PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาเหงื่อออกที่ข้อพับตอนนอน

BlackBishop
12th December 2013, 19:19
ผมเจอเรื่องแปลกๆนี้มาได้ซักพักแล้วครับ เพราะตอนกลางคืนบางวันอากาศมันหนาวผมเลยต้องนอนห่มผ้า แต่ทุกเช้าที่ตื่นมาจะพบว่าที่ข้อพับขาเหงื่อออกชุ่มไปหมด ที่อื่นเหงื่อไม่ออกนะครับ ถ้าวันไหนผมไม่นอนห่มผ้าก็จะไม่เป็น ผมเลยกังวลว่าผมเป็นโรคอะไรหรือเปล่า? อากาศหนาวๆห่มผ้าแล้วเหงื่อออกแค่จุดเดียวแบบนี้ บางวันตื่นมานี่ยังหนาวอยู่เลยนะครับแต่เหงื่อที่ข้อพับก็ออก ผมละสงสัยจริงๆ ช่วยหน่อยนะครับ

iPoweRx
13th December 2013, 01:07
มันอาจจะเป็นจุดที่ระบายอากาศได้ไม่ดี น้ำก็เลยไม่ระเหย หน้าหนาวน้ำยิ่งระเหยยากอยู่แล้วด้วย เหมือนตาก กกน ไม่แห้งประมาณนั้น (ทำไมต้อง กกน?)
ถ้าไม่มีไข้ก็น่าจะไม่ป่วยนะ