PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง การลดราคาของ steam

double6
26th December 2013, 13:08
ก็ช่วงนี้ steam ลดราคากันอยู่ ผมก็สนใจอยากจะจัดแท้กับเขาสักหน่อย
ก็เห็น skyrim รวบครบแพ็คเลยน่าสนดี เกือบจะจัดและแต่ติดที่ยังไม่ได้ทำ ktb ว่าจะไปทำก็ยังไม่ได้ทำ วันนี้เงินออกพอดีว่าจะเลยไปทำ
แล้วล่าสุดพึ่งเข้า steam มาเห็นว่าราคามันลดลงอีก เลยอยากจะถามว่าถ้าผมยังไม่ซื้อรอใกล้ๆอีกนิด ราคามันจะเพิ่มกลับขึ้นไปไหมครับ (หมายถึงในช่วงลดราคานี้อะน่ะ

ป.ล. ซื้อผ่าน steam แล้วผมสามารถโหลดลงเครื่องแล้วเล่นผ่าน steam ในเครื่องได้เลยใช่ไหมครับ หรือว่าผมต้องไปเอา key มายืนยันอะไรอีกครั้งหรือเปล่าครับ
ครั้งแรกที่จะจัดเกมส์แท้ๆ ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเล้ย 555+

Zidane
26th December 2013, 13:14
1.ปกติทั่วไปจะลดที่ 75% ครับ มากกว่านั้นคือนานๆ หรือเป็นพิเศษๆจะมาที่ ถ้าเห็น 80% ก็กดได้เลย อะไรแบบนี้
2.โหลดแล้วเล่นได้เลยครับสะดวกกว่าโหลดเถือนอีกนะเพราะ key จะเอาไป redeem ใน steam อัตโนมัติครับ ถ้ากดซื้ออยู่ที่สตีมอ่ะนะ
ถ้าซื้อจากเว็บอื่นก็ต้องเอาคีย์ไปใส่เอง นอกนั้นก็เหมือนกัน

armakusarecord
26th December 2013, 13:20
เถื่อนเถอะครับง่ายดี เล่นฟรี

kidsylenser
26th December 2013, 13:40
ถ้าเป็นไปได้แนะนำ be1st ครับ ผมใช้ ktb กด steam ได้แต่กด origin ไม่ได้ :sweat

เวลาจะกด origin จะเดินไปขโมยบัตรพี่มากด แล้วก็เอาเงินสดให้ :)

ถ้าซื้อใน steam เกมจะเข้า id ทันทีครับไม่ต้องใช้คีย์

--------------------

ส่วนเรื่องลดราคานั้น

ตอนนี้อยู่ใน Daily Deals จะลดราคาแบบสุด ๆ จะหมดเวลาประมาณประมาณ ตี 1 คืนนี้

พอหมดเวลาจะไปอยู่ใน Yesterday's Big Deals ก็จะหมดเวลาตอน ตี 1 คืนวันศุกร์

ถ้าหมดเวลาใน 2 วันนี้ราคาจะขึ้นครับ

ส่วน Flash Sales จะลดราคาแค่ 8 ชั่วโมงเท่านั้น

jing30752
26th December 2013, 13:43
ถูกมากๆแล้วครับ ถ้าจะจัดก็จัดเลยหาเว็ปที่รับซื้อก็ได้ครับ เพราะไปสมัครเอาตอนนี้ ก็ไม่ทันครับ

ghostboo
26th December 2013, 13:44
ไม่ต้องทำใบเคดิตก็ซื้อได้แล้วนิครับ :cool:

ผมซื้อผ่าน MOL ซื้อผ่านสตีมจากเครื่องที่ทำงาน แล้วทำการ Backup นำไปใส่ในเครื่องที่บ้านครับ

double6
26th December 2013, 14:14
ถูกมากๆแล้วครับ ถ้าจะจัดก็จัดเลยหาเว็ปที่รับซื้อก็ได้ครับ เพราะไปสมัครเอาตอนนี้ ก็ไม่ทันครับ

เย็นนี้จะเอาเงินไปฝากธนาคารก็เลยจะถามขั้นตอนการทำ ktb เลยไม่รู้ว่าทำแล้วได้เลยหรือต้องรออีกไหม ถ้ารอนานผมก็จะเติม MOL เอาและกันเพราะก็สมัครไว้แล้ว ฮ่าๆ

เถื่อนเถอะครับง่ายดี เล่นฟรี

ก่อนหน้านั้นผมก็เล่นเถื่อนอะนะ :o
แต่ผมมาคิดๆดูผมอยากจะซื้อแท้นะ ในเมื่อผมมีเงินผมก็อยากจะสนับสนุนของแท้นะครับ :heart

ถ้าเป็นไปได้แนะนำ be1st ครับ ผมใช้ ktb กด steam ได้แต่กด origin ไม่ได้ :sweat

ส่วนเรื่องลดราคานั้น

ตอนนี้อยู่ใน Daily Deals จะลดราคาแบบสุด ๆ จะหมดเวลาประมาณประมาณ ตี 1 คืนนี้

พอหมดเวลาจะไปอยู่ใน Yesterday's Big Deals ก็จะหมดเวลาตอน ตี 1 คืนวันศุกร์

ถ้าหมดเวลาใน 2 วันนี้ราคาจะขึ้นครับ

ส่วน Flash Sales จะลดราคาแค่ 8 ชั่วโมงเท่านั้น

มีคำถามครับ !! be1st คืออะไรครับ พอดีมีบัญชีแค่่ของกรุงไทยอย่างเดียว
ขอบคุณที่อธิบายเรื่องลดราคานะครับ แสดงว่าผมเหลือเวลาแค่ 2 วันซินะ ไม่งั้นเดียวมันจะเด้งราคากลับ งั้นไม่รอและกดเลยดีกว่า แฮะๆ
แล้วใน steam มีคิดค่า vat เหมือนของ MOL ไหมครับ พอดีเอาไปคำนวนใน google ดูแล้ว skyrim legendary มันตกอยู่ 600 กว่าบาทแน่ะ เดี๋ยวจะได้ถอย xcom enemy unknow มาคู่ด้วยเลย หึหึ

ป.ล. ไม่ใช่ว่าจะไม่เล่นเถื่อนเลยแต่ยอมรับผมก็เล่นเถื่อน ส่วนเกมส์ที่เล่นแล้วมันผูกพันผมก็อยากจะมีของแท้เก็บไว้มันเป็นความภูมิใจเล็กๆอะนะ (ส่วนเกมส์อื่นๆเถื่อนไปกก่อนรอมีเงินรอบหน้า ฮาๆ)

อ้อเกือบลืม ขอบคุณทุกๆคนมากๆเลยนะครับ :heart

Zidane
26th December 2013, 14:18
ถ้ามีโอกาสค่อยซื้อก็ได้ครับ เล่นเถื่อนเก็บแท้ไว้ตอนมันลดราคาก็ไม่เสียหาย

headshot deluxe
26th December 2013, 14:56
บนสตีม 75% คือจุดลดต่ำสุด ของเกมดังๆ ฟอร์มยักษ์
80-90% มักจะเป็นเกมอินดี้ เกมเล็กๆ หรือไม่ก็เกมเก่าโคตรๆ

บางทีผมก็ไปซื้อเว็บ greenmangaming เพราะนอกจากจะลด 75% แล้วยังมีคูปองลดพิเศษให้ (เกือบ) ทุกเกม ลดเพิ่มอีกจากราคาลดแล้ว 20-25% แล้วแต่ช่วง เป็นคีย์สตีมเหมือนกัน

DeKidZapper
26th December 2013, 15:07
ถ้าอยากเข้าวงการแท้แต่งบไม่มีผมแนะนำซื้อhubble สตีมด่้วยเริ่มต้นแค่30+บาทถึงจะไม่ค่อยมีเกมสืดังมาทำให้หลายคนเจ็บหลังมาแล้ว

popza01
26th December 2013, 15:37
skyrim ช่วงนี้เห็นลดบ่อยนะครับ ไม่ทันก็รอหน่อยนะครับ 75%นี่ลดสุดๆเท่าที่เคยเห็นกับsteamแล้วครับสำหรับเกมนี้

ถ้าซื้อกับsteamเกมจะเข้าไปอยู่ในคลังโหลดเล่นได้เลยครับ

คำเตือน:การซื้อเกมมีความเสี่ยง ผู้ซื้อเกมกรุณาทำใจยอมรับการหักหลัก ก่อนจะซื้อ

bobbyTJ
26th December 2013, 15:58
มีคำถามครับ !! be1st คืออะไรครับ พอดีมีบัญชีแค่่ของกรุงไทยอย่างเดียว
ขอบคุณที่อธิบายเรื่องลดราคานะครับ แสดงว่าผมเหลือเวลาแค่ 2 วันซินะ ไม่งั้นเดียวมันจะเด้งราคากลับ งั้นไม่รอและกดเลยดีกว่า แฮะๆ
แล้วใน steam มีคิดค่า vat เหมือนของ MOL ไหมครับ พอดีเอาไปคำนวนใน google ดูแล้ว skyrim legendary มันตกอยู่ 600 กว่าบาทแน่ะ เดี๋ยวจะได้ถอย xcom enemy unknow มาคู่ด้วยเลย หึหึ

ป.ล. ไม่ใช่ว่าจะไม่เล่นเถื่อนเลยแต่ยอมรับผมก็เล่นเถื่อน ส่วนเกมส์ที่เล่นแล้วมันผูกพันผมก็อยากจะมีของแท้เก็บไว้มันเป็นความภูมิใจเล็กๆอะนะ (ส่วนเกมส์อื่นๆเถื่อนไปกก่อนรอมีเงินรอบหน้า ฮาๆ)

อ้อเกือบลืม ขอบคุณทุกๆคนมากๆเลยนะครับ :heart

be1st visa debit card เป็นเหมือนบัตร ATM แต่ใช้แบบเครดิตการ์ดได้ (แต่ต้องมีเงินในบัญชีพอ) เวลาซื้อของมันจะหักเงินในบัญชีโดยตรง ไม่สามารถสำรองจ่ายหรือจ่ายคืนได้เหมือนบัตรเครดิต

มีของกรุงเทพแต่ไม่เคยใช้ซื้อของเลย หุหุ

Volcanus
26th December 2013, 16:03
ล่าสุดเมื่อปลายเดือนที่แล้วผมไปทำบัตรที่กรุงไทยมาใหม่ มันเปลี่ยนเป็นบัตรATM แต่ใช้แบบเครดิตการ์ดได้หมดแล้วนะ ผมเลยจัดซะยับหมดไปเป็นพันเลยช่วงนี้ 555+

มันมีเขียนมุมขวาล่างบัตรว่า VISA หรือเปล่าครับ ของผมบัตรใหม่มันเขียนไว้นะ แต่ไม่แน่ใจใช้ได้ไหม เห็นน้องผมว่าถ้ามี VISA มันใช้ซื้อของออนไลน์ได้เลย แต่มันก็ไม่แน่ใจ (พูดเหมือนแน่ใจ :o)

มีครับๆ เป็นบัตรสีฟ้าแบบถูกสุด มีเขียนว่าVisa ซื้อของได้ปกติ

double6
26th December 2013, 16:23
ล่าสุดเมื่อปลายเดือนที่แล้วผมไปทำบัตรที่กรุงไทยมาใหม่ มันเปลี่ยนเป็นบัตรATM แต่ใช้แบบเครดิตการ์ดได้หมดแล้วนะ ผมเลยจัดซะยับหมดไปเป็นพันเลยช่วงนี้ 555+

มันมีเขียนมุมขวาล่างบัตรว่า VISA หรือเปล่าครับ ของผมบัตรใหม่มันเขียนไว้นะ แต่ไม่แน่ใจใช้ได้ไหม เห็นน้องผมว่าถ้ามี VISA มันใช้ซื้อของออนไลน์ได้เลย แต่มันก็ไม่แน่ใจ (พูดเหมือนแน่ใจ :o)

มีครับๆ เป็นบัตรสีฟ้าแบบถูกสุด มีเขียนว่าVisa ซื้อของได้ปกติ

แล้วตกลงบัตรตัวนั้นก็ใช้ซื้อเกมสจาก steam ก็ได้ด้วยเหรอครับ ไอ้บัตร KTB shop smart อะนะครับ

Zidane
26th December 2013, 17:15
ผมใช้ be1st อยู่จ่ายได้ทุกอย่างแต่มันจะหักเงินในบัญชีเย แบบนี้ก็ดี

double6
26th December 2013, 17:35
ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยครับ ไม่ต้องไปทำบัตรใหม่เลยด้วยซ้ำไม่ต้องไปทำ KTB Online ด้วยซ้ำ มีบัตรอันเก่ามันเขียนมุมขวาล่างว่า VISA ก็เลยลองดู ซื้อได้เฉยเลย หุหุ
ขอตัวไปช๊อปเกมส์ที่เหลือก่อนนะครับ แต่งบเหลือนิดนึง
เดี๋ยวจะไปตั้งกระทู้โชว์สักนิดสำหรับเกมแท้แรกในชีวิต หึหึ
ขอบคุณทุกๆท่านมากๆเลยครับ :heart

แล้วไปเอา LEFT 4 DEAD 2 ฟรีมาหรือยังละรีบไปเอาดิ

ครับพึ่งเห็นข่างเมื่อตอนกลางวันกดไปแล้วแต่มันยังลงไม่ได้ แต่ตอนนี้รู้สึกจะลงได้แล้วแต่ยังไม่ลงครับเดี๋ยวรอลง skyrim เสร็จก่อนค่อยลงต่ออะครับ ฮิฮิ

manglove
26th December 2013, 17:44
แล้วไปเอา LEFT 4 DEAD 2 ฟรีมาหรือยังละรีบไปเอาดิ