PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหากับ Mod(เผ่า) เกม Skyrim ครับ

ILoveJKG
19th December 2013, 17:37
ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ มีปัญหากับ Mod ของเกม The Elder's Scroll V : Skyrim ครับ
คือว่าเล่นเผ่า Ninghelm มันเป็น Mod เพิ่มเผ่าอ่ะครับ แล้วทีนี้พอเล่นๆไป จนถึงเควส The Blood Charise หลังจากที่ Lord Harkon (พ่อของ Sarena) ทำให้เราเป็น Vampire Lord แล้ว(พอดีผมเลือกที่จะเป็นแวมลอร์ด) ไปคุยกับ NPC ตัวนึงแล้วรับเควสต่อไม่ได้อ่ะครับ ประมาณว่าเรายังเป็นคนธรรมดาอยู่ (มันไม่มีตัวเลือก It's this time เลยไปต่อไม่ได้) พอกดดู Perk มันเขียนว่ายังเป็น Ninghelm ธรรรมดาอยู่
ผมเคยเล่นเผ่าที่มีอยู่ในเกมอย่าง Breton ถึงเควสนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร พอเป็นแวมไพร์มันจะกลายเป็น Vampire Breton ครับ
เลยอยากรู้ว่าถ้าเล่นModเผ่า Ninghelm จะแก้ยังไงเหรอครับ