PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : .... โครตภูมิใจกับการให้บริการของเน็ต Cat here here เลยคร้าบบบบบบบบบบบบ !!!

ChrisBVB22
17th December 2013, 19:41
คือเน็ตผมใช้งานไม่ได้ ตอนคืนวันศุกษ์ ผมโทรไปบอกช่างว่าให้ขึ้นงานให้หน่อย เน็ตมีปัญหาไฟ dsi ไม่ติด แล้วช่วยมาเปลี่ยนโมเดมให้ทีรู้สึกจะมีปัญหากับอาหารหลุดบ่อยๆทุกวันมาหลายเดือนแล้ว

เขาบอกว่าเดี๋ยวแจ้งงานพรุ่งนี้ (เช้าของวันเสาร์) แล้วจะให้ช่างไปดูให้วันจันทร์นะครับ

เช้ามาผมเลยโทรไปเช็คอีกทีเพราะเขาจะเปลี่ยนพนักงานเป็นเวลา ช่างคนที่มาเข้าเวรบอกว่าไม่เห็นมีแจ้งงาน งั้นเดี๋ยวผมแจ้งให้ว่าเสีย เช้าวันจันทร์เดี๋ยวส่งช่างไปดูให้นะครับ

วันอาทิตผมก็โทรไปใหม่ พนักงานเวรคนใหม่ก็มา ผมก็เลยบอก id cat ผมไปว่า id นี้ขึ้นงานให้ยัง = เขาบอกยังไม่เห็นมีใครแจ้งงาน งั้นเดี๋ยวผมชึ้นให้แล้วพรุ่งนี้ (วันจันทร์) จะส่งช่างไปดูสายให้

(ปล.ผมย่ำพนักงานเขาตลอดมาชวยเปลี่ยนโมเดมให้ด้วย)

วันจันทร์ผมเลยไม่ไปเรียนเพราะต้องรอช่างมาดูให้ (อยู่บ้านคนเดียว) 9 - 10 -11 โมงเข้าไปล่ะ ก็ยังไม่เห็นมา ผมเลยโทรไปที่ศูนย์ cat จังหวัดผมแม่jเลย พนักงานผู้หญิงเขาก็บอกว่าจะแจ้งช่างให้ (อีกล่ะ)

คราวนี้เที่ยงๆ ช่างโทรมา (ผม****ดีใจสุดขีด ในที่สุดมันก็สนใจบ้าน gu สักที) -___- แม่jบอกว่า เดี๋ยวตอนบ่ายๆ จะเข้าไปดูให้นะครับ ถ้าไม่ทันอาจจะเป็นพรุ่งนี้....ผมเลยโทรไปบอกพอ พ่อผมขึ้นเลยโทรไปบ่นชุดใหญ่

จนสุดท้ายวันนี้ ผมโทรไปเช็คอีกบอกกำลังมา พอมาปุปก็หาสัณญาณ ปรากฏว่าสัณญาณในบ้านผมไม่มี ไฟ dsl โมเดมผมเลยไม่ติด แม่jก็ขับรถกลับไป ช่างบอกว่าจะไปดู ชุมสายให้ พอไปดูช่างบอกเป็นที่สายใหญ่เขาเอง แล้วก็จบเรื่องไป พนักกงานทางศุนย์เขาก็โทรมา บอกว่าใช้เน็ตได้ยัง ผมก็บอกได้แล้ว ผมเลยถามว่าทำไมมันหลุดบ่อย พนักานศุนย์เขาก็บอกว่า คงจะไม่มีแล้วล่ะครับ เพราะแก้ ชมสายสัณญาณแล้วใช้ได้ลื่นแน่นอน

--* บ่ายๆกว่าๆผมถึงใช้เน็ตได้....... ปัญหาคือ มันก็หลุดบ่อยๆเหมือนเดิม ชม ล่ะครั้ง ปัญหาใหญ่กว่านั้นคื โมเด็มที่guuuuuuuuuu บอกใ้ห้คุณ xึงเปลี่ยนล่ะ saaaaaaaaaaaaaaaaaad

:answerไม่ครับถ้าโมเดมเสียเขามาเปลี่ยนให้ฟรีตลอด ใหม่แกะกล่อง (คงจะเป็นของเกรด กลางๆมั้ง) เรื่องสายเขามาเช็คแล้วครับไม่มีปัญหา อย่างว่าเด็กมันไม่ค่อยสนใจ พูดแปปๆแล้วก็วางยังไม่รู้เรื่องเลย

Droge.
17th December 2013, 22:34
โครตร็อคเลย

vitory456
17th December 2013, 22:45
หัวอกเดียวกันครับใช้เน็ต cat เหมือนกันช่างโคตรจะเล่นตัวเลย ไม่แค่ช่างหรอกทั้งสำนักงาน - -*

tctszm9p
17th December 2013, 22:53
หัวอกเดียวกันครับใช้เน็ต cat เหมือนกันช่างโคตรจะเล่นตัวเลย ไม่แค่ช่างหรอกทั้งสำนักงาน - -*

ใครบอกมันเป็นกันทั้งองค์กรต่างหาก

PheoMetalhead
17th December 2013, 23:02
อ่านได้อารมณ์มากขอรับ

pinitko
17th December 2013, 23:12
ตัวuserอะกากกกกกกกก โมเด็มไม่ใช่ปัญหา ส่วนใหญ่แก้แล้วไม่หายมักเกิดจากสายภายในบ้านนนนนนนนนน

manglove
17th December 2013, 23:28
ลองมาใช้ 3bb สิ เน็ตผมไม่ติดตอนวันศุกย์กลางคืนประมาน 3ทุ่มโทรไปแจ้ง วันเสาร์พนักงานมาเลย ไอ้ตอนแรกก็คิดว่าโมเด็มเสียที่ไหนได้สายขาดกลางทางเขาแก้ไม่ถึง ชม. เสร็จ เน็ตก็แรงตามเดิมไม่มีตก

และอีกเหตุการนึงก่อนหน้าสายขาดคือเน็ตช้าและหลุดเป็นพักๆอาการนี้สายขาดครับแต่ขาดไม่หมดเลยเป็นอาการนี้ช่างก็แก้ให้หายเป็นปกติ

ผมใช้ของ 3bb ไม่ผิดหวังเลยครับ(ส่วนคนอื่นผมไม่รู้นะแต่ผมว่าบริการหลังการขายเขาดีมาก)

maxkungg704
17th December 2013, 23:30
โมเดมหมดประกันรึยังครับ ถ้ายังก็ยอมเสียเวลาเอาไปเปลี่ยนเองเลย แต่ถ้าหมดแล้ว แนะนำหาซื้อใหม่เลยครับ

aki
17th December 2013, 23:42
ใช้ true อยู่ เซ็งเหมือนกัน มันไม่สงบิลมาให้ เดือนแรกส่ง เดือนที่ 2-3 ไม่ส่ง ต้องไปตามดูยอดเองบนเว็บ แล้วต้องขับรถไปจ่ายเองที่ true shop โคตรเสียเวลา ไม่เหมือน tot เก็บตรงเวลาเลย (tot ใช้ที่บ้าน true ใช้ที่หอ)

ILoveJKG
17th December 2013, 23:53
ผมใช้ของ 3BB สายทองแดงธรรมดา ก็ปรกตินะครับ วิ่ง 13MB
พวกอุปกรณ์ผมเคยไปถามพนักงานว่าถ้าเปลี่ยนต้องใช้เงินเท่าไหร่ พนักงานบอกว่าประมาณ 700 ผมเลยคิดเล่นๆว่าถ้าคุณจะเปลี่ยน คุณต้องไปติดต่อที่บริษัท และน่าจะเสียตังอ่ะครับ เขาคงไม่เปลี่ยนให้คุณฟรีๆหรอก(มั้ง)

alberto
18th December 2013, 00:31
บางทีเขาเห็นเราอายุน้อยๆๆเขาจะไม่ใส่ใจ ผมนี้เคยเหมือนกัน โทรไปด่าจนช่างมาทันทีเลย ต้องโหดกับมันหน่อย

_SaBasTaiN_
18th December 2013, 00:45
5555+เครียดเเทนวะคุณ

bobbyTJ
18th December 2013, 00:45
พอกันกับ TOT แจ้งแล้วแจ้งอีก ช่างก็มาบ่อยจนจำได้แล้วก็ปัญหาเดิม ๆ บอกสัญญาณรบกวนแถวนี้เยอะ (บ้านผมเหมือนเป็นชุมสายทั้ง True TOT 3BB สายอะไรไม่รู้ให้เต็มหน้าบ้านไปหมด)

สุดท้าย พอกันที ยกเลิก ไปใช้ 3BB หมดปัญหากวนใจ เล่นเน็ตมันส์กว่าเดิมหลายร้อยเท่า

Jung Hye Wook
18th December 2013, 12:55
tot เป็นบ้างพื้นทีนะ ที่ผมอยู่เเทบไม่หลุด ถ้าหลุดเเจ้งเช้าบ่ายใช้ได้ทั้นที เรื่องโมเดมนี้ดีเลย ผมเปลี่ยนสองรอบละเอาไปเปลี่ยนที่ศูนจังหวัดเลย ไปบอกว่าเอาโมเดมมาเปลี่ยน เปลี่ยนให้ทั้นที่เลย

JacKLiqueuR
18th December 2013, 13:44
ไม่รู้สิ บ้านผมใช้ TOT ก็ไม่มีปัญหา เน็ตเร็วแรงปกติ ไม่มีหลุด ถึงจะหลุดก็ไม่นาน สบายครับ
ตอนมาเดินสายให้บ้านผมก็เดินให้ฟรี บอกว่าวัีนนี้ทำให้วันนู้นทำให้ก็มาตรงวัน แต่เวลาบอกไม่ได้เพราะเค้าก็ไปทำ้บ้านอื่นเหมือนกันครับ ก็เลยให้ค่าน้ำชาไป 100 บาท

anbiun
18th December 2013, 14:03
3BB ยอมรับในบริการครับ แต่ไม่ทั้งหมดหรอกนะ แล้วแต่พื้นที่
CAT แถวบ้านผมก็บริการปรกติครับ ส่วนเรื่องเปลี่ยน Modem ต้องมีค่าใช้จ่ายด้วยอะครับ เหมือนเรปบนว่า

11rd
18th December 2013, 14:05
ผมก็ใช้ cat นะ(เชียงใหม่) เสียปุ๊บ เน็ตไม่มาแจ้งวันนี้ พรุ่งนี้มาเช็คให้ (ถ้าไม่ติด วันอาทิตย์) ผมว่าบริการดีกว่าทุกเจ้าที่เคยติดมาเสียอีก

ChrisBVB22
18th December 2013, 17:43
ตามตัวหนังสือแดงเลยครับ --