PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้เกี่ยวกับ Steam Machine

jamankell
13th December 2013, 18:23
สามารถ เปลี่ยนการ์ดจอ / CPU ได้เหมือน PC
สามารถเล่นเกม Console ได้ (เป็นเครื่อง Console)
OS เป็น Steam OS (Open Source)
สามารถแปลงร่าง PC ของเราให้เป็น Steam Machine ได้โดยการลง Steam OS

นี่กำลังจะบอกว่า ???
1.ผมสามารถที่จะเล่นเกมทุกเกมในโลกได้ โดยใช้ Steam Machine Console เหรอ??
2.ถ้าเป็น Playstation หรือ XBOX เราไม่สามารถเปลี่ยนการ์ดจอได้ นี่กำลังจะบอกว่า?
2.1. ถ้าผมใช้ Steam Machine ผมสามารถที่จะเล่นได้ทุกเกมในโลกแบบลื่นๆ ถ้าเกิดกราฟฟิกส์ไม่พอใจผมสามารถที่จะเปลี่ยนการ์ดจอเพื่ออัพความแรงภาพได้อย่างนั้นเหรอ? !! oh :eek: oh holy GOD มันช่างวิเศษขนาดนั้นเหรอป่าว?
3.ถ้าหากผมลง Steam OS ลงใน Labtop/Notebook ของผม ผมจะสามารถเล่นเกม Console ได้แบบลื่นๆ เลยอย่างนั้นเหรอ!? โอ้พระสงค์:eek:

นี่มัน Console ในอุดมคติเลยนิหว่า!!!!

parisj007
13th December 2013, 18:39
ผมอยากจะบอกว่าคุณต้องเสียใจ steam machine คือเครื่องคอมที่ใช้ steam os ครับไม่สามารถเปลี่ยนการ์ดจอได้เพราะจะมีปัญหา Driver
2 steam os มันเป็น os คอมครับไม่สามารถเล่นเกม console ได้
ถ้าจะเปลี่ยนการ์ดจอต้องลง steam os ในคอมเราเท่านั้นครับไม่สามารถเปลี่ยนใน steam machine ได้

jamankell
13th December 2013, 18:43
นั่นไง 5555 งั้นเหตุใดไฉนเขาจึงใช้คำว่า Console ผมมิเข้าใจ - -''

parisj007
13th December 2013, 18:46
ง่ายๆมันเป็น pc รูปแบบ console เพราะไม่สามารถปรับแต่งอะไรได้เล่นเกม pc อย่างเดียวแต่มันเปรียบเทียบครับ