PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมรู้สึกว่าตัวเอง ต่ำเกินไป

Aunatix
22nd December 2013, 00:28
ผมเลิกกับแฟนมาได้สักพักแล้วครับ
จบกันแบบไม่สวยด้วย อิอิ
ทะเลาะกันอะครับ ผมไม่ได้บอกใครสักเท่าไหร่ว่า เลิกกันเพราะอะไร
เพราะผมก็งงอยู่เหมือนกัน
ผมได้แต่บอกว่าเลิกกับเขาเพราะ เขาบอกว่าผมชอบเอาแต่ใจ
มันก็จริงอยู่นะครับ เอาแต่ใจ
แต่จริงๆที่เลิกกันเพราะ ผมเอารูปสาวๆให้เพื่อนผมดู ในแชท เฟสบุ๊ค ผมก็พิมพ์ไปว่า ก็เงี่ยนอะ ด้วยอะครับ
ผมลบไม่ทัน เธอเข้ามาดู จบเลย
ผมบอกเพื่อนไปแค่คนเดียวอะครับ เพื่อนผู้หญิงที่สนิทๆมาก
เธอบอกว่า ทำไม คนนั้นไร้สาระจัง เรื่องแค่นี้ถึงกับเลิก
ผมก็เลยไม่กล้าบอกคนอื่นครับ เพราะกลัวคนอื่นจะมองว่าเธอไร้สาระ
แล้วผมก็พูดไม่ดีกับเธอหลายครั้งด้วยอะ สาเหตุที่ทำให้เลิกมันมีหลายสาเหตุ
กู*** ซึ่งเธอไม่เคยพูดกับผมเลย เธอบอกเป็นแฟนคนเดียวที่เธอไม่พูดกู***
ถ้าอีกฝ่ายมันกู*** เธอก็ใช้ตาม แต่สำหรับผมเธอไม่อะ
ผมคงทำร้ายจิตใจเธอเกินไป
ผมคงไม่ไปขอคืนดีแล้วครับ คงไม่มองไปทางนั้นหรอก
ผมมันแย่เกิน แต่ถ้าเขามาขอคืนดี ผมก็พร้อมนั้นแหละครับ
ผมก็ตื้ออยู่นะช่วงแรกๆ แต่ตอนนี้คงไม่กลับไปทำร้ายเขาแล้วครับ

ซึ่งหลังเลิกกันไป ผมก็มองว่าตัวเองต่ำมาตลอด
ไม่ควรจะไปดึงใครลงมา
ตอนนี้จะหาแฟนใหม่ก็ไม่อยากหาเลยครับ
ไม่อยากทำให้ชีวิตใครดิ่งจมลง
ผมทั้งจน ทั้ง***** นิสัยไม่ดี หน้าตาไม่ดี ไม่มีอะไรดีเลย

ผมรถชนมาอะครับ หลุดโค้งไปใส่รถยนต์มา โดนหักตังค่าขนมไปรร โดนไปหลายหมื่นครับ
ผมไม่ได้ไปเลยสักบาทครับ ขอเพื่อนกินบ้าง เพื่อนให้50บาทผมกินสองสามวันเลย

พิมพ์แล้วจะร้องไห้ครับ ตอนชนผมน่าจะตายๆไป คงไม่มีใครเสียดายผมหรอกครับ
พ่อก็ด่า แม่ก็บอก ถ้ามุงตายเช้ากูจะเผาเย็น

ผมมันเลวมากครับ อยากมีแฟนมากๆ แต่ที่ทำให้ไม่อยากมีก็เพราะผมคิดว่า ตัวเองทั้ง*****ทั้งต่ำ

ZirusZa
22nd December 2013, 00:44
คนเรามันก็ต้องมีช่วงเวลาที่ร้ายเลวกันทั้งนั้นละครับ เป็นเรื่องปกติ แต่หลังจากนี้มันก็ขึ้นอยู่กับใจท่าน จขทก. ว่าจะสู้หรือจะยอมแพ้ต่อไป

ปล. ฟังเพลงนี้ และสู้ไป ... :music

http://www.youtube.com/watch?v=6RF1Zz5xcNg

ASSASSIN S
22nd December 2013, 00:49
หางานทำซะชีวิตมันมีอะไรตังเยอะอย่ามาจมอยู่กับเรื่องโง่ๆ เพราะยังไงมันก็แค่ประสบการชีวิตธรรมดาๆ แค่เลิกกับแฟน แค่คิดว่าชั่ง****เพราะเดี๋ยวคนๆนั้นก็มีคนไหม่
ส่วนคุณก็แค่หาอะไรทีตัวเองชอบทำๆไปซะจะได้สูงขึ้นซะที มนุษย์เป็นสิ่งมีชีวิตที่ต้องปีนขึ้นไปบนที่สูงครับคุณบอก รู้สึกว่าตัวเอง ต่ำเกินไป ก็หาไรทำดันตัวเองให้มันสูง
เข้าไว้สิ !

ปล.เพื่อนผมคนนึงเคยพูดว่า

โอ่!คุณสัตว์ ดัดจริต คิดว่าสวย
หน้าเหมือนค.ว.ย. ตัวเหมือนเขียด เกียดชิหาย
ตูมองนิด มองหน่อย ทำเป็นอาย
ตูไม่หมาย มุงหรอก อีดอกทอง
นึกว่าสวย นักหรอ คุณเปรด
ยังกับเศษ ซากศพ ในสุสาน
ชายไม่ง้อ มุงหรอก คุณสันดาน
อีกไม่นาน มุงก็แก่ เหมือน****ุง

ผู้หญิงมี มากมาย เหมือนฝูงลิง
จะจีบทิ้ง จีบขว้าง ก็ย้อมได้
เรารักเขา เขาไม่รัก ไม่เป็นไร
อย่าเสียใจ เพื่อนเอ๋ย กระเทยมี...

blacklotus55
22nd December 2013, 01:09
โอ้ว ดูท่าทางเนี่ย คุณเองก็ไม่เบานะครับ โพสแบบจริงใจ Soundtrack เพียว ๆ ก็เข้าใจนะ

ถ้าให้เดา คุณน่าจะ Dark World เพียว ๆ แล้วแฟนคุณก็ค่อนไปทาง Beautiful World พอสมควรเลยนะเนี่ย

ตอบแบบจริง ๆ ใจเลยนะครับ เท่าที่ดูคุณถึงขนาด แหกไปชนรถคนอื่น ๆ แถมมี Sound Trackไม่สุภาพเยอะ

คุณมันก็ here จริง ๆ แหละครับ (ตอบแบบจริงใจสุด ๆ ) ถามว่าต่ำมั้ย ถ้าถึงขนาด ไปชนรถคนอื่น ๆ ก็น่าจะต่ำจริงแหละ (อ้าว ไมอ่ะ ก็ตอบ แบบจริงใจไง)

ถ้าอยากไปคืนดีจริง ๆ ก็แนะนำครับ ทำตัวให้มีคุณค่ากว่านี้อีกหน่อย + ใฝ่หาปัญญาและควาามจริงไป เอาใจใส่ในชีวิจริงกว่านี้อีกสัก 3 เท่า

น่าจะไปกับแฟนเก่าได้นะครับบ แต่ถ้าคุณยังฝืนดื้อดึงทำแบบนี้ต่อไป เอิ้มมมมม ผมว่าคุณก็ "ก า กกกกกกก" ไปจริง ๆ แหละครับ สำหรับมีค่่ากะคนแบบนั้น

ไงก็พัฒนาตัวเอง แล้วไปง้อเค้าดูครับ เผื่อเค้าจะเห็นใจ คุณจะได้พัฒนาชีวิตตัวเองด้วย ไม่ได้ "ก าก " แบบนี้

Aunatix
22nd December 2013, 01:34
โอ้ว ดูท่าทางเนี่ย คุณเองก็ไม่เบานะครับ โพสแบบจริงใจ Soundtrack เพียว ๆ ก็เข้าใจนะ

ถ้าให้เดา คุณน่าจะ Dark World เพียว ๆ แล้วแฟนคุณก็ค่อนไปทาง Beautiful World พอสมควรเลยนะเนี่ย

ตอบแบบจริง ๆ ใจเลยนะครับ เท่าที่ดูคุณถึงขนาด แหกไปชนรถคนอื่น ๆ แถมมี Sound Trackไม่สุภาพเยอะ

คุณมันก็ here จริง ๆ แหละครับ (ตอบแบบจริงใจสุด ๆ ) ถามว่าต่ำมั้ย ถ้าถึงขนาด ไปชนรถคนอื่น ๆ ก็น่าจะต่ำจริงแหละ (อ้าว ไมอ่ะ ก็ตอบ แบบจริงใจไง)

ถ้าอยากไปคืนดีจริง ๆ ก็แนะนำครับ ทำตัวให้มีคุณค่ากว่านี้อีกหน่อย + ใฝ่หาปัญญาและควาามจริงไป เอาใจใส่ในชีวิจริงกว่านี้อีกสัก 3 เท่า

น่าจะไปกับแฟนเก่าได้นะครับบ แต่ถ้าคุณยังฝืนดื้อดึงทำแบบนี้ต่อไป เอิ้มมมมม ผมว่าคุณก็ "ก า กกกกกกก" ไปจริง ๆ แหละครับ สำหรับมีค่่ากะคนแบบนั้น

ไงก็พัฒนาตัวเอง แล้วไปง้อเค้าดูครับ เผื่อเค้าจะเห็นใจ คุณจะได้พัฒนาชีวิตตัวเองด้วย ไม่ได้ "ก าก " แบบนี้

เมื่อก่อนผมก็ไม่ใช่แบบนี้หรอกครับ DARKเพียวๆไรนั้น ไฟฟ้ายังเข้าถึงครับ 555

ผมแหกโค้งจริงๆนี่หน่า บิดเท่าไหร่ไม่รู้ไมล์ไม่ขึ้นอะครับ
หลุดโค้งเป็นโค้งขึ้นเนินแล้วลงเนิน
ผมไม่รู้ว่ามีรถวิ่งมาอีกเลน ผมก็ซัดขึ้นเนินเต็มที่เลยครับ พอขึ้นได้ เห็นแล้ว รถยนต์ ปัก ลอยออกจากรถเลยผม ตีลังกาครบรอบเลยครับ

หางานทำซะชีวิตมันมีอะไรตังเยอะอย่ามาจมอยู่กับเรื่องโง่ๆ เพราะยังไงมันก็แค่ประสบการชีวิตธรรมดาๆ แค่เลิกกับแฟน แค่คิดว่าชั่ง****เพราะเดี๋ยวคนๆนั้นก็มีคนไหม่
ส่วนคุณก็แค่หาอะไรทีตัวเองชอบทำๆไปซะจะได้สูงขึ้นซะที มนุษย์เป็นสิ่งมีชีวิตที่ต้องปีนขึ้นไปบนที่สูงครับคุณบอก รู้สึกว่าตัวเอง ต่ำเกินไป ก็หาไรทำดันตัวเองให้มันสูง
เข้าไว้สิ !

ปล.เพื่อนผมคนนึงเคยพูดว่า

โอ่!คุณสัตว์ ดัดจริต คิดว่าสวย
หน้าเหมือนค.ว.ย. ตัวเหมือนเขียด เกียดชิหาย
ตูมองนิด มองหน่อย ทำเป็นอาย
ตูไม่หมาย มุงหรอก อีดอกทอง
นึกว่าสวย นักหรอ คุณเปรด
ยังกับเศษ ซากศพ ในสุสาน
ชายไม่ง้อ มุงหรอก คุณสันดาน
อีกไม่นาน มุงก็แก่ เหมือน****ุง

ผู้หญิงมี มากมาย เหมือนฝูงลิง
จะจีบทิ้ง จีบขว้าง ก็ย้อมได้
เรารักเขา เขาไม่รัก ไม่เป็นไร
อย่าเสียใจ เพื่อนเอ๋ย กระเทยมี...

ผมชอบแต่งรถครับ
ตอนนี้ผมก็ไม่รู้จะอยู่ไปเพื่อใคร นอกจากเพื่อรถ รถคือชีวิตเลยแหละครับ
ขาดแฟนผมแค่เหงา ขาดรถผมตายเลย ไม่ขาดรถก็เกือบตาย 55555555555

https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn2/v/1473939_1435822893297880_2087707249_n.jpg?oh=8a4f8c9d24b17a95e8dbf23dba292074&oe=52B78022&__gda__=1387871775_b549b6746ec4093fa10fb2d8740e32a2

ดุมยังแตก แกนล้อยังหัก

คนเรามันก็ต้องมีช่วงเวลาที่ร้ายเลวกันทั้งนั้นละครับ เป็นเรื่องปกติ แต่หลังจากนี้มันก็ขึ้นอยู่กับใจท่าน จขทก. ว่าจะสู้หรือจะยอมแพ้ต่อไป

ปล. ฟังเพลงนี้ และสู้ไป ... :music

http://www.youtube.com/watch?v=6RF1Zz5xcNg

ท้อนะครับ ต้องไป รร โดยไม่มีตังเนี่ย
ถ้ามีแฟนก็ยังว่านะให้แฟนซื้อให้ อันนี้ผมนั่งดูเพื่อนกิน
คงไม่แย่งเพื่อนกินหรอกครับ เพราะกินคนเดียว ยังไม่อิ่มเลย แบ่งกันกินยิ่งไม่อิ่ม
แต่ผมยอมแพ้ไม่ได้ครับ ยังไม่ตาย ผมไม่ยอมแพ้

aunaugust
22nd December 2013, 01:34
Fighting จขกท. ^^ :bye

http://youtu.be/mk48xRzuNvA

manglove
22nd December 2013, 01:35
มันเป็นประสบการชีวิต จำเอาไว้ประสบการเป็นตัวสอนเราให้เติบใหญ่ แค่นี้ผ่านมันไปไม่ได้ ต่อไปข้างหน้าอีก 10ปี 20ปี เราจะต้องเจออะไรอีกมากมายประสบการชีวิตแค่นี้ต้องผ่านไปให้ได้

และเราต่ำหรือไม่ต่ำมันอยู่ที่การกระทำและการคิดของเรา เราคิดว่าเราดีเราก็ดี จงทำตัวให้ดีขึ้นถ้าคิดว่าเราต่ำหรือไม่ดี

และถ้าเลิกกับแฟนเพราะรับนิสัยคุณไม่ได้แนะนำให้เปลี่ยนตัวเองเพื่อไปง้อแฟนเพราะแฟนคุณยังรักคุณอยู่แน่เพราะเขารับนิสัยคุณไม่ได้เขาถึงเลิกเขาเป็นคนดีนะดีกว่าเลิกเพราะมือที่ 3

ยังไงก็เปลี่ยนตัวเองซะให้มันดีขึ้นและประสบการต่างๆก็จดจำไว้เป็นบทเรียน ยังไงก็มีกำลังใจสู้ต่อไปอย่าคิดสั้นและกัน

ผมเจอเรื่องร้ายกว่าคุณอีกแก้ปัญหาเป็นปีเจอทั้งเรื่องสมหวังและผิดหวังพร้อมๆกันมันเป็นปัญหาที่ใหญ่กว่าปัญหาคุณเป็น 10 เท่าครับแต่ผมก็ผ่านมันไปหรือก็กำลังพยุงให้ชีวิตอยู่รอดต่อไปให้ได้ยังไงเราก็ยังสู่้ต่อไปตราบใดที่ยังมีรมหายใจ

donal
22nd December 2013, 12:46
สู้ๆ ครับ คนเรามันต้องมีดีซักด้านแหละน่า เชื่อสิ :)
แล้วอีกอย่างในชีวิตนี้ไม่มีใครไม่เคยโดนด่าหรอกครับ ผมเองก็โดนด่ามาทั้งชีวิต ปีกาจูยังเคยโดนด่าเลยครับ อิอิ ปิกะ ปิกะ
แต่เพราะคำด่าเหล่านั้นแหละ มันเป็นแรงผลักดันให้ผม และ ปิกะจู ก้าวไปข้างหน้า แล้วพูดว่าตูจะทำให้ได้ จะทำให้ดู
ปล. อุต๊ะ เราพิมแบบโลกสวยจังเลยยยย อิอิ บาน ปิ้ก ก้ะ ปิกะ จู้วววววววว

225DCC5F
22nd December 2013, 13:02
กินเดี๋ยวก็สูงครับ (อ่าวคนละต่ำ)

ไอที่ส่งรูปแล้ว บอก เงี่ยนอะ เป็นผมคงโดนแฟนกระทืบ ทุกวันนี้โดนทุรำ มาก5555

สู้ๆครับ

Aunatix
22nd December 2013, 13:09
กินเดี๋ยวก็สูงครับ (อ่าวคนละต่ำ)

ไอที่ส่งรูปแล้ว บอก เงี่ยนอะ เป็นผมคงโดนแฟนกระทืบ ทุกวันนี้โดนทุรำ มาก5555

สู้ๆครับ

เขาคงอยากเลิกกับผมอยู่แล้วแหละมั้ง ไม่งั้นเรื่องแค่นี้ก็แค่ กระทืบ ไม่ถึงกับเลิกหรอก 555

ปล. ขอบคุณทุกกำลังใจครับ

ddc[TH]
22nd December 2013, 13:39
http://www.youtube.com/watch?v=8bPPWSTW4u4

ballba
22nd December 2013, 16:05
แม่นายฮาดคอมาก ตายเช้าเผาเย็น 555

เขาคงพูดเพราะห่วงแหละนะไม่อยากให้ประมาทอีก

ไอลงรูปแล้วบอกเงี่ยน เปนผม แฟนผมคงไม่ว่าไรหรอก

แต่ผมหนักกว่านั้นเยอะเขาเลยเลิก ผมคุยเล่นกับสาสประมาณว่าจะไปเปิดห้องอึ้บกัน = =

Onyxiiz
22nd December 2013, 16:35
แฟนมันเป็นปัญหาขนาดนั้นก็อยู่โสดก่อนก็ได้นะครับแหม่ คุณคิดว่าคุณใช้ชีวิตคุ้มแล้วหรอ เจอปัญหาก็อยากตายซะละ โลกมีอะไรอีกเยอะน่า ใจเย็นๆ

GANTZ
22nd December 2013, 16:56
เอาง่ายๆเลยนะคับ เวลาคุณเจ็บ คุณเปนทุกข์ คุณเสียใจทรมาณ คุนนึกถึงใคร ถ้าคุนนึกถึงเค้า นั้นแหละคือความรักที่คุนมี อย่ามัวรอหัยเค้ากลับมา
บอกตรงเลยนะคับอย่าโกรธผมล่ะ คุนน่่ะเปนฝ่ายผิดที่ไปดูถูกเค้าก่อน เพราะงั้นถ้าคุนรักเค้าจริงคุนก็ลดความเอาแต่ใจ แล้วไปแสดงความจริงใจให้เค้ารู้
เพราะคุนเปนคนผิดจริงๆ และถ้าคุนคิดว่าเค้าก็รักคุนจริง คุนต้องยอมเปนฝ่ายตามเค้าบ้าง ถ้าขอโทษหรือต้องมาแสดงคาวมจริงใจหัยกับคนที่คุนรัก
สักกี่ครั้ง ผมว่ามันก็คุ้มที่ได้ทำนะคับ แม้ผลลัพท์จะเปนยังไง
ปล.ผมอาจจะแรงไปนะคับ ยังไงก็ขออภัยนะคับ

manglove
22nd December 2013, 23:04
เอาง่ายๆเลยนะคับ เวลาคุณเจ็บ คุณเปนทุกข์ คุณเสียใจทรมาณ คุนนึกถึงใคร ถ้าคุนนึกถึงเค้า นั้นแหละคือความรักที่คุนมี อย่ามัวรอหัยเค้ากลับมา
บอกตรงเลยนะคับอย่าโกรธผมล่ะ คุนน่่ะเปนฝ่ายผิดที่ไปดูถูกเค้าก่อน เพราะงั้นถ้าคุนรักเค้าจริงคุนก็ลดความเอาแต่ใจ แล้วไปแสดงความจริงใจให้เค้ารู้
เพราะคุนเปนคนผิดจริงๆ และถ้าคุนคิดว่าเค้าก็รักคุนจริง คุนต้องยอมเปนฝ่ายตามเค้าบ้าง ถ้าขอโทษหรือต้องมาแสดงคาวมจริงใจหัยกับคนที่คุนรัก
สักกี่ครั้ง ผมว่ามันก็คุ้มที่ได้ทำนะคับ แม้ผลลัพท์จะเปนยังไง
ปล.ผมอาจจะแรงไปนะคับ ยังไงก็ขออภัยนะคับ

สุดยอด:cool:

Pop_PeR
23rd December 2013, 21:36
บอกตรงๆ ผู้หญิงที่เลิกกับผู้ชายเพราะ ผู้ชาย เ_ี่ยน เนี่ย ทำใจเถอะ >>> ที่ไม่ใช่กรณีนี้ ที่ เอาไปรูปคนอื่นมาอ่านะ ฮ่าๆ

อ่าน เเล้วสะเทือนใจนะ เเต่คุณนะผิดเต็มๆ เลย = =" ไม่น่าเอารูปผู้หญิงให้เพื่อนดูเเล้วพูดคำนั้น ถ้าผมเป็ฯนคุณก็ เสียใจตรงนี้ล่ะ
ทำไมไม่กลับไปง้อล่ะครับ รู้ไม๊ ชีวิตมนุษย์เราน่ะมีค่าทุกคนเลยนะ ^_^" อยู่ที่ว่า ตัวเราเองน่ะ จะเห็นค่าของตัวเราเองมากเเค่ไหน

ผมว่า เหตุผล เลิกกัน ประมาณนี้ เราไม่ได้นอกใจใคร หรืออะไร ลองกลับไปง้อ สิครับ เธอคงจะเคืองเรื่องคำนั้นล่ะ ผมว่า .. ..

ปล. คนจน ไม่ได้ตกต่ำเสมอไปนะ ครับ

miniboss
23rd December 2013, 21:47
ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้ แว้นกันต่อเถอะ

dark_KBG
23rd December 2013, 22:14

ผมว่า จขกท. รู้ตัวเองแบบนี้ก็การันตีเป็นนัยๆ ไปแล้วว่า ไม่ได้ "ต่ำ" จริงๆ คนที่ต่ำคือคนที่ทำผิดแล้วยังคิดว่าตัวเองถูกครับ ส่วนเรื่องอุบัติเหตุ ที่เผลอขับไปชนรถคนอื่น มันไม่น่าจะเป็นมาตรวัดความ "ต่ำทราม" ของจิตใจคนได้นะ ตราบใดที่ "ไม่เจตนา" ผมว่าคุณประเมินคนไวไปนิดนึง เพราะในความเป็นจริง สิ่งที่ จขกท. กล่าวมามันยังเรียกว่า "บริบท" ไม่ได้ด้วยซ้ำ เพราะขาดองค์ประกอบในหลายๆ ส่วน คนที่อ่านไม่มีทางรู้เลยว่า ความจริงมันเป็นยังไง

@จขกท. ผมว่าคุณยังเด็กมากๆ การกดตัวเองมันมีผลร้ายมากกว่าผลเสียนะครับ อยากแนะนำให้เลิก เพราะนอกจากจะไม่ช่วยแก้ไขปัญหาอะไรแล้ว มันจะทำให้คุณเป็นคนขาดความกล้า ขาดความมั่นใจ ซึ่งส่วนนี้ถือว่าสำคัญมากๆ ในสังคมจริงๆ ไม่มีใครเห็นใจหรอกครับ มีแต่คนคิดจะเหยียบซ้ำ ยิ่งคิดว่าตัวเองต่ำแล้วปล่อยเลยตามเลย โดยไม่คิดจะแก้ไข สิ่งที่คุณจะได้ก็มีแต่คำแดกดัน สมน้ำหน้าเท่านั้นแหละ ถ้าอยากจะเปลี่ยนตัวเองก็ต้องเริ่มจากสิ่งเล็กๆ น้อยๆ รู้ว่าอันไหนไม่ดี ก็ค่อยๆ เลิกไปทีละอย่าง แล้วก็คอยหากำลังใจ เพิ่มกำลังใจให้ตัวเองบ่อยๆ เช่นว่า เป็นคนชอบดื่มเหล้า ก็บอกกับตัวเองว่าจะเลิกเหล้า แรกๆ ก็ 1 เดือน ทำได้ก็ให้ของขวัญตัวเองสักอย่าง แล้วค่อยๆ พัฒนาไปเรื่อยๆ ถ้าทำแบบที่ผมว่ามา รับรองว่ากลับมาดีได้แน่นอน แถมความมั่นใจเต็มเปี่ยม

สิ่งสำคัญที่สุดคือ กำลังใจและความต้องการที่จะกลับตัวของคุณ ว่ามันเข้มข้นขนาดไหน ของแบบนี้ไม่ใช่ว่าจะเปลี่ยนได้ในทันที ต้องค่อยๆ เป็น ค่อยๆ ไป และทำให้ต่อเนื่อง

Aunatix
28th December 2013, 23:44
บอกตรงๆ ผู้หญิงที่เลิกกับผู้ชายเพราะ ผู้ชาย เ_ี่ยน เนี่ย ทำใจเถอะ >>> ที่ไม่ใช่กรณีนี้ ที่ เอาไปรูปคนอื่นมาอ่านะ ฮ่าๆ

อ่าน เเล้วสะเทือนใจนะ เเต่คุณนะผิดเต็มๆ เลย = =" ไม่น่าเอารูปผู้หญิงให้เพื่อนดูเเล้วพูดคำนั้น ถ้าผมเป็ฯนคุณก็ เสียใจตรงนี้ล่ะ
ทำไมไม่กลับไปง้อล่ะครับ รู้ไม๊ ชีวิตมนุษย์เราน่ะมีค่าทุกคนเลยนะ ^_^" อยู่ที่ว่า ตัวเราเองน่ะ จะเห็นค่าของตัวเราเองมากเเค่ไหน

ผมว่า เหตุผล เลิกกัน ประมาณนี้ เราไม่ได้นอกใจใคร หรืออะไร ลองกลับไปง้อ สิครับ เธอคงจะเคืองเรื่องคำนั้นล่ะ ผมว่า .. ..

ปล. คนจน ไม่ได้ตกต่ำเสมอไปนะ ครับ

ตามง้อมาสองเดือนแล้วครับ
ก็ยังไม่มีอะไรดีครับ
แย่ลงอีก มีแต่เกลียดผมไปมากกว่าเดิม

ผมว่า จขกท. รู้ตัวเองแบบนี้ก็การันตีเป็นนัยๆ ไปแล้วว่า ไม่ได้ "ต่ำ" จริงๆ คนที่ต่ำคือคนที่ทำผิดแล้วยังคิดว่าตัวเองถูกครับ ส่วนเรื่องอุบัติเหตุ ที่เผลอขับไปชนรถคนอื่น มันไม่น่าจะเป็นมาตรวัดความ "ต่ำทราม" ของจิตใจคนได้นะ ตราบใดที่ "ไม่เจตนา" ผมว่าคุณประเมินคนไวไปนิดนึง เพราะในความเป็นจริง สิ่งที่ จขกท. กล่าวมามันยังเรียกว่า "บริบท" ไม่ได้ด้วยซ้ำ เพราะขาดองค์ประกอบในหลายๆ ส่วน คนที่อ่านไม่มีทางรู้เลยว่า ความจริงมันเป็นยังไง

@จขกท. ผมว่าคุณยังเด็กมากๆ การกดตัวเองมันมีผลร้ายมากกว่าผลเสียนะครับ อยากแนะนำให้เลิก เพราะนอกจากจะไม่ช่วยแก้ไขปัญหาอะไรแล้ว มันจะทำให้คุณเป็นคนขาดความกล้า ขาดความมั่นใจ ซึ่งส่วนนี้ถือว่าสำคัญมากๆ ในสังคมจริงๆ ไม่มีใครเห็นใจหรอกครับ มีแต่คนคิดจะเหยียบซ้ำ ยิ่งคิดว่าตัวเองต่ำแล้วปล่อยเลยตามเลย โดยไม่คิดจะแก้ไข สิ่งที่คุณจะได้ก็มีแต่คำแดกดัน สมน้ำหน้าเท่านั้นแหละ ถ้าอยากจะเปลี่ยนตัวเองก็ต้องเริ่มจากสิ่งเล็กๆ น้อยๆ รู้ว่าอันไหนไม่ดี ก็ค่อยๆ เลิกไปทีละอย่าง แล้วก็คอยหากำลังใจ เพิ่มกำลังใจให้ตัวเองบ่อยๆ เช่นว่า เป็นคนชอบดื่มเหล้า ก็บอกกับตัวเองว่าจะเลิกเหล้า แรกๆ ก็ 1 เดือน ทำได้ก็ให้ของขวัญตัวเองสักอย่าง แล้วค่อยๆ พัฒนาไปเรื่อยๆ ถ้าทำแบบที่ผมว่ามา รับรองว่ากลับมาดีได้แน่นอน แถมความมั่นใจเต็มเปี่ยม

สิ่งสำคัญที่สุดคือ กำลังใจและความต้องการที่จะกลับตัวของคุณ ว่ามันเข้มข้นขนาดไหน ของแบบนี้ไม่ใช่ว่าจะเปลี่ยนได้ในทันที ต้องค่อยๆ เป็น ค่อยๆ ไป และทำให้ต่อเนื่อง

ผมไม่กินเหล้าไม่สูบบุหรี่อะครับ

ผมอายุ17แล้วครับ ในมุมมองของเด็กเขาก็มองว่าผมโต ในมุมมองของคนโตเขาก็มองว่าผมเด็ก ผมไปจีบเด็กม.1 เขายังว่าผมแก่เลย :rofl
ผมมองหาอะไรที่มันไม่ดีในตัวผมไม่เจอเลยอะ นอกจากหน้าตา กับ ฐานะ มีแค่สองอย่างเนี่ยแหละครับที่ไม่ดี

gikkik
31st December 2013, 17:10
ผมเคยจีบน้อง อายุ14 อยู่หลายครั้งนะจีบติดด้วย แต่มันก็ลำบาก ต้องหยอดคำหวาน ทนการเอาแต่ใจโง่ๆ
ถึงชีวิตเราบางครั้งมันจะต่ำ ก็ต้องถีบตัวเองให้สูง จะมานั่งเสียใจคิดท้อแท้ก็หมดกำลังใจพอดี ถ้าง้อไม่ได้ก็หาใหม่ดิ อายุแค่นี้

Aunatix
6th January 2014, 23:28
ผมพอแล้วครับ 5555
ผมรู้สึกว่า ไม่อยากเอาใครมาลำบากด้วย
ยกเว้นคนที่เขาพร้อมจะลำบากกับผมจริงๆ