PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับเกมล็อคโซนครับ

Patanin123
26th December 2013, 10:16
พอดีผมได้คีย์เกมมาครับ แล้วมารู้ทีหลังว่ามันเป็นเกมล็อคโซน และผมก็เปิดใช้ไปแล้วด้วย(แต่ยังไม่ได้ติดตั้งนะครับ)

อยากถามว่าถ้าผมมีเกมล็อคโซนไว้ใน Steam แบบนี้เนี้ยผมจะเสี่ยงโดนแบนมั้ยครับ

athapolkub
26th December 2013, 10:28
ผมเล่น Assassin's Creed BF RU+CIS สบาย ๆ อยู่เลยครับเนี่ย

Lonely_Knight
27th December 2013, 15:30
น่าจะไม่โดนแบนครับ แค่โดนริบเกมทีค่ล็อกโซนนั้นๆคืนไป

ทางที่ดีเพื่อความปลอดภัยอย่าเลยดีกว่าครับ

kidsylenser
27th December 2013, 15:38
ไม่โดนแบนครับ เกมไม่หายด้วย

เล่นข้ามโซน ต้องใช้ id โซนอื่น gift เกมมาให้ หรือ redeem code ได้ครับ

แต่ได้ข่าวมาว่า steam กำลังจะไม่ให้ gift ข้ามโซนแล้ว

---------

แต่ถ้าใช้ id us แล้วเก็บเงินด้วย th แล้ว gift เข้า id th อาจจะโดนได้

ปล.อันนี้ตามที่ผมเข้าใจนะ หรือมีใครรู้จริงช่วยค้านผมด้วยนะ