PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ASSASSIN'S CREED 4 ของคุณRAMISมีปัญหา

lFRlinnozenture
22nd December 2013, 10:49
:ask คือโหลดAC4 ตัวDELUXE EDITIONของคุณรามิสมา แล้วทีนี้ก็ลงตัวupdateอะไรเสร็จเรียบร้อยแล้ว เข้าเกมเล่นได้ปกติ มีปัญหาคือการเปลี่ยนอาวุธไม่ได้ ตอนที่ฉากบังคับให้เราเปลี่ยนอาวุธเป็นระเบิดควัน ตอนนั้นเป็นครั้งแรกที่เปลี่ยนได้ แล้วมันเปลี่ยนกลับไปใช้ดาบไม่ได้เลยค่ะ พอถึงเนื้อเรื่องช่วงที่สอนใช้ปืนครั้งแรก ก็ไม่สามารถเปลี่ยนอาวุธไปใช้ปืนได้ ไม่ว่าจะเป็นการใช้ลูกกลิ้งที่เม้าส์ กดQ กดเลข4หรือแม้กระทั่งลองเปลี่ยนปุ่มไปใช้ปุ่มอื่นก็ไม่สามารถเปลี่ยนอาวุธได้เลย มีวิธีแก้บ้างไหมคะ? ตอนนี้ก็ว่าจะลองลงเกมใหม่ เพราะสำรองเกมไว้ชุดนึงกันพลาด

beever9
22nd December 2013, 14:22
ผมก็โหลด AC4 ตัวDELUXE EDITION ของคุณ RAMIS มาเหมือนกันครับ ไม่เจอปัญหานะ *-*

22nd December 2013, 14:41
แล้วได้ลงอัพเดตตัวไหนบ้างค่ะ เผื่อมันเป็นที่ตัวupdate เราลงUPDATE v1.03 WITH DLC - RELOADEDไปตัวเดียว

aeyto
23rd December 2013, 13:29
ผมก็เป็นครับ ตัวเกมของคุณramis เล่นได้ไม่มีปัญหา แต่พอลง update 1.3 กับ1.4 dlc กลับเปลี่ยนอาวุธไม่ได้ ตอนแรกอยู่บนเรื่อก็ยังไม่เออะใจ แตพอขึ้นฝั่งถึงรู้ว่าเปลี่ยนอาวุธไม่ได้เหมื่อนกัน
ป.ล. ตัวup date ของคนอื่นนะครับ

angelknight
23rd December 2013, 13:43
ผมใช้แค่ repack seyter ก็ลงเล่นได้ปกติ v1.01 HOTFIX 2 -> 1.03 ->1.04+dlc ->crackv12 กำลังเล่นพี่มืดอยุ่ ณ ตอนนี้

23rd December 2013, 18:11
ตอนนี้ถอดใจไม่โหลดตัวDELXE EDITIONแล้วค่ะ เลยจะไปโหลดFULLPACKแทน แล้วค่อยลงDLCเพิ่มทีหลัง ขอบคุณทุกคนที่เปิดเข้ามาและผู้ที่แวะเข้ามาตอบด้วยนะคะ มีปัญหาอีกครั้งค่อยขุดกระทู้นี้ใหม่ จะได้ไม่ต้องเปลืองกระทู้

manglove
23rd December 2013, 18:23
ผมก็บอกวิธีติดตั้งของตัว DELXE EDITION ให้แล้วนิครับไม่คิดจะอ่านบ้างเหรอครับและ UPDATE v1.03 WITH DLC - RELOADED มันใช้กับตัว DELXE EDITION ไม่ได้นะครับมันจะมีปัญหา

ผมก็ให้ตัวอัพเดทของ 3DM ให้แล้วนิครับ

ลองไปอ่านดูนะครับผมบอกไว้ละเอียดมากแล้วนะตามนี้ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=208930&page=57