PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับเครื่องเล่น DVD หน่อยครับ

ArmyLight
24th December 2013, 18:08
อยากทราบว่าเครื่องเล่น DVD Samsung รุ่น DVD C450K สามารถเล่นหนังผ่านช่องทาง USB ได้ไหม ถ้าได้ต้องนามสกุลอะไร เพราะรองเสียบเข้าไปแล้วมันหาไฟล์ไม่เจอ ไฟล์ที่รองคือ MP4 MPG

chikuva
25th December 2013, 06:19
ไฟล์ที่รองรับคือ mp4 mpq แล้วโค๊ดที่รองรับล่ะครับ รองรับการเข้ารหัสแบบไหนบ้าง
เครื่องมองเห็นแฟรตไดร์หรือเปล่า
แฟรตไดร์เป็น fat32 หรือยัง

ArmyLight
25th December 2013, 08:37
ผมไม่ได้บอกว่าไฟล์รองรับคือ MP4 MPG แต่ผมบอกว่าไฟล์ที่รองแล้วมันไม่ได้คือ MP4 MPG อ่านดีๆด้วยครับ

G-man
25th December 2013, 08:50
:o:o:o

ที่เล่นไม่ได้ก็เพราะ ลิง กลายเป็น เรือ :o:o:o

kidsylenser
25th December 2013, 08:59
ใช้ตัวผิดความหมายเปลี่ยนเลย ต้องเป็น "ไฟล์ที่ลอง" ถ้า "รอง" อันนี้ความหมายคือ "รองรับ"

----------------------------------------------

ส่วน MP4 มันมี Code ที่ใช้ในการ เข้ารหัสด้วยครับ ต้องลองดูว่า เครื่อง DVD รองรับ Code แบบไหน แล้วไฟล์เป็น Code ไหน

มันมีแบบ MPEG4 กับ H264

---------------------------------------------

http://www.samsung.com/th/consumer/tv-audio-video/dvd-recorder-player/dvd-player/DVD-C450K/TSE

เปิดดูแล้ว เครื่องรองรับ MP3, WMA, JPEG, MPEG-4, DivX

ต้องใช้ไฟล์ VDO ที่เป็น MP4 Code MPEG4 ครับ ถ้าเอา H264 มาจะดูไม่ได้