PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Mouse ผมเป็นอะไรไม่รู้ครับ

kheammachart
15th December 2013, 00:07
Mouse ผม รุ่น Mazer E-3LUE ครับ ซื้อมาได้ประมาณ 4-6 เดือน มันมีอาการคือ เวลาผมคลิกครั้งเดียวมันดับเบิลคลิกให้ผมอ่ะครับ ไปดูที่ Folder Setting แล้ว และก็ไปแก้ที่ Control Panel แล้ว และลองไปใช้กับคอมน้องดูเป็นปกติดีครับ แต่พอมาเสียบคอมผมยังเป็มเหมือนเดิม ผมไม่เคยเจออาการแบบนี้มาก่อนเลยอ่ะครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรเหรอครับ แล้วต้องแก้ยังไง :confused::confused::confused::confused:

FarrellPete
15th December 2013, 00:30
มันไม่หายหรอกครับ
ต้องซื้อใหม่ๆ

goozza
15th December 2013, 00:35
ถ้าคลิก2ครั้ง ผมใช้วิธี เอาผ้ามารองปุ่ม เเล้วหาอะไรเเข็งๆมาทุบปุ่มที่คลิก2ครั้ง ไม่ต้องเเรงมาก (ถ้าปัญหาเป็นที่เม้าจิงๆละนะ)

oumza55
15th December 2013, 00:40
อาการนี้ผมก็เคยเป้นครับ ลองกับเครื่องอื่นใช้ได้ปกติเครื่องผมต้องคลิกเบิ้ลถึงจะได้
ผมเลยลองสแกนไวรัสเล่นๆดูครับ แต่ปรากฏว่า หายเฉยเลยครับ น่าจะเป็นความฟลุ๊กมากกว่าละมั่ง:o