PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามคนที่เล่น Diablo III Reaper of Souls แล้วหน่อยครับ

Hikanbana
1st January 2014, 00:43
คือผมไม่เคยเล่นภาค 3 เลยแล้วอยากจะซื้อเล่นทีเดียวยันภาคเสริมเลย เลยอยากทราบว่า เนื้อเรื่องตัวเสริมมันเปิดตัวละครเวล 1 มา เนื้อเรื่องมันเหมือนภาคหลักรึป่าวครับ เพราะกลัวลงภาคเสริมไปแล้วเนื้อเรื่องมันจะเป็นของภาคเสริม

BackKoMz-
1st January 2014, 11:35
ต้องซื้อภาค3มาเล่นก่อนด้วยถึงจะเล่น ตัวเสริมได้(ซื้ออีกทีนึง) มันไม่ใช่ว่าซื้อตัวเสริมมาแล้วเล่นได้เลย แหะๆๆ

dexchon
1st January 2014, 11:40
จะเริ่มตัวละครใหม่ตั้งแต่เลเวล 1 ก็ต้องเริ่มที่เนื้อเรื่องเดิมจากภาคหลักครับ (act 1) จากนั้นเล่นไปเรื่อยๆ ก็จะไปถึง act 5 ซึ่งเป็นเนื้อเรื่องของภาคเสริมครับ (ตัวเกมส์ภาคหลัก มีถึงแค่ act 4)
สำหรับใครที่จบ act 4 คือ ฆ่า diablo แล้ว ก็สามารถไป act 5 ได้เลยครับ

แนะนำนะครับ ตอนนี้ใครมีของอยู่ โดยเฉพาะ gem ระดับสูงสุด gear ระดับเทพตอนนี้ แนะนำให้รีบขายทิ้งได้เลยครับ เพราะ gear ที่จะได้จากภาคเสริมนั้น ทำให้ชุดที่เรามีกลายเป็นขยะแทบจะทันทีครับ