PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : external hddมีเสียงดังครับ!

VaproHonoR
24th December 2013, 21:59
บางครั้งมันจะมีเสียงดังขึ้นมาครับ เหมือนกับเสียงอะไรขูดกัน ตอนนี้กลัวมันพังมากเลยครับ:scare ถ้าใกล้พังผมจะได้หาตัวใหม่มาเพราะในนั้นมีอะไรเยอะมากเลยครับ:(

chikuva
25th December 2013, 06:23
ก่อนหน้านี้เคยเป็นไหมครับ เป็นมานานแล้วหรือเพิ่งเป็น
ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็นลักษณะของการที่ HDD หยุดหมุน(พักตอนที่ไม่มีการทำงาน)แล้วพอมีการทำงานมันก็จะมีเสียงขึ้นมาแปบหนึ่ง
แต่ถ้ามีเสียงนานๆเลยก็คงใกล้เสียแล้ว
ส่วนข้อมูล หากว่าสำคัญจริงๆก็ต้องทำกา backup ใว้ตลอดนั้นแหละครับ

USED_JKG
31st December 2013, 10:32
หา HDD ใว้สำรองใหม่ได้เลยครับ