PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : BF4 ช่วยแนะนำเทคนิคดีๆสำหรับสไนเปอร์ทีครับ

เช กูวาร่า
31st December 2013, 21:56
เพิ่งซื้อเมื่อวาน ปืนยังได้อันแรกทุกคลาสเลย สไนเปอร์กล้องx4 อยู่ อยากได้ปืนและกล้องระดับสูงไวๆ แต่ยิงยากมากครับ ระยะไม่กี่เมตรต้องยิงให้ย้อยลงด้วย ยิ่งเป้าหมายเคลื่อนที่นี่ยิงแทบไม่ได้เลย ช่วยแนะนำหน่อยครับผม

clean1447
31st December 2013, 22:13
ลองไปเล่น sniper ghost warrior แล้วจะรู้ถึงจิตวิญญาณ ของ sniper อิอิ ล้อเล่นๆ

ถ้าตัวเคลื่อนที่ อย่าเล็งตรงไปเป้าหมาย แต่ให้คิดว่า อีกฝ่ายจะเดินไปฝั่งไหน แล้วเว้นระยะห่าง เพื่อจะได้ให้เวลาลูกกระสุน ไปถึง ( ถึงจะสั้น แต่มันก็ใช้เวลา )

แต่ที่สำคัญ 1 นัดจอด ย้ำ นัดเดียวจอด จะไม่มีนัด 2 ถ้ามี ให้หนีจากตรงนั้นทันที อย่ายื่นนิ่ง เพราะมันจะเป็นเป้านิ่งให้เขา

แล้วที่สำคัญ เรื่องสถานที่ซุ่มยิง แนะนำให้เป็นที่สูง ไม่ก็ในพวกพุ่มไม้ ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยสนใจ แล้วถือเป็นจุดดีเลย พุ่มไม้

blackcool4
31st December 2013, 22:15
ผมก็หัดอยู่ซื้อมานานแล้วแต่ยังอ่อนอยู่เลยครับ อยากรู้เทคนิคดีๆ เหมือนกัน ^^

Frost
31st December 2013, 22:15
พยายามเล็งเหนือหัวถ้าไกล kill ได้สัก จะปลดล็อกที่สับปืนทำให้เวลายิงไม่เอาตาออกจากกล้อง ถ้ายิงไม่โดนติด iron sight ยิงเผาขนไปเลย

TrilblaZer
31st December 2013, 22:21
ของอย่างนี้ต้องเล่นให้ชินครับยิงไปเรื่อยๆครับไม่ต้องกังวลแล้วก็อย่างที่ท่าน clean1447 ครับ 1นัด1ตัวตอนแรกๆแนะนำให้ใช้เจ้า PLDคู่ไปด้วยครับเอาไว้หาระยะศัตรูที่อยู่ไกลๆ
ปล.ถ้าขยันเล่นไปนานๆรับรองหลังๆสบายครับ มีทั้ง rangefinder เอย กล้อง 40x เอยสบายครับ:cool:

blackcool4
31st December 2013, 22:39
ลองไปเล่น sniper ghost warrior แล้วจะรู้ถึงจิตวิญญาณ ของ sniper อิอิ ล้อเล่นๆ

ถ้าตัวเคลื่อนที่ อย่าเล็งตรงไปเป้าหมาย แต่ให้คิดว่า อีกฝ่ายจะเดินไปฝั่งไหน แล้วเว้นระยะห่าง เพื่อจะได้ให้เวลาลูกกระสุน ไปถึง ( ถึงจะสั้น แต่มันก็ใช้เวลา )

แต่ที่สำคัญ 1 นัดจอด ย้ำ นัดเดียวจอด จะไม่มีนัด 2 ถ้ามี ให้หนีจากตรงนั้นทันที อย่ายื่นนิ่ง เพราะมันจะเป็นเป้านิ่งให้เขา

แล้วที่สำคัญ เรื่องสถานที่ซุ่มยิง แนะนำให้เป็นที่สูง ไม่ก็ในพวกพุ่มไม้ ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยสนใจ แล้วถือเป็นจุดดีเลย พุ่มไม้

ผมนัดเดียวน้อยมากจริงๆที่จะตาย เคยยิงฮอตกครั้งเดียว กับ ยิงหัวครั้งเดียว นัดแรกไม่ตายทีไร
โดนพวกวิ่งมาใส่หลังเลย ชอบนิ่งอยู่กับที่ จนหลังๆเริ่มวิ่งเป็นคนบ้า 555
แต่บางครั้งผมลองสังเกตุดูน่ะครับ บางทีเราเห็นจุดเขาแล้วเราเดินไปด้านหลังเขา
แต่เหมือนเขารู้แบบว่ารู้มากเหมือนพวกเล่น dota hackmap เลย เขาจะเดินแอบมาเข้าหลังเราอีกทีแล้วยิงเราเลยผมเจอบ่อยมากๆเลย

pisajnoy
1st January 2014, 22:02
พอดีผมคิดว่าผมเล่นสไนโอเคระดับหนึ่งเพราะเล่นเป็นสายแรกเลย เลยอยากมาแชเทคนิค
เวลาเราเล่นสไนต้องแบ่งศัตรูเป็น2ประเภท
ประเภทแรกศัตรูที่เรารู้ว่า เขาเคลื่อนที่แล้วเขาจะหยุดในตำแหน่งที่เรายิงได้ เราก็รอเข้าหยุดแล้วยิงที่หัวให้นัดเดียวจอด เมื่อยิงตาย1ก็หลบสักระยะหรือหาที่ซ่อนใหม่ที่ใกล้ๆแล้วลุยต่อ
ประเภทที่สองศัตรูที่วิ่งเรื่อยๆ แนะนำว่าถ้าคิดว่าภายใน2นัดยิงไม่ตาย ให้อยู่เฉยๆกด Q spotให้เพื่อน แต่ถ้ามั่นใจก็ลุยโลด
แนะนำว่าอย่าเล่นสไนโหมดcampign นะดูไม่ค่อยมีประโยชน์เท่าไหร่นอกจากspotกับล็อคเป้า ถ้าชอบเล่นสไนเล่นพวกrushจะสนุกมากๆ สู้ๆนะครับ

xman2
1st January 2014, 23:19
ดวนกับมันเลยถ้าเราตายก็ไปเกิดเอาบนฮอพาปืนกลไปด้วยกระโดดเหยียบหัวยิงใส่มันเลยจบ