PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมจะทำยังไงกับพ่อดี

ballba
28th December 2013, 02:13
คือพ่อผมเขาดูช่อง blue sky ทั้งวันทั้งคืน

ถึงขั้นเสพติด เป็นเดือนแล้วครับ เขาไม่ยอมไปไหนเลย

วันๆนั่งอยู่หน้าทีวี นอนหลับก็เปิดทิ้งไว้

ปกติเขาจะออกไปนั่นนี่ กินข้าวปาตี้กับเพื่อนบ้าง

หลังๆเขาเริ่มให้ผม ไปซื้อข้าวให้เขา แล้วเขาก็กินตรงที่นอน

อยุ่อย่างงั้น คือแบบว่า ไม่เคยเปลี่ยนช่องเลยนะ เป็นเดือนแล้ว

พ่อผมไม่ดูอะไรเลยจริงๆ รับรู้ข่าวสาร 24ชม. อ่ะ

พูดยังไงเขาก็เหมือนเดิม เดี๋ยวนี้แม่ผมก็เรียกพ่อว่า บลูสกาย เป็นชื่อใหม่ที่ตั้งให้

แม่บอกว่าปล่อยไว้นานๆไม่ได้ จะยิ่งเครียด

เวลาผมออกไปไหน หรือไปเที่ยว ไปนอนบ้านแฟน ผมก็ต้องซื้อของไว้ให้เขา :sweat

neverdia
28th December 2013, 02:31
พ่อผมก็เป็น ปล่อยแกไปเถอะครับ แกแค่ต้องการเกาะติดเหตุการณ์เพราะการเมืองมันร้อนเเรง คนที่สนใจด้านการเมืองก็ไม่แปลกที่จะติดตามขนาดนี้ แต่อาจจะบอกให้ออกไปข้างนอกบ้างก็ได้ครับ ให้ไปออกกำลังกาย อย่างน้อยให้แกออกไปกินข้าวแกงนอกบ้านก็ยังดี ให้แกได้พักสมองซักช่วงนึง

jinzo
28th December 2013, 03:13
โหห แม่ผมยังไม่ขนาดนี้เลยนะ -*-

ILoVePaNgYa
28th December 2013, 04:41
เหมือนปู่ผมเลยครับดูแต่ช่องเสื้อแดง - -"

tonza
28th December 2013, 09:18
ย่าผมเหมือนกับ เปิดคาไว้ทั้งวันอ่าครับ แถมทีวีอยู่ใกล้คอมอีกเวลาจะดูไรในคอมต้องเสียบหูฟัง ผมไม่ชอบเสียบหูฟังอ่า

darkperson50
28th December 2013, 09:27
ทำไมยายผมดูแต่ช่องป้าเชง - -