PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ไร้สาระ]นี่ผมจะซวยไปไหม!

Sir.Potty Magnificent
25th December 2013, 21:24
คือ เดือนที่แล้วก็แว่นพัง หมดไป 2000.-กว่าๆ ปวดฟันเดือนนี้ต้องไปทำฟัน หมดอีก 6000.- พอถึงวันที่จะทำฟันซี่นี้เสร็จ(หมอนัดตอนเย็น) ตอนเที่ยงกินข้าวอยู่ดีๆ เคี้ยวโดนอะไรแข็งๆเอาออกมาดู ชิบละ ปรากฏฟันซี่เก่าที่เคยทำไป ดันมาแตก! หมอบอกต้องหมดอีก 10,000.-กว่าๆ เพื่อทำ เดือย+ครอบฟัน:eek:

คือเจอ สเตปการเสียตังแบบนี้ ช็อคอะครับ ยังดีที่อีกไม่นานจะถึงตรุษจีน(เดือนนิดๆ)จะได้เอาเงินไปทำ ครอบฟัน :sweat

เจองี้แทบร้องอะครับ T T

]J[okeR
25th December 2013, 21:46
มันถึงคราวซวยของท่านแล้วหล่ะ เดียวสิ่งดีๆก็ตามมาเองคับสู้ๆคับ :cool:

I3lacKSwoi2D
25th December 2013, 22:42
ถ้าเจอเรื่องแย่ๆมามาก เดี๋ยวสิ่งดีๆก็ตามมามากเองแหละครับ และมันเป็นแบบนี้ตลอด สู้ๆครับ :cool:

ChaDcHaN
25th December 2013, 22:48
มันไม่แย่ตลอดหรอกครับผม

basz17
25th December 2013, 22:53
สู้ๆ :pleasantry

$3MiFiN@L$
25th December 2013, 22:55
ปีชงหรือป่าวปีหน้า

M40A3
25th December 2013, 22:57
ผมก็ด้วยครับ ขจกท. เดือนธันวาคมปีนี้ผมซวยมากๆเลยครับ หลายๆ เรื่อง ด้วยครับ เซงมากครับ

totawan002
25th December 2013, 23:03
ผมว่าผมก็โดน เรื่องซวยเล่นงานนะ ไปต่อยเขาดันปากแตกแถมมามีเรื่องกะเพื่อนอีกท้ายสุดน้องดันโดนน้องอีกคนต่อย

youthgts
25th December 2013, 23:42
ผมเอาบ้างครับ ระบายความซวยตั้งแต่ต้นปี ( เห็นเขาว่าปีนี้ ปีชงของผม ปีกุน )

เริ่มต้นปีใหม่มานั่งฉลองคนเดียว

ห้องเรียนอันเป็นที่รักโดนยุบ เพื่อนในห้องที่เคยร่วมกลุ่มกันมา กระจายไปทั่วแผนก

เพื่อนที่รักมากๆ เลิกคบ คบกันมาตั้งแต่ อนุบาล จนถึง ปวช.3 มันเกลียดขี้หน้าเราซะงั้น ทั้งที่หยอกนิดเดียวแท้ๆ

เพื่อนอีกคน มันอายุ 19 แต่สมองแค่ 10 ขวบ วันๆหาแต่ตีนให้ แอ๊ก กร่าง

เพื่อนอีกคน ขโมยของในบ้านไป Ps2 กุอุตส่าเก็บไว้แล้วแท้ๆ มันเอาไปขาย 1พันบาท พอผมไปหาซื้อใหม่ มันราคา 4 พัน OH GOD / จนกระทั่งบัดนี้ ไอเพื่อนเวรตัวนี้มันก็ยังหนีหนี้ผมอยู่

ทำโทรศัพท์ พัง 3 เครื่อง เสียหายเกือบ 4 หมื่น

แม่ทะเลอะกับญาติ ทำให้ร้านค้าที่เขาหุ้นกัน ต้องเลิก แม่ผมต้องย้ายร้าน (ทั้งๆที่แม่ผมเป็นคนหาที่ทำร้านค้า) ผมเลยซวยไปด้วย เพราะว่า ติดเน็ตไว้กับร้านทำให้ยกเลิก (เจ็บปวดมาก)

น้ำท่วมบ้าน ไม่มีใครเข้ามาช่วยเหลือ ต้องว่ายน้ำออกไปเอา ทั้งๆไอบ้านๆ ข้างมันเจือกมา ประเคน ถึงบ้าน

ตารางสอนการเรียนปีนี้ ที่รุ่นพี่เห็นยังบอกว่า ซวยในหลายปี เจอแต่อาจารย์ อัจฉริยะ ที่สอนอะไรมา ตูก็ไม่รู้เรื่อง (บางคนเพี้ยน เดินคุยคนเดียว)

ลอยกระทง ตั้งอธิษฐาน ขอให้ความซวยที่ประสปอยู่เนี่ย ไปกับกระทงซะ อธิษฐานเสร็จก็ปล่อยลอยลงน้ำ กระทงคนอื่นลอยไปไหนต่อไหนแล้ว แต่ของผมยังอยู่ที่เดิม ผมก็เลยกวักให้ไปไกลๆ ผลคือ กระทงคว่ำ (อายมาก สาวเยอะมากมองมาที่ผมแล้วขำ)

ตังเก็บไว้อัพเกรดคอม แม่เอาไปแต่งร้านค้า T__________T

วันนี้ก็สดๆ ไปดูหนัง 47 โรนิน ขากลับรถยางแตก 2 รอบ แถม รอบ 2 แตกในที่กันดารไม่มีร้านซ่อม กระเป๋าก็ตังหาย ซวยส่งท้ายปี - -*

ขอขอบคุณ จขกท. ที่ซวยเป็นเพื่อนนะครับแหม่ :sweat

assassimer
25th December 2013, 23:58
หลังจากหมดเรื่องร้ายๆ จะเรื่องดีๆเสมอ Happy New year 2014

Innes
26th December 2013, 00:12
จะปีใหม่และก็ขอให้โชคดีทุกคนนะครับ นึกถึงแต่สิ่งดีๆเดี๋ยวมันก็มาหาเราเองล่ะน่า :heart:heart

kingtamza
26th December 2013, 00:54
ผมเอาบ้างครับ ระบายความซวยตั้งแต่ต้นปี ( เห็นเขาว่าปีนี้ ปีชงของผม ปีกุน )

เริ่มต้นปีใหม่มานั่งฉลองคนเดียว

ห้องเรียนอันเป็นที่รักโดนยุบ เพื่อนในห้องที่เคยร่วมกลุ่มกันมา กระจายไปทั่วแผนก

เพื่อนที่รักมากๆ เลิกคบ คบกันมาตั้งแต่ อนุบาล จนถึง ปวช.3 มันเกลียดขี้หน้าเราซะงั้น ทั้งที่หยอกนิดเดียวแท้ๆ

เพื่อนอีกคน มันอายุ 19 แต่สมองแค่ 10 ขวบ วันๆหาแต่ตีนให้ แอ๊ก กร่าง

เพื่อนอีกคน ขโมยของในบ้านไป Ps2 กุอุตส่าเก็บไว้แล้วแท้ๆ มันเอาไปขาย 1พันบาท พอผมไปหาซื้อใหม่ มันราคา 4 พัน OH GOD / จนกระทั่งบัดนี้ ไอเพื่อนเวรตัวนี้มันก็ยังหนีหนี้ผมอยู่

ทำโทรศัพท์ พัง 3 เครื่อง เสียหายเกือบ 4 หมื่น

แม่ทะเลอะกับญาติ ทำให้ร้านค้าที่เขาหุ้นกัน ต้องเลิก แม่ผมต้องย้ายร้าน (ทั้งๆที่แม่ผมเป็นคนหาที่ทำร้านค้า) ผมเลยซวยไปด้วย เพราะว่า ติดเน็ตไว้กับร้านทำให้ยกเลิก (เจ็บปวดมาก)

น้ำท่วมบ้าน ไม่มีใครเข้ามาช่วยเหลือ ต้องว่ายน้ำออกไปเอา ทั้งๆไอบ้านๆ ข้างมันเจือกมา ประเคน ถึงบ้าน

ตารางสอนการเรียนปีนี้ ที่รุ่นพี่เห็นยังบอกว่า ซวยในหลายปี เจอแต่อาจารย์ อัจฉริยะ ที่สอนอะไรมา ตูก็ไม่รู้เรื่อง (บางคนเพี้ยน เดินคุยคนเดียว)

ลอยกระทง ตั้งอธิษฐาน ขอให้ความซวยที่ประสปอยู่เนี่ย ไปกับกระทงซะ อธิษฐานเสร็จก็ปล่อยลอยลงน้ำ กระทงคนอื่นลอยไปไหนต่อไหนแล้ว แต่ของผมยังอยู่ที่เดิม ผมก็เลยกวักให้ไปไกลๆ ผลคือ กระทงคว่ำ (อายมาก สาวเยอะมากมองมาที่ผมแล้วขำ)

ตังเก็บไว้อัพเกรดคอม แม่เอาไปแต่งร้านค้า T__________T

วันนี้ก็สดๆ ไปดูหนัง 47 โรนิน ขากลับรถยางแตก 2 รอบ แถม รอบ 2 แตกในที่กันดารไม่มีร้านซ่อม กระเป๋าก็ตังหาย ซวยส่งท้ายปี - -*

ขอขอบคุณ จขกท. ที่ซวยเป็นเพื่อนนะครับแหม่ :sweat

โหดร้ายจัง เป็นไบอรันรืเปล่าเนี่ย :o:o:o