PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ความรักนี้...ต้องมองที่สิ่งของภายนอกด้วยหรอครับ ( ระบาย )

sanim
11th December 2013, 22:06
คือต้องขออธิบายเรื่องเกี่ยวกับผมก่อนเลยนะครับ

ผมก็เป็นเด็กชายธรรมดาคนหนึ่ง ดำ ๆ ดั้งแหม๋บ สูงไม่มากเท่าไหร่ หน้าตาก็บ้าน ชอบทำตัวเหมือนเด็ก ธรรมดา มาก ๆ เรียนจบ ม. 3 ผมก็มาเรียนในสายอาชีวะ ต่อในสาขาคอมพิวเตอร์ธุระกิจ

และผมก็บ้า ๆ อะไรเกี่ยวกับพวก คอม ๆ พิวเตอร์อะไร ต่าง นา นา มากมาย เกมส์ก็เล่น Anime ก็ดู หื่น ๆ ก็หื่น แล้วในสาตาของผม ผมคิดว่าแฟน คงยังไม่มีตอนนี้ก็ไม่เป็นไร

เอาไว้โตกว่านี้ค่อยมีก็ได้ คิดอย่างนี้มาหลายปีละครับ เพื่อนผมเขามีแฟนกันหมด เวลาไปเที่ยวกับเพื่อนเห็นเอาแฟนนั้งซ้อนท้ายไปเที่ยวด้วยกัน ผมก็แอบอิจฉาอยู่หน๊ะ นิดหน่อย

แล้วพอมาเรียนที่โรงเรียนใหม่ เป็นวิทยาลัยการอาชีพ อยู่ในตัวอำเภอ ต้องเทียวไปเรียน คราวนี้หละครับ กบออกจากกะลาสู่ โลกกว้าง ได้พบเห็นอะไรหลาย ๆ อย่างทั้งดี ทั้งไม่ดี

และที่สำคัญ ความคิดของผมที่คิดกับผู้หญิงของผมก็เริ่มเปลี่ยนไป เปิดเทอมวันแรก โอ้โห ใครก็ไม่รู้ มีคนที่ผมไม่รู้จักตั้งเยอะตั้งแยะ ปล. ผมเรียน คอมพิวเตอร์ธุระกิจคนเดียว ( ลุยเดี๋ยว )

ผู้หญิงน่ารัก ๆ ก็มีเพียบ !!! ผมก็เรียน มาจนถึง ปวช. ปี 1 เทอม 2 ประเด็นอยู่ตรงนี้ครับ พอถึงเทอม 2 แล้ว รุ่นพี่ที่ไปฝึกงานก็จะกลับมาเรียน ปวช. ปี 3 เทอม 2 และคราวนี้หละครับ

มีรุ่นพี่ปี 3 มาขอจีบผม ตอนนั้นผมก็หยอกเพื่อน ( ผู้หญิง ฮิฮิ ) แล้วไม่รู้เห็นผมตั้งแต่ตอนไหน พี่เขาบอกว่าตอนผมยิ้ม ผมน่ารักดี พี่เขาเลยชอบ พี่เขาก็เลย บอกเพื่อนมาขอเบอร์ผม

ผมตอนนั้น ( สตั้นนนนนเลย ) ผมเลยให้เบอร์พี่เขาไป ไม่รู้จะดีใจหรือจะเสียใจดี เพราะไหงคนอย่างผมถึงมีรุ่นพี่ ปี 3 มาจีบ พี่เขาก็น่ารักมาก ๆ ซึ่งต่างจากผมจริง ๆ

ผมคุยกับพี่เขาได้ประมาณเกือบ 2 อาทิตย์ละครับ แล้วความจริงก็ปรากฎ มีวันหนึ่งเพื่อนรักผม หมายถึงเพื่อนที่ สนิทมาก ๆ ( เพื่อนสาวด้วย ฮ่า ๆ )

เพื่อนเขาก็เล่าให้ฟังว่า วันหนึ่งแฟนของเพื่อนสาว ไปนั่งคุยกับเพื่อนของรุ่นพี่ปี 3 อย่าพึ่ง งง คือแฟนของเพื่อนผมไปนั่งคุยกับเพื่อนของแฟนผม แล้วแฟนของเพื่อนผมก็เลยถามว่า

น้องปี 1 หน๊ะ คบกับเพื่อนเธอจริง ๆ หรอ เพื่อนของแฟนก็เลยเล่าว่า ที่รุ่นพี่ปี 3 เขาคบกับผมไม่ใช่เพราะอะไร เพราะฐานะทางบ้านของผมก็ดี ผมก็พออยู่พอกินหน๊ะไม่ได้รวยอะไรมากมาย

แถมยังบอกอะไรขออะไรได้หมด และยังพูดอีกด้วยว่า ผมหน๊ะ " ทำตัวเชี้ยมาก ๆ ดูแต่การ์ตูน เล่นแต่เกมส์ ใครจะไปรักลง " แฟนของเพื่อนเลยมาเล่าให้เพื่อนผมฟัง

เพื่อนผม มันคงกลัวผมหมดตัว เลยมาบอกผมว่ามีใรจะเล่าให้ฟัง พอผมฟังจบเท่านั้นแหละ ผมอยากจะแปลงร่างเป็นซุบเปอร์ไซย่า จริง ๆ

อันที่จริง ตอนผมคุยกับพี่เขาผมก็บอกอยู่หน๊ะ ว่าผมหน๊ะ เป็นคนอย่างงี้ อย่างงี้ บ้านั้นบ้านี้ พี่หละรับผมได้ไหม พี่เขาก็บอกไม่เห็นเกี่ยวกับเลย

ตอนนี้รุ่นพี่คนนั้นคงยังไม่รู้หลอกครับ ว่าผมคิดยังไงกับเขาในตอนนี้ :mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:

แต่ในใจของรุ่นพี่ ปี 3 แล้ว ผมคงเป็นแค่ไอ้บ้าการ์ตูนทำตัวเหมือนเด็ก พี่เขาคงจะว่าอะไรไปต่าง ๆ นานา หลายเรื่องแล้วละครับ

วันนี้ที่ผมมาโพสอะไรก็ไม่รู้ยาวก็ยาว คือผมหมดที่จะระบายแล้วละครับ ตอนนี้ความรู้สึกที่มองผู้หญิงสมัยนี้เริ่มเปลี่ยนไปมากละครับ ( เฉพาะบางคนหน๊ะ )

คงจะไม่มีผู้หญิงคนไหนจะรักผมเท่าแม่ของผมแล้วละครับ ตอนนี้ก็รู้สึก ( ยังไงไม่รู้ บอกไม่ถูก )

{s-c-p} *man*
11th December 2013, 22:34
4 สิ่งในโลก .. ที่เงินซื้อไม่ได้ คือ ..
“ความรักที่เเท้จริง” , “เวลา” , “ชีวิต”, และ “มิตรแท้”

...ทำใจเดียวก็ ลืม เชื่อผม

sanim
11th December 2013, 22:39
4 สิ่งในโลก .. ที่เงินซื้อไม่ได้ คือ ..
“ความรักที่เเท้จริง” , “เวลา” , “ชีวิต”, และ “มิตรแท้”

...ทำใจเดียวก็ ลืม เชื่อผม

จริงอย่างที่คุณว่าละครับ อีกหน่อยเดี๋ยวผมก็ลืม ขอบคุณมาก ครับ...TT-TT

mon00174
11th December 2013, 22:46
มันก็จริงอย่างที่คุณว่านะครับ (ผู้หญิงเดี๋ยวนี้เห็นแก่เงินๆทองๆซะส่วนใหญ่)
แต่ผู้หญิงดีๆก็มีเยอะนะคับ
คนเราอย่ามองกันที่ภายนอก(ถึงมันเป็นส่วนหนึ่งก็เถอะ:o)
มันต้องคบกันที่จิตใจและดูกันไปยาวๆครับ
ยังไงผมก็เป็นกำลังใจให้ เพราะคนอย่างเราๆต้องเจอคนดีๆอยู่แล้ว(เรามันคนดีซะอย่าง)
ปล.จากผลสำรวจพบว่าผู้หญิงนั้นมีมากกว่าผู้ชายถึงหกเท่า(บนโลกนี้นะ)
แล้วถ้าตัดตุ๊ดเกย์ออก จะพบว่าผู้ชายนั้นสามารถเลือกผู้หญิงได้โดยเฉลี่ยแล้วประมาณ 9-10คนเลยนะ ชีวิตยังอีกยาวไกลนะครับสู้ๆ

sanim
11th December 2013, 22:49
มันก็จริงอย่างที่คุณว่านะครับ (ผู้หญิงเดี๋ยวนี้เห็นแก่เงินๆทองๆซะส่วนใหญ่)
แต่ผู้หญิงดีๆก็มีเยอะนะคับ
คนเราอย่ามองกันที่ภายนอก(ถึงมันเป็นส่วนหนึ่งก็เถอะ:o)
มันต้องคบกันที่จิตใจและดูกันไปยาวๆครับ
ยังไงผมก็เป็นกำลังใจให้ เพราะคนอย่างเราๆต้องเจอคนดีๆอยู่แล้ว(เรามันคนดีซะอย่าง)
ปล.จากผลสำรวจพบว่าผู้หญิงนั้นมีมากกว่าผู้ชายถึงหกเท่า(บนโลกนี้นะ)
แล้วถ้าตัดตุ๊ดเกย์ออก จะพบว่าผู้ชายนั้นสามารถเลือกผู้หญิงได้โดยเฉลี่ยแล้วประมาณ 9-10คนเลยนะ ชีวิตยังอีกยาวไกลนะครับสู้ๆ

หันไปคบเกย์ดีไหมนิ รู้สึกกลัวผู้หญิงในทุกนี้ ( ล้อเล่น )

ขอบคุณครับ...

jengdexinw
11th December 2013, 22:52
ลืมไม่ได้หรอกครับ อยากจะบอกว่า ที่พวกเราพูดๆกันว่า ลืมๆเนี่ย หมายถึงทําใจยอมรับความเป็นจริงได้ยังไงละครับ เพราะเรื่องราวในสมัยเด็กของเรายังจํากันได้

นี่คนทั้งคน ยังไงก็ลืมไม่ได้หรอกครับ ถ้าลืมได้ก็ไม่ใช่คนแล้วครับ สิ่งที่เราควรจะทําต่อไปก็คือ มองไปข้างหน้าและทําใจกับมันด้วยจิตใจที่เรามีอยู่ แม้ตอนนี้มันยังจะอ่อนแอก็ตาม

แต่ผมเชื่อว่า จขกท.ทําได้เพราะคุณก็เป็นลูกผุ้ชายเหมือนกัน ยอมรับกับความจริงที่ได้มา และลุยไปข้างหน้าเลยครับ^^

hiphoptoei
11th December 2013, 22:59
นี้ ห้ามเปลี่ยนตัวเองเด็ดขาดเลยนะ เป็นตัวของเรา ยิ่งถ้าเราเปลี่ยนเพื่อเขา เราก็ต้องเปลี่ยนต่อไปเรื่อยๆตามใจเขาอยากให้เป็น
แล้ววันนึง ก็จะ "เลิก" พอเลิกกลับมาเป็นตัวเราแมมมีความสุขมากอะ

รอต่อไปครับสักวันคนๆนั้นก็จะมาเอง อย่าไปหามัน ยิ่งหายิ่งเจอแต่เวรกรรม รอพรมลิขิตมาก่อนแล้วค่อยใช้เวรกรรมทีหลัง 555

armaszxc
11th December 2013, 23:24
ถ้าเป็นผม ผมจะคุยเหมือนปกติไปก่อนเหมือนไม่ได้ยินที่เพื่อนสนิทบอก (แต่รู้อยู่ในใจ)
แค่ผมจะลองพิสูจน์ว่าจริงอย่างที่เพื่อนเราว่ารึเปล่า ถ้าจริงอย่างที่ว่า ง่ายๆแค่ไม่ต้องให้ในสิ่งที่เค้าหวังในตัวเราตั้งแต่แรก
แล้วก็หายไปเลยครับ
*เจอกับตัวเองจังๆ เห็นด้วยตัวเองจังๆ มันจะเป็นบทเรียนที่ดีครับ* :D

ผมแค่เสนอแนวทางนะ 55555555
เหมือนสอน ผญ ประเภทนี้ด้วยว่า ผช ก็ไม่ได้ซื่อบื้ออย่างที่คิด

sanim
12th December 2013, 12:57
ถ้าเป็นผม ผมจะคุยเหมือนปกติไปก่อนเหมือนไม่ได้ยินที่เพื่อนสนิทบอก (แต่รู้อยู่ในใจ)
แค่ผมจะลองพิสูจน์ว่าจริงอย่างที่เพื่อนเราว่ารึเปล่า ถ้าจริงอย่างที่ว่า ง่ายๆแค่ไม่ต้องให้ในสิ่งที่เค้าหวังในตัวเราตั้งแต่แรก
แล้วก็หายไปเลยครับ
*เจอกับตัวเองจังๆ เห็นด้วยตัวเองจังๆ มันจะเป็นบทเรียนที่ดีครับ* :D

ผมแค่เสนอแนวทางนะ 55555555
เหมือนสอน ผญ ประเภทนี้ด้วยว่า ผช ก็ไม่ได้ซื่อบื้ออย่างที่คิด
ผมก็คิดอย่างที่คุณว่าละครับ แต่ที่ผมได้ยินจากเพื่อน มันบอกเชื่อได้ 100% ว่ารุ่นพี่คนนั้นพูดออกจากปากของเขา จริง ๆ

ผมก็ไม่ได้ซื้อบื้อนะครับ เขาขออะไรก็มีเป็นบางอย่างเท่านั้น ถ้าจำเป็นจริง ๆ ผมก็ไห้ได้ เพราะความรักคือการให้ แต่ในใจเขาคงหลอกผมแน่ ๆ

sydyon
12th December 2013, 13:12
su มีราคา

55555

gikkik
12th December 2013, 13:41
ปล้ำดูก่อนครับ อาจจะเป็นโอกาสสุดท้าย

manglove
12th December 2013, 13:41
ผญ.สมัยนี้อันตรายครับระวังให้ดีผมเห็นแต่ละคนนะชอบใช้เงินชอบเที่ยวบาและอีกอย่างมันเงี่.ยนเหมือนเรานิแหละมันจะซิงหรือจริงใจหรือเปล่าก็ไม่รู้ ไม่ซิงไม่ว่าขอจริงใจก็พอแต่ถ้าซิงได้ก็ดีใช่มะ
ผู้หญิงแบบนี้หรอกฟันแมมเลย 555 ถ้าเป็นผมอะนะ แล้วก็ทิ้งให้สะใจ(ชั่วไหมละ)

ทำใจครับเดี๋ยวก็เจอคนที่ใช่เองแหละครับ
นะตอนนี้ผมเจอแล้วผู้หญิงที่ไม่แค่เรื่องอะไรทั้งนั้นขอแค่มีผมก็พอแล้วผมเจอแล้วคบมา 8 ปีแล้ว ขอให้เจอคนที่ใช่ไวๆนะ:bye

theover
12th December 2013, 13:59
เสียใจด้วยครับ การทำใจสำหรับบางคนนั้นลำบากมาก สำหรับผมนั้น เห็นผ้าเช็ดหน้าแฟนคนแรกยังน้ำตาซึมอยู่เลย

sanim
12th December 2013, 22:12
ผญ.สมัยนี้อันตรายครับระวังให้ดีผมเห็นแต่ละคนนะชอบใช้เงินชอบเที่ยวบาและอีกอย่างมันเงี่.ยนเหมือนเรานิแหละมันจะซิงหรือจริงใจหรือเปล่าก็ไม่รู้ ไม่ซิงไม่ว่าขอจริงใจก็พอแต่ถ้าซิงได้ก็ดีใช่มะ
ผู้หญิงแบบนี้หรอกฟันแมมเลย 555 ถ้าเป็นผมอะนะ แล้วก็ทิ้งให้สะใจ(ชั่วไหมละ)

ทำใจครับเดี๋ยวก็เจอคนที่ใช่เองแหละครับ
นะตอนนี้ผมเจอแล้วผู้หญิงที่ไม่แค่เรื่องอะไรทั้งนั้นขอแค่มีผมก็พอแล้วผมเจอแล้วคบมา 8 ปีแล้ว ขอให้เจอคนที่ใช่ไวๆนะ:bye

ขอให้เจอคนที่ใช่และรักผมจริง ๆ อย่างที่คุณว่า ไว ๆ ก็ดีครับ.....แต่ตอนนี้ผมคงต้องกลับไปหานางทั้งห้าของผมเหมือนเดิมแล้วละ :dance

Spermz
13th December 2013, 23:05
คนเรามิสิทธิ์ที่จะเลือกสิ่งดีๆให้กับตัวเอง

ในเมื่อเขาเลือกได้

เราก็เลือกได้ครับ

เลิก**** ไปหาคนอื่นที่ดีกว่านี้ดีกว่าครับ
คนแบบนี้นะ ถ้าเป็นผม ขอยอมนั่งดูเพจ หมอหมื่นไลค์ ทั้งชาติแทนดีกว่าครับ

John Marston
15th December 2013, 09:24
อย่าเพิ่งเลิกตอนนี้รอให้ได้ซ่ำกันก่อนแล้วค่อยเลิกทีหลังก็ได้ทุกวันนี้อะไๆมันก็ง่ายไปหมดแล้วน้องเอ้ย (นานๆจะมีปลามากินเบ็ดซักที) ลองคบไปก่อนซักพักเขาคงไม่กล้ามาขออะไรเราซี้ซั๊วหรอกน่าถ้าเปนผัวเมียว่าไปอย่าง ถ้าเขาพูดแบบนั้นจริงๆเราก็ต้องแก้เผ็ดเขาด้วยการซ่ำ 555 (ขอเบิ่งหน่าแน๊งามบ๊อ)

jeditrainer
15th December 2013, 10:42
ผมว่ารีบ ๆ ตัดใจแล้วกลับไปใช้ชีวิตแบบเดิม ๆ สบาย ๆ ดีกว่าครับ อย่าไปเชื่อพวกที่บอกว่ารอ....ก่อนแล้วค่อยเลิก
มันจะไม่ใช่นะ เพราะผู้หญิงดี ๆ ก็มีเยอะอาจจะจับตาคุณอยู่ก็ได้ ทำอะไรลงไปคุณนั่นแหละที่จะเสีย ยิ่งยุคนี้ผู้หญิงดี ๆ
หายากและมีค่ายิ่งกว่าเพชรน้ำงามอีกนะครับ ถ้าทำตัวแบบนั้นต่อให้มีผู้หญิงดี ๆ เป็นล้านคนเขาก็ไม่เอาเหมือนกันแหละ
ส่วนผู้หญิงคนนั้นไปปล่อยไปเถอะครับเขาก็ทำแบบนั้นได้ไม่นานหรอกสุดท้ายทุกอย่างจะย้อนไปทำร้ายตัวคุณเธอเอง
ผมเห็นมาเยอะแล้ว(ผมเรียนอาชีวะบริหารมาเจอมารยาหญิงมาเยอะ ตามให้ทันแล้วคุณจะรู้ไส้ทุกขดของพวกหล่อนเอง)

sanim
15th December 2013, 21:47
อย่าเพิ่งเลิกตอนนี้รอให้ได้ซ่ำกันก่อนแล้วค่อยเลิกทีหลังก็ได้ทุกวันนี้อะไๆมันก็ง่ายไปหมดแล้วน้องเอ้ย (นานๆจะมีปลามากินเบ็ดซักที)
ลองคบไปก่อนซักพักเขาคงไม่กล้ามาขออะไรเราซี้ซั๊วหรอกน่าถ้าเปนผัวเมียว่าไปอย่าง ถ้าเขาพูดแบบนั้นจริงๆเราก็ต้องแก้เผ็ดเขาด้วยการซ่ำ 555 (ขอเบิ่งหน่าแน๊งามบ๊อ)

ผมว่ารีบ ๆ ตัดใจแล้วกลับไปใช้ชีวิตแบบเดิม ๆ สบาย ๆ ดีกว่าครับ อย่าไปเชื่อพวกที่บอกว่ารอ....ก่อนแล้วค่อยเลิก
มันจะไม่ใช่นะ เพราะผู้หญิงดี ๆ ก็มีเยอะอาจจะจับตาคุณอยู่ก็ได้ ทำอะไรลงไปคุณนั่นแหละที่จะเสีย ยิ่งยุคนี้ผู้หญิงดี ๆ
หายากและมีค่ายิ่งกว่าเพชรน้ำงามอีกนะครับ ถ้าทำตัวแบบนั้นต่อให้มีผู้หญิงดี ๆ เป็นล้านคนเขาก็ไม่เอาเหมือนกันแหละ
ส่วนผู้หญิงคนนั้นไปปล่อยไปเถอะครับเขาก็ทำแบบนั้นได้ไม่นานหรอกสุดท้ายทุกอย่างจะย้อนไปทำร้ายตัวคุณเธอเอง
ผมเห็นมาเยอะแล้ว(ผมเรียนอาชีวะบริหารมาเจอมารยาหญิงมาเยอะ ตามให้ทันแล้วคุณจะรู้ไส้ทุกขดของพวกหล่อนเอง)

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ผู้หญิงแบบนี้มันน่าจะไปคบกับพวก ...น้ำแตกแล้วแยกทาง

ปล. อ้าย John Marston นี้เนาะ เดี๋ยว ๆ ชักนำเด็กไปทางไม่ดีละ เอะ ผมก็อยากอยู่ ฮู้ว ~