PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : บอกเเม่เเล้วว่าตัวเองมีเเฟน ช่วยด้วยครับ

Zatsune Miku
15th December 2013, 17:43
คืออ ผมคบกันมา ครึ่งปีเเล้ว ไปหาทุกเสาร์อาทิตย์ เเล้ว ทุกครั้งที่ไปต้องหาเหตุผลไป เช่น ไปซื้อหนังสือ ซื้อของ (ผมไม่ชอบโกหกพ่อเเม่) พอมาวันนี้ผมไปเเล้วไม่มีสาเหตุ เเม่เลยถามว่าไปไหนมา
เเม่:ไปไหนมา ?
ผม:ไปหาเเฟนมา
เเม่:มีเเฟนกับเค้าด้วยหรอ ? (ทำหน้าไม่ดีใจ)
ผม:มี
เเม่:ชื่ออะไร ?
ผม:ตังค์
เเม่:ม.อะไร
ผม:ม.3
เเล้วเเม่ก็บอกว่า
เเม่:ลูกต้องเรียนให้จบนะ
.
คนมีเเฟน เเล้วเรียนไม่จบทุกคนรึไง ?
เเล้วมีเเฟน มันเกี่ยวไรกับเรื่องเรียน ซึ่งผมเป็นคนที่เเยกเเยะได้
:ask ผมอยากรู้ว่าทำไมเเม่พูดเเบบนั้น กลัวว่าผมจะ ไปฉุดข่มขืนเเล้วพาหนีไปต่างประเทศเค้ารึไง ?
:ask ผมควรพูดไงดี

notlovegas
15th December 2013, 17:51
อย่าคิดมากสิครับ แม่เขาแค่เตือน บางคนถึงขั้นเสียคนเลยก็มี แม่เขาเป็นห่วงนะนั่น

15th December 2013, 17:52
อย่าคิดมากสิครับ แม่เขาแค่เตือน บางคนถึงขั้นเสียคนเลยก็มี แม่เขาเป็นห่วงนะนั่น
เเล้วผมควรคุยยังไงดีอ่ะครับ

cpt.noppakit
15th December 2013, 17:55
ที่แม่คุณพูดคงหมายความว่ามีได้แต่ต้องตั้งใจเรียนให้จบด้วยล่ะมั้งครับ

ไม่ใช่ทุกคู่หรอกครับที่คบกันแล้วจะพากันไปเสียคน บางคู่ก็พากันเรียน คนนึงไม่เอาเรื่องเรียน อีกคนก็ค่อยผลักดัน

คุณแค่ต้องแสดงให้เขาเห็นว่าคบกับแฟนแล้วการเรียนก็ไม่เสียและทำให้ดีขึ้นกว่าเดิมเท่านั้นเองครับ

rkikfvd
15th December 2013, 19:41
ธรรมดาของท่านนั้นแหละครับ ท่านเตือนด้วยความเป็นห่วงเท่านั้นเอง

คุณไม่ต้องไปคิดมากหรอก คบได้ ไม่ว่า แต่ตั้งใจเรียนด้วย ท่านกลัวเราจะเสียคนเท่านั้นเอง

แบบว่าติดแฟนจนไม่ตั้งใจเรียน เดี๋ยวรักกันมากไป จะไปได้เสียกัน พลาดมาท้องกันอีก

ท่านแค่อยากให้คุณไม่เลยเถิดแบบเสียคนเท่านั้นเอง 'คบกันด้วยใจ คบด้วยกัน ทำแต่สิ่งที่ดี อย่าคิดถึงเรื่องที่ไม่ดี มันหนักอกหนักใจปล่าวๆ ทำสิ่งไหนพลาดแล้ว ย้อนกลับมาแก้ไขไม่ได้นะครับ อิอิ' :rofl

Spermz
15th December 2013, 21:14
เพื่อนผมคู่นึงครับ เป็นแฟนกันตั้งแต่ ม.ต้น ปัจจุบันอยู่ม.ปลาย

ทั้งคู่คบกันแล้วตั้งใจเรียนครับ

คนผู้หญิงจากเรียนไม่เก่งกลายเป็นเทพติดโอลิมปิคฟิสิกส์ค่าย1ครับแต่เพราะค่ายไม่สนุกเลยหนีค่ายออกมา (นางเก๋า)
คนผู้ชายติดโอลิมปิคฟิสิกส์ค่าย2

คบกันแล้วคนเราเลือกได้ครับว่าจะกอดคอกันได้ดี รึดิ่งลงเหวทั้งคู่

หมดยุคของจุดเทียนกลางสายฝนแล้วครับผมว่า ถ้าเราคุมสติตัวเองได้นะ
เป็นกำลังใจให้ครับ

เล่าตัวผมบ้าง ตอนผมมีแฟนครั้งแรกแม่จับได้ครับ พ่อแม่ด่าผมแบบไม่มีชิ้นดี คิดง่ายๆว่า บ้านผมเป็นคนเชื้อจีน แฟนเป็นคนไทยแท้ๆ งานเข้าแน่ครับคบกันยากมาก ผมโดนด่าแบบยังกับผมไปเผาสถานทูตเลย
โดนหาว่าผมไม่สนใจเรียน ผลการเรียนผมจะติกแน่

หลังจากนั้นผมก็เรียนครับ ตั้งหน้าตั้งตาฟิตเกรด 3.93 และสอบติดมหาลัย พ่อแม่ผมก็ไม่ว่าอะไรนะ พูดแต่ว่า จะหาเมียก็เลือกดีๆแล้วกัน...

แม่เขาเป็นห่วงดีแล้วที่ไม่กีดกัน... :)

15th December 2013, 21:34
ธรรมดาของท่านนั้นแหละครับ ท่านเตือนด้วยความเป็นห่วงเท่านั้นเอง

คุณไม่ต้องไปคิดมาหรอก คบได้ ไม่ว่า แต่ตั้งใจเรียนด้วย ท่านกลัวเราจะเสียคนเท่านั้นเอง

แบบว่าติดแฟนจนไม่ตั้งใจเรียน เดี๋ยวรักกันมากไป จะไปได้เสียกัน พลาดมาท้องกันอีก

ท่านแค่อยากให้คุณไม่เลยเถิดแบบเสียคนเท่านั้นเอง 'คบกันด้วยใจ คบด้วยกัน ทำแต่สิ่งที่ดี อย่าคิดถึงเรื่องที่ไม่ดี มันหนักอกหนักใจปล่าวๆ ทำสิ่งไหนพลาดแล้ว ย้อนกลับมาแก้ไขไม่ได้นะครับ อิอิ' :rofl
ผมคุยกับพ่อเเล้ว เหมือนที่คุณพูดทุกอย่าง เด๊ะๆ
.
ขอบคุณทุกคห.ครับ ผมคุยกะพ่อจนเข้าใจเเล้ว ตกลงโอเคกันดีครับ

prodjvirusscanful
15th December 2013, 21:34
เเม่เค้าก็เเค่เป็นห่วงน่าา มีได้ไม่ผิด เเต่อย่าลืมที่หน้าสําคัญของเรา คือตั้งใจเรียน เรียนให้จบ จบเเล้วจะทําอะไรเเม่ไม่ว่า 5555+ เเม่ผมเคยผู้ไว้เเบบนี้

Nut_crazyboy
15th December 2013, 21:47
ท่านคงหวังดีกลัวว่าคุณจะติดแฟนไม่สนใจเรียน พ่อแม่ผมก็เหมือนกัน แต่แกบอกว่ามีได้ ขอให้ตั้งใจเรียน ไม่ทำเค้าท้อง
ผมก็คบกับแฟนผมโดยพ่อแม่เธอไม่รู้ เพราะพ่อแม่เธอห้ามให้เธอมีแฟน เข้าใจคุณนะ หัวอกเดียวกัน สู้ๆสักวันแกคงเข้าใจ

Pop_PeR
15th December 2013, 21:52
จากประสบการณ์ เร็วๆนี้เลยล่ะกันนะครับ ... .
เราในสายตาผู้ใหญ่น่ะ เรา เป็นเด็กตลอดล่ะ
รุ่นน้องในสายตาผม ผมก็เห็นว่า มันเป็นเด็กกันทุกคนล่ะ

คนที่คบกัน อย่างจริงจัง ไม่นอกลู่นอกทาง ชวนกันเรียน ขยันกัน ทำงาน มีครับ ^____^"
*** คนที่คบกัน ไม่ค่อยชวนกันเรียน เเต่ ไม่ใช่ว่า นอกลู่นอกทางนะ ประมาณว่า เหงา หาคนคลายเหงา ก็มี อันนี้ อาจทำให้การเรียนเสีย
หรือ เผลอไปมีอะไรกัน <ผมพึ่งเจอมากับตัว รุ่นน้องผมเอง = ="> ทำให้รู้ว่า เออ มันไม่ใช่ว่า ฝ่ายชายเท่านั้นที่จะทำ สิ่งอย่างนี้

สรุปเเล้ว พิสูจน์ ให้เเม่คุณเห็นสิว่า ทำได้รึเปล่า ^___^" <ทำให้การเรียนดีขึ้น >

tha3778
15th December 2013, 22:20
แค่เข้ามาอ่านครับ มีแต่คำชี้แนะงาม ๆ เลย :cool:

universalpt
15th December 2013, 22:28
ผมว่าเขาคงจะไม่ว่าอะไปมากกว่านี้หรอกครับ ลองพามากินข้าวบ้านดูทำความรู้จักดู

เป็นแม่ผมนี้ชอบเลย (แม่ผมอยากมีลูกสาว555555 )

ส่วนพ่อผมบอก ตอนวัยรุ่นนี้เอากันมันส์สุดล่ะ 5555555555 - -'' แต่ต้องป้องกันนะ

ballba
16th December 2013, 00:06
ความเป็นห่วงนั่นแหละ

ผมเนี่ยหละ เสียคนเพราะผู้หญิง มาเยอะ 555+

โดนเล่นของมั่ง ไปอยู่หอกับเขามั่ง หนีออกจากบ้าน หนีเรียน

ไปเที่ยว เข้าคุกมั่ง ผ่านมาหมดแล้วครับ

แต่ทุกวันนี้ ผมโตแล้ว ก็คิดอะไรได้

ตอนนี้ แม่ขอผมอย่างเดียวคือ ขอให้คบคนที่ อายุ 18 ปีขึ้นไป

เพราะผม คบเด็กบ่อย เคยโดนเกือบฟ้อง พรากผู้เยาว์แล้ว หลายทีครับ 5555+

ผมยังมานั่งนึกอยู่นะว่า เออทุกวันนี้ เราเป็นแบบนี้เพราะอะไรวะ

ทำไมเรียนช้ากว่าเพื่อนปีนึง ทำไมผมเรียนไม่เก่ง

จริงๆก็อยู่ที่ตัวเรานั่นแหละ และตัวผมเองเนี่ยหละ ที่เสียเพราะไปติดผู้หญิงเกินไป ตอนช่วงมัธยม

และส่วนใหญ่

จะไม่เจอคนดีๆที่พากันเรียนหรอก มีแต่พวกเฮี่ยทั้งนั้น ผมก็เฮี่ย :rofl