PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอรับกวนหน่อยครับเกมส์นี้อะไรเหรอครับ?

Guardian
18th December 2013, 13:57
http://www.youtube.com/watch?v=0AWxTCXyGj8

ดู PV แล้วน่าเล่นดี และอีกอย่างที่อยากรู้คือเสื้อคลุมสีฟ้า มันคือสำนักอะไรเหรอครับ เหมือนเคยเห็นในการ์ตูนเรื่องไหนนี้แหละ

เกี่ยวกับซามูไรเหมือนกัน แต่การ์ตูนเร่องนั้นตัวเอกจะเป็นเด็กที่จะเรียน วิชาดาบไปเพื่อแก้แค้นให้พ่อกับแม่ ง่ะจำไมได้ละ = =

oolldjlloo
18th December 2013, 14:04
ชื่อเกม : 龍が如く 維新
เครื่อง : PS 4 และ 3
ค่าย : Sega
และที่สำคัญ ไม่ใช่เกมเดียวกับเกม Tenchu

driftdancer
18th December 2013, 14:09
อันนี้ถ้าจำไม่ผิดเกม Yakuza ของเครื่อง PS อะครับ เป็นเกม Exclusive คือจริงๆเดิมทีมันเป็นเกมยากูซ่าต่อยตีธรรมดาๆนี่แหล่ะ แต่มีอยู่ภาคนึงเริ่มแหวกแนวมีเนื้อเรื่องเกี่ยวกับซอมบี้เข้ามา ส่วนภาคนี้ก็เหมือนจะเป็นอีกภาคนึงที่พาย้อนไปยุคซามูไรเลยละมั้งครับ ผมเคยเล่นภาค 4 นะ ชอบเกมนี้มาก

Guardian
18th December 2013, 14:10
ชื่อเกม : 龍が如く 維新
เครื่อง : PS 4 และ 3
ค่าย : Sega
และที่สำคัญ ไม่ใช่เกมเดียวกับเกม Tenchu

มีชื่อเป็นภาษา อังกฤษ มั้ยครับ

อันนี้ถ้าจำไม่ผิดเกม Yakuza ของเครื่อง PS อะครับ เป็นเกม Exclusive คือจริงๆเดิมทีมันเป็นเกมยากูซ่าต่อยตีธรรมดาๆนี่แหล่ะ แต่มีอยู่ภาคนึงเริ่มแหวกแนวมีเนื้อเรื่องเกี่ยวกับซอมบี้เข้ามา ส่วนภาคนี้ก็เหมือนจะเป็นอีกภาคนึงที่พาย้อนไปยุคซามูไรเลยละมั้งครับ ผมเคยเล่นภาค 4 นะ ชอบเกมนี้มาก

เดียวจะลองหาดูนะครับ

ชื่อเกมว่า Yakuza Ishin ครับ

โอ่วว ขอบคุณมากครับ T^T

kanoktuch2
18th December 2013, 14:18
ชื่อเกมว่า Yakuza Ishin ครับ