08
ps3 ตกรุ่นแล้วหรอครับ พึ่งรู้ -0- ทำไมผมยังเล่นได้อีกหลายเกมส์เลยอ่ะครับ แล้วเห็นsonyบอกจะซัพพอร์ตไปอีกเกือบ 10 ปี

มันตก รุ่น หรือว่านาย ตกข่าว... ฮาๆๆ :o:o

จริงๆมันยังไม่ตกรุ่นครับ แค่เห็นพี่ PS4 ออกมา เขาเน้น พัฒนา ด้านรุ่นพี่มากว่า..

เลยPS3 หม่องไปหน่อยๆ แต่ยังไม่ตกรุ่นครับ ไม่ใช่ มือถือ ออกมาทุกวัน แต่ละรุ่น.. :o

RlucksN
11th December 2013, 20:06
ถ้าอยากเล่นเกม ex จำพวก mgs4 infamous LOU แนะนำให้ซื้อเลยครับ คุ้มแน่นอน Ps3 ยังไม่ตกรุ่นใน 2 ปีนี้หรอก

อีกอย่างคือคนออนไลน์เยอะด้วยครับ เกมหลายๆเกมจะยังมีคนเล่นอยู่เรื่อยๆ ไม่เหมือน PC ที่เกมออกมาได้เดือนสองเดือนคนก็ร้างแล้ว

Eryx
11th December 2013, 21:00
ผมแนะนำซื้อกล่องนี้ คุ้มแน่นอน 800-900 บาท ยิ่งเกมที่อยู่มุมซ้ายบนของรูปนี่โอ้โห.....มีโอกาศแต่ไม่เล่นนี่...ผมรับไม่ได้อ่ะครับ(ฮา)

http://76.my/Malaysia/rockstar-games-collection-edition-1-ps3-ckmultimedia-1301-04-ckmultimedia@9.jpg

แล้วก็ซื้อ GTAV มาเล่นด้วยท่าชอบเกมแนวนั้น หรือ ท่าไม่ชอบก็เอาพวก Demon Souls หรือ Dark Souls มาเล่นก็ได้

ผมแนะนำให้ซื้อเกมแบบที่มัดหลายๆเกมไว้ในตัวเดียวเช่นพวก Metal Gear Solid Legacy ครบทุกภาครวมทั้งภาค PSP ด้วย เล่นกันอ้วกอ่ะครับ
http://www.manager.co.th/asp-bin/Image.aspx?ID=2645679
ผมคิดว่าไหนๆเราก็มีเครื่อง PS3 ติดบ้านแล้ว ทำไมไม่เล่นมันซักหน่อยล่ะ?

เกม Exclusive ราคาตกหมดแล้วครับ ไปหา The Last of Us มาเล่นให้ได้ด้วยนะ สุดยอดเกมซอมบี้บีบหัวใจเลยล่ะ

ท่าชอบแบบฟันมันส์ๆภาพมันส์ๆผมแนะนำให้ซื้อ Metal Gear Rising: Revengeance ภาพเพลงฉากมันส์มากๆแถมเกมเร็วเข้าถึงง่ายด้วย

แล้วก็ลองเข้าไปอ่านหรือไปดูรูปประกอบการตัดสินใจของเกม 12 เกมที่ควรจะเล่นท่าท่านมี PS3 http://kotaku.com/the-12-best-games-for-the-playstation-3-5877932

thunyaboon
12th December 2013, 13:38
ps3 ก้ยังใช้งานได้นะครับตอนนี้ แถมอีกอย่างไม่ต้องเสียเงินอัพเสปคก้เล่นเกมได้ แต่แค่เสียเงินซื้อเกม

ส่วนคอมก็โหลดเกมมาหาเล่นได้ แต่ต้องอัพเสปค

ผมว่าแล้วแต่เลยครับ ตามใจคุณเลย

valuimayuka
12th December 2013, 13:49
ก็ชื้อเกม PS3 หนึ่งเกม ตังเหลื่อก็แบ่ง ๆ ไปอัพคอมก็ได้แล้วค่อยเก็บใหม่ PS3 เกมหนึ่งเล่นจริง ๆ อยู่ได้สองสามเดือนเลยทีเดียว :victory

manglove
12th December 2013, 13:54
ผมแนะนำให้ครับง่ายๆแยกเก็บเงินเป็น 2 ส่วน
ส่วนที่หนึ่งเก็บซื้อเกมส์ ps3 เอาไว้เล่น
ส่วนที่สองเก็บไว้อัพคอมหรือซื้อคอมใหม่ครับ(ยังไงก็ลองบอกเสปกที่ใช้อยู่มาสิจะได้คำนวนเงินที่จะต้องเก็บได้ถูก)

ข้อดีคือมีเกมส์ ps3 เล่น และยังเก็บซื้อคอมได้ด้วย

ข้อเสีย แต่จะได้เล่นเกมส์ ps3 น้อยหน่อยเพราะต้องเก็บเงินสองส่วนแต่ก็ยังได้เล่น

ลองดูครับ

left
12th December 2013, 14:03
ความคิดสำหรับผมนะ!! ผมมีทั้ง ps3 และ pc

-ผมมองว่า ps3 เล่น แท้ยังไงก็ต้องเบื่อ 1 เพราะเกมส์แพง จะตอบโลก สวยยังไง มันก็คือความจริง [เกมส์ละ 99 บาท sony thailand เค้าจัดกิจกรรม ผมนี่เหมาไป2แผ่น ninja gaiden 3+heavy rain]
-ส่วน pc มันก็ มีดีตรง เล่นเน็ต ดู youtube google ไม่ว่า ยังไง สุดท้ายก็มาเล่น pc อยู่ดี! ในระดับเทพ 4770k+770 oc [มีไปก็ไม่ได้เล่นอะไรมาก คลิกเมาส์นั่งไปมา 55555]

สรุป 3500 แปลงเป็น สายมืด ซะ 55555

sanjiza02
12th December 2013, 14:23
ผมก็มีสองเครื่องนะ เรื่องราคาเกมไม่เป็นประเด็นเพราะผมเล่นแท้หมด ทั้ง PC และ PS3 เฉพาะเกมที่จะเล่นจริงๆ และก็ PS3 ผมจะมีเกม Exclusive ซะส่วนใหญ่ ซื้อเพราะ PC ไม่ได้ลิ้มลอง พวก God Of War, Uncharted, Gran Turismo

headshot deluxe
12th December 2013, 14:36
เอา ps3 ไปแปลงก็อบดีกว่าครับ ซื้อ hdd ใส่เกม เล่นได้อีกหลายเกม

ผมเองก็มี ps3 ถ้าเล่นแท้ทุกแผ่นนี่ขาดทุนตาย เพราะเกมสนุกภาพสวยๆ มีน้อยเมื่อเทียบกับคอม ส่วนใหญ่จะออกแนวสนุกแต่ภาพไม่สวย เราเคยเล่นเกมภาพสวยๆ มาก่อนก็รู้สึกไม่อยากเล่น
ผมซื้อเครื่องมาปี 53 มีเกมแท้ 7 แผ่น uncharted 1-2, FF13, MGS4, Star Ocean 4, Eternal Sonata สังเกตว่าเป็นเกมที่ออกยุคแรกๆ ทั้งนั้น พอเล่นหมดก็รู้สึกมันไม่มีอะไรน่าเล่นแล้ว โหลดก็อบมาเล่นแบบผ่านๆ ซะมากกว่า

ปล. ถ้าอยากจะซื้อแท้จริงๆ ผมแนะนำเกม exclusive ค่ายในเครือของโซนี่อย่าง naughty dog ดีกว่าครับ เช่น uncharted 3, the last of us พวกนี้ ได้รางวัลเกมยอดเยี่ยมหลายสำนักเลย
farcry 3 ไม่น่าซื้อหรอก เกม fps ควรเล่นในคอม BF4 ก็มีแต่คนบ่นว่าภาพ ps3 กากมากๆ

gikkik
12th December 2013, 14:46
ซื้อเกมเล่นมีขาดทุนด้วยนะเนี้ยเพิ่งรู้ ต้องโหลดเถื่อนเอาสินะถึงจะกำไร

Patrenko
12th December 2013, 14:48
ถ้าอยากเล่นเกม ex จำพวก mgs4 infamous LOU แนะนำให้ซื้อเลยครับ คุ้มแน่นอน Ps3 ยังไม่ตกรุ่นใน 2 ปีนี้หรอก

อีกอย่างคือคนออนไลน์เยอะด้วยครับ เกมหลายๆเกมจะยังมีคนเล่นอยู่เรื่อยๆ ไม่เหมือน PC ที่เกมออกมาได้เดือนสองเดือนคนก็ร้างแล้ว

คือว่าเจ้าของกระทู้เขามีเครื่องอยู่เเล้วนะตามที่เข้าใจ ก็เเล้วแต่จขกท.นะครับว่าต้องการอัพคอมเพื่อเล่นเกมส์ที่ว่ารึเปล่าหรืออยากเล่นใน PS3 แต่ถ้าอยากทำสองอย่างผมว่าก็อัพคอมไป ส่วน PS3 ก็เลหลังเเผ่นเก่าๆไปซื้อเกมส์ที่ว่าก็ได้ครับ

ถ้าถามว่าเป็นผมทำอันไหน สำหรับผมก็ - - มุดไปฝั่งมืดเเม่งเลย 3500

gikkik
12th December 2013, 15:37
ผมว่า ขาย SP3 แล้วเอาไปซื้อPS4 ละกัน ยังไงก็เล่นแท้
4000ซื้อ ได้ 2เกม ทั้งPS3 PS4

Slide_xuou
12th December 2013, 19:33
ว่าจะเก็บ Ps3 ไว้เล่น GTA V จะเก็บเงินจัดคอมใหม่

ขอบคุณทุกคนมากครับ ที่มาแนะนำ :bye

anady007
23rd March 2015, 15:20
เอาไรมาตกรุ่น นะตอนนี้เล่นGTA5 คนออนไลประมาณ20คนแต่ละเซิฟ ลาสออฟอัส 40 เซิฟ เซิฟละ 8 คนลองคูณเอา สตรีไฟเตอผมออนไลเจอ 50กว่าคนแล้วแต่เซิฟนะ ตกรุ่นได้ไงหาข้อมลูก่อนเม่นนะคับ

sarayou
23rd March 2015, 15:52
หรือจะเอาแบบผม ps3 สายมืด pc อัพเอาไว้เล่นเกมที่ลงpcด้วยกับเกมfps ps4 เอาไว้เล่นเกม exclusive ของ ps4 กับเกมที่ pc เล่นไม่ไหว