PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอกำลังใจหน่อยครับ

Shizuku
29th December 2013, 17:55
คือ ถ้าใครจำได้ผมเคยตั้งกระทู้เกี่ยวกับผุ้หญิงคนนึงเอาไว้ จิ้ม (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=207907)
ครับ หลังจากนั้นผมก็ยังไม่ยอมแพ้นะครับ ผมปรับความเข้าใจกับเธอ
สรุปแล้ว แฟนเก่าเธอชอบมาวุ่นวายกับเธอ เธอเลยไม่ค่อยชอบเท่าไหร่
ทุกอย่างผ่านไปด้วยดี คุยกันปกติ นัดกันไปเที่ยว

ปกติผมจะเป็นคนทักแชทเธอไปก่อนเสมอ ในทุกๆ วัน
แต่เธอกลับจะทักมาหาผม เฉพาะเวลาที่เธอมีเรื่องเดือดร้อน หรือต้องการยืมเงินเท่านั้น
โดยเธอชอบอ้างว่าทะเลาะกับที่บ้าน ผมก็ไม่คิดไรมากนะ ด้วยความที่บ้านผมค่อนข้างมีฐานะ
ผมจึงให้เธอไปตลอด เธออยากได้อะไรก็ซื้อให้ถ้าไม่เกินกำลัง
ค่าเทอมเธอบางส่วนผมก็เป็นคนช่วยออกให้เธอเป็นคนจ่าย
แต่ ! ผมกับเห็นชื่อเธอในใบค้างค่าเทอมของวิทยาลัย (ผมเป็นเด็กอาจารย์ครับ เลยขอดูได้)

ผมเลยเริ่มสงสัย แล้วไปถามเพื่อนของเธอ ซึ่งสนิทกับผมเหมือนกัน
ว่าเธอมีปัญหากับที่บ้านหรือป่าว และได้ถามไปด้วยว่าเธอมีแฟนหรือยัง
ก่อนหน้านี้เธอเคยบอกให้เราลองดูใจกันไปก่อน ถ้าเป็นแฟนกันได้ค่อยว่ากัน ผมเลยไม่ได้สะกิตใจเรื่องนี้
เพื่อนของเธอ ตอบมาว่า เธอไม่มีปัญหากับที่บ้าน และ เธอก็มีแฟนแล้วด้วย
ตอนแรกผมก็ไม่ปักใจเชื่อนะ เพื่อนผมเลยไปหลอกถาม แล้วแคปภาพมาให้ดู
พอได้เห็นภาพนั้น แทบล้มทั้งยืนเลยครับ มันเจ็บมาก

ทั้งๆ ที่ผมเชื่อมาตลอดว่าเธอจะรักผมบ้าง
ทั้งๆ ที่ผมรักเธอมาก เป็นห่วงเธอตลอดมา
คอยอยุ่ข้างๆ เธอตอนเธอมีปัญหา
ตามใจเธอ เอาใจเธอเท่าที่ผมจะทำได้
ทำตามสัญญาที่เคยให้ไว้กับเธอมาตลอด
แต่เธอกลับ....ตอบแทนความรักของผมได้เจ็บขนาดนี้
ผมในตอนนี้รู้สึกเหมือนลุกไม่ขึ้นเลยครับ
เจ็บมาก เจ็บจนไม่รู้จะพูดยังไง
ทั้งรัก ทั้งห่วง สุดท้ายเธอกลับทำแบบนี้กลับผม
-------------------------------------------------------------------------------------------
แม่ผมก็เคยบอกว่า ไม่อยากมีผม
พ่อผมก็ไม่เคยสนใจผม
เพื่อนสนิทก็สอบทหารติดเลยไม่ค่อยได้เจอกัน
เพื่อนที่เคยสัญญาว่าจะมาเจอกันหลังเรียนจบ ก็ไม่เจอกันอีกเลย
อาจารย์ที่ผมรักเหมือนแม่ก็ลาออก ทิ้งผมไว้
พี่สาวก็แยกไปอยู่กับแฟน
หญิงที่ผมรักที่สุดก็........
ทำไม ผมผิดอะไร ถึงไม่มีคนต้องการ ถึงมีแต่คนหลอกลวง
ความสามารถ ความเก่ง จะมีไปทำไม ในเมื่อไม่มีใครสนใจผมเลยแม้แต่น้อย
ผมคงไม่เหลือใครแล้วจริงๆ สินะ......
-------------------------------------------------------------------------------------------
ยังไงก็ขอกำลังใจหน่อยครับ รุ้สึกเหมือนจะหมดแรง ไม่ไหวแล้ว พิมพ์ทั้งน้ำตา

pkghpk666
29th December 2013, 18:31
ทำให้เขาเสียดายเรามากที่สุดครับ ถ้าเป็นผมน่ะ

และก็หาเพื่อนใหม่ครับ ^^ เล่นเกมส์ ก็ช่วยได้ เที่ยวก็ช่วยได้ ^^ หาใครไปสักคน แล้วลองเปิดใจใหม่อีกครั้ง

misszee2012
29th December 2013, 18:49
"เวลาคนดู นาฬิกา จะมีสักกี่คนที่มองแล้วเจอเข็มวินาที...ทั้งๆที่***** ทำงานกว่าเพื่อน..!!..."
"คนเรา***** ชอบ มอง ข้าม สิ่ง เล็กๆ"
คุณแน่ใจแล้วหรอว่าคน รอบๆข้างคุณ ไม่มีไครที่จะต้องการ คุณสักคน เลยเรอะ..!
คุณมั่นใจแล้วหรอ ว่า ไม่มีไครเป็นห่วง คุณจริง ๆ
อ่ะ...!..แปป นั่งฟังเพลงแล้วอิน*****ลืมว่าจะพูดอะไร ซึ่งๆไป อ่ะพี่..-..-
ชีวิตมันมีอะไรให้ทำตั้งหลายอย่างง..น่า...
จากที่ผมฟังมาคราวๆแล้วน่ะ..ผมว่าพี่ไม่ได้ชอบ เค้า..น่ะครับ
อาจน่ะแค่ปลื้ม หรือหลง อยู๋ก้ได้น่ะ ครับ...^^
ซึ่งพี่ก้ลอง ถามตัวเองว่า...
พี่ชอบเขาทำไหม ทำไหมจึง ชอบ เค้า...
ชอบในสิ่งที่ เขาเป็น หรือ ชอบในสิ่งที่เราอยากให้เขาเป็น
ในชีวิตผมน่า...ผมว่าชีวิตของ นักเรียน มัธยม น่ะสนุกที่สุดแล้วว..
ถึงมันจะ มีกฏมีเกณ..อะไรทั้งมากมาย
ไม่เหมือนชีวิต มหาลัย ที่ปล่อยเด็กตามอิสระ...
ไม่มาเรียนก็ได้...ขอแค่มาสอบให้ผ่านแน่นั้นเอง..(นี้พี่ผมบอกน่ะ..)
อ๊ะ..!!นอกเรื่องล่ะ..
ก้..ถ้าเขาไม่ชอบ หรือ รักพี่จริงๆแล้วน่า ซึ่งจากที่ผม อ่านมาน่ะ..เขาไม่ได้รักพี่จริงๆหรอกเขาแค่หลอกใช้พี่เท่านั้นล่ะครับเหมือนคว*ยโง่ๆให้คนจูงเ่ล่นเท่านั้นล่ะ..
พี่ก้ต้อง..(ต้องน่ะผมว่า)..ปล่อยเขาไปได้แล้ววครับ..!.
แล้วพี่ก้ต้องทำตัวให้ดีขึ้น ยิ่งขึ้นไปอิก...เพื่อที่จะว่า..ผู้หญิง คนนั้น..น่ะเขา คิดผิด.!!.
...ที่ไม่เลือกพี่...
...และการมีโลกส่วนตัวสูงนั้นมันก็ไม่ได้มีแต่ผลเสียอย่างเดียวน่ะครับ...เช่น(ดร่ามาแปปนะของผม-..-)...ชีวิตผม นี่พ่อแม่แยกทางกัน..ผมก้..รู้ข่าวตอนแรกก้เฉยๆน่ะ..แต่ผมคิดว่าพ่อกับแม่ก้ต้องมีเหตุผลกันจริงๆนั้นล่ะครับถึงได้เลือกทางนี้อ่ะ..ไม่งั้นจะเลิกกันทำไหมแต่งงานกันมาตั้ง เกิบ 20 แล้วมั้ง?..?..การที่ผมเป็นคนมีโลกส่วนตัวเป็นต้นทุนอยู๋แล้วนัี้นมัันทำให้ผมทำใจได้เร็วขึ้นมากเลยทีเดียวเชียวน่ะ..
สรุปล่ะกัล ... เลิกไปเลยครับพี่ ... พี่ถามตัวเองดูดิว่า..".จะยอมเจ็บครั้งเดียวแล้วเดินจากมันมา" หรือ ".จะยอมทนเจ็บ..กับมัน..ยอมถึงแม้จะได้เจอแต่ความสุขปลอมๆ..กับคนที่พี่รัก."

ปล.น่ะ.. บางคนอาจจะอ่านแล้วมองว่าผมเป็นคนโลกสวยเรอะ..ผมก้ไม่ได้ว่าน่ะ..
คนเราถ้า ไม่เจอปัญหา แล้วจะเจอทางแก้ได้ยังไงล่ะครับ...
สำหรับ คนเราน่ะไม่ควรพึง โซเชียว มากจนเกินไปน่ะครับ (ทั้งๆที่ผมนั่งเล่นประมาณ 4+ชม.)..
การที่เราจะพึงใครสักคน..น่ะ..ควรพึงคน รอบข้างมากกว่าน่ะครับ เพราะ คนในโลก โซเชียวนั้น มีหลากหลายรูปแบบ มากมาย เป็น ล้าน ล้าน คน...เราไม่มีทางรู้หรอกครับว่าแต่ล่ะคนมีนิสัย มีทัศนคติ ยังไง กันบ้าง
คนที่จะช่วยพี่ได้ ก็คือ คนรอบกายพี่เองนั้นล่ะครับ
และคนที่ จะช่วยพี่ได้มากที่ สุด.. ก็ คือ ตัว พี่ เอง นั้น ล่ะ ครับ...^^
โชคดีน่ะครับ...:)

misszee2012
29th December 2013, 18:52
อาจแรงไปบ้างคำน่ะ..แต่ขอให้มันช่วยพี่ได้ล่ะกัน...^^

เอออ....................................ได้ไงบอกด้วยน่ะครับ ผมอยากรู้....(จะบอกเสือกก็ได้น่ะครับ) ....ต้องการเวลาตัดสินใจ...

qwerty2536
29th December 2013, 22:05
ถ้าไม่มีใครรักเราก็กลับมารักตัวเองให้มากที่สุดก่อนครับ