PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากขายเกมบน steam ควรทำยังไงดี ?

aofmonky5555
17th December 2013, 22:14
*ถ้าผิดหมวดลบได้เลยนะคับ :)

:ask
1.) คืออยากถามหน่อยอะคับว่า ถ้าผมอยากจะขายเกมบนสตรีมควรทำยังไงบ้างเหรอครับ
เห็นคนอื่น เค้าซื้อเกมจากโซนนอก มาขาย ราคาถูก
2.) อยากทราบว่าจะหาแหล่งพ่อค้าคนกลางที่ขายถูก ๆ ต้องทำยังไงบ้างเหรอคับ

**คือผมพึ่งไปทำบัตรเดบิต เลยสนใจที่จะทำคับ

:) :) :)

ToEyKuP
17th December 2013, 22:33
ผมใบ้ให้ละกันนะครับถ้าอยากรู้ลึกจริงๆควรศึกษาเองดีฟ่าอิอิ

:answer
1.) อันนั้นที่เขาขายถูกอาจจะไม่ได้มาจากโซนนอกอย่างเดียวครับ เขาอาจจะเอามาตอนเกมลดราคาในช่วง Sale ต่างๆดองไว้แล้วเอามาขายในราคาที่ถูกกว่าทุนนิดๆ
ส่วนที่เป็น Key นั้นเขาเอามาจากเว็บที่มันอยู่ในช่วงลดราคานะครับเช่น Amazon greenmangaming

2.)อันนี้ท่านควรเรียนรู้ด้วยตัวเองว่าแหล่งไหนขายถูกอิอิไม่ยากหรอกครับข้อนี้ 555555

**ใช้บัตรของอะไรครับเดาว่ากสิกร? 55555555

aofmonky5555
18th December 2013, 17:44
ผมใบ้ให้ละกันนะครับถ้าอยากรู้ลึกจริงๆควรศึกษาเองดีฟ่าอิอิ

1.) อันนั้นที่เขาขายถูกอาจจะไม่ได้มาจากโซนนอกอย่างเดียวครับ เขาอาจจะเอามาตอนเกมลดราคาในช่วง Sale ต่างๆดองไว้แล้วเอามาขายในราคาที่ถูกกว่าทุนนิดๆ
ส่วนที่เป็น Key นั้นเขาเอามาจากเว็บที่มันอยู่ในช่วงลดราคานะครับเช่น Amazon greenmangaming

2.)อันนี้ท่านควรเรียนรู้ด้วยตัวเองว่าแหล่งไหนขายถูกอิอิไม่ยากหรอกครับข้อนี้ 555555

**ใช้บัตรของอะไรครับเดาว่ากสิกร? 55555555
บัตรของไทยพาณิชย์ครับ : D

คือ ผมพอไปศึกษามาได้นิดหน่อยเองครับ เขาบอกว่าต้องซื้อจากโซนรัสเซีย ประมาณนี้อะครับ
แล้วถ้าซื้อจากโซนนอกนี้มีแว่ว มาว่าเป็นการทำผิดกฏของ Steam ด้วย T^T

แล้วผมก็ไม่เคยทำด้วย :dntknw

อยากรู้เวลาที่มีลูกค้าสั่งออร์เดอร์มา ผมจะไปสั่งเกมจากที่ไหนเพื่อมาขายเหรอครับ ? แบบไม่มีโปรโมชั่น ต้องสั่งจากไหนเหรอครับ

ขอบคุณที่มาตอบนะครับ เดี่ยวผมจะลองศึกษาต่อดูก่อนละกัน