PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Notebook Samsung ดับเอง แก้ไขยังไงครับ

SnGc
13th December 2013, 22:53
คือเพื่อนใช้ Samsung NP370r4v แล้วเค้าเกิดปัญหาครับ

เล่นเกมส์ไปสักพักก็ดับเอง ทั้งที่พึ่งซื้อมาไม่นาน

เหมือนเค้าเคยบอกว่า ต้องตั้งค่าอะไรไม่รู้ มีคนทำให้ ตอนนี้ลืมแล้ว

เลยอยากทราบว่า มีการตั้งค่าอะไรไหมครับ ไม่ให้เกิดการดับเองแบบนี้

chikuva
14th December 2013, 08:51
เล่นเกมส์แล้วดับส่วนใหญ่จะเป็นเพราะมันร้อนเกินไปครับ ต้องเช็คดูว่าขณะเล่นเกมส์โน็ตบุคร้อนมากขนาดไหน

Most
14th December 2013, 09:04
ตามเรปบนบอกเลยครับ พยายามเอาพัดลมจ่อเครื่องอะครับไม่ก็หาที่รองมาให้ลมมันระบายดีๆหน่อยอะครับ