PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับโปรแกรม steam หน่อยครับ

manglove
29th December 2013, 19:24
คือว่าผมเล่น steam อยู่เครื่องนึงแต่อยากเอาไอดีไปเล่นอีกเครื่องจะได้ไหมครับ
และถ้าได้ต้องทำยังไงบ้างครับ

มือใหม่ครับ

ลืมอีกเรื่องครับเราสามารถคุยกันผ่านโปรแกรม steam ได้เลยไหมครับ
ถ้าคุยได้ต้องทำยังไงบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

armakusarecord
29th December 2013, 19:45
เป็นคำถามที่ตอบยากมาก รอผู้รู้

Classiz
29th December 2013, 19:56
1 ID ต่อ 1 เครื่องที่ login เข้าใช้ครับผม
ส่วนคุยผ่านsteam ได้ไหม ได้ครับ โดยคุยผ่านช่องสนทนา เลือกสนทนาโดยใช้เสียงครับ
สามารถคุยเป็นกลุ่มก็ได้ครับโดยการเพิ่มผู้สนทนาครับ

Patanin123
29th December 2013, 20:05
เอาตามที่ผมเข้าใจนะครับ

ได้ครับ สามารถใช้ ID ของเราล็อกอินเครื่องอื่นได้ ติดตั้งเกมที่มีอยู่ใน ID ได้ แต่ไม่สามารถล็อกอิน 1 ID พร้อมกัน 2 เครื่องได้ครับ

ส่วนเรื่องคุยผ่าน Steam ก็อย่างที่ท่านข้างบนบอกไว้นั้นแหละครับ

manglove
29th December 2013, 20:46
ขอบคุณครับ สรุปคือเอาไปเล่นเครื่องอื่นได้แต่เล่นพร้อมกันไม่ได้
ส่วนเรื่องเสียงก็คุยผ่าน steam ได้เลยโดยไม่ต้องคุยผ่าน TS หรือ garena ใช้ไหมครับ

TAnwa1219
29th December 2013, 20:53
เอาไปเล่นเครื่องไหนก็ได้ครับ แค่ต้องโหลดเกมส์ใหม่ โดยใช้บัญชี steam เดิม
หากเอาไปเล่นเครื่องใหม่ มันจะส่งเมลล์มาถามว่าใช่ตัวจริงไหม เราก็เอารหัสยืนยันจากอีเมลล์มาใส่ (ลองแล้วจะเข้าใจ)

kidsylenser
29th December 2013, 20:56
ปิด steam guard จะทำให้เข้าืที่ไหนก็ได้ครับ แต่เข้าพร้อมกันไม่ได้

manglove
30th December 2013, 00:02
เอาไปเล่นเครื่องไหนก็ได้ครับ แค่ต้องโหลดเกมส์ใหม่ โดยใช้บัญชี steam เดิม
หากเอาไปเล่นเครื่องใหม่ มันจะส่งเมลล์มาถามว่าใช่ตัวจริงไหม เราก็เอารหัสยืนยันจากอีเมลล์มาใส่ (ลองแล้วจะเข้าใจ)

ผมเห็นมันบอกว่าให้ใส่รหัสรับ ก็คือรหัสมันจะส่งอยู่ในกล่องอีเมล์ของเราใช่ไหมครับประมานนี้ปะครับ

zanuk9876
30th December 2013, 09:28
ผมเห็นมันบอกว่าให้ใส่รหัสรับ ก็คือรหัสมันจะส่งอยู่ในกล่องอีเมล์ของเราใช่ไหมครับประมานนี้ปะครับ
ใช่ครับเราก็ต้องเข้า Email ของเราไปดูรหัสที่ Steam ส่งมาให้แล้ว บอกกับเพื่อนเอาครับ

inwharn205
30th December 2013, 10:34
เข้าคอมไหนก็ได้ครับ แต่เข้าได้ทีละคอม เปิด steam guard ก็เข้าได้ แต่พอเข้าเครื่องอื่น มันจะส่งรหัสยืนยันมาให้เราทางอีเมลล์ครับ