PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะซื้ออะไรดีระหว่าง....

akeprime1
1st January 2014, 10:09
เคยเล่นแต่เกมโหลดฟรี หลังจาก ได้ L4D2 ที่แจกฟรีมา เป็นครั้งแรกที่ได้เล่น ออนไลน์ แล้ว ชอบครับ หลังจากนั้นก็ซื้อมาหลายเกม ที่ขายแบบแพ็คน่ะครับ ตอนนี้ผม อยากจะซื้ออีกเกมครับแต่ราคามันแพงครับ เลยมาขอปรึกษา ระหว่าง bf4 กับ borderlands2 game of the year ผมจะเลือกอันไหนดีครับ ผมซื้อ medal of honor มาลองเล่นก่อน ตายบ่อยเหลือเกิน มองฝายตรงข้ามไม่ค่อยเจอ กลัวว่าเล่น bf4 จะตายบ่อยจนหมดสนุกอ่ะครับ แล้วตอนเล่น ออนไลน์ มันเลือกห้องที่มีระดับความยากง่ายได้แบบ L4D2 ไหมครับ

popsa00
1st January 2014, 10:14
เป็นผม BF4 นะ ส่วนที่ตายบ่อยเป็นกันทุกคนแหละครับบเล่นตอนแรกๆ ไม่มีใครเก่งมาแต่เกิด(นอกจากพรสวรรค์ -.- ) ค่อยๆฝึกไปเรื่อยๆเดี๋ยวกัจับทางได้ ทีนี้ก็มันส์
ส่วนเรื่องเลือกระดับความยากง่าย เลือกไม่ได้นะครับใน MP เพราะจะยิงกับ player เลย ไม่ใช่ยิงบอทซอมบี้ แบบ L4D2
:)

panaddas06
1st January 2014, 10:42
แนะนำ BF4 ครับ เหมือนเม้นบนบอกนั่นแหละครับ ไม่มีใครเก่งตั้งแต่เกิด ตอนผมเริ่มเล่น BF3 ผมเล่นห่วยมากจนผมเลิกเล่นไปสองเดือนอ่ะครับ
แต่ก็ลองจับทางของเกมดูเล่นสนุกขึ้นเยอะมากครับ

Zidane
1st January 2014, 10:44
เกมมันคนละแนวครับ แล้วแต่ชอบ

beambeam123
1st January 2014, 10:57
อยู่ที่ว่าท่านชอบแนวไหน แต่ผมแนะนำ BF4 ผมเล่นไม่เก่งยังสนุกเลยครับ เล่นกากเอามากๆ แต่มันได้อารมณ์ดีครับ ส่วนเทคนิคค่อยฝึกเอาก็ได้

akeprime1
1st January 2014, 11:05
เป็นผม BF4 นะ ส่วนที่ตายบ่อยเป็นกันทุกคนแหละครับบเล่นตอนแรกๆ ไม่มีใครเก่งมาแต่เกิด(นอกจากพรสวรรค์ -.- ) ค่อยๆฝึกไปเรื่อยๆเดี๋ยวกัจับทางได้ ทีนี้ก็มันส์
ส่วนเรื่องเลือกระดับความยากง่าย เลือกไม่ได้นะครับใน MP เพราะจะยิงกับ player เลย ไม่ใช่ยิงบอทซอมบี้ แบบ L4D2
:)

แนะนำ BF4 ครับ เหมือนเม้นบนบอกนั่นแหละครับ ไม่มีใครเก่งตั้งแต่เกิด ตอนผมเริ่มเล่น BF3 ผมเล่นห่วยมากจนผมเลิกเล่นไปสองเดือนอ่ะครับ
แต่ก็ลองจับทางของเกมดูเล่นสนุกขึ้นเยอะมากครับ

เกมมันคนละแนวครับ แล้วแต่ชอบ

อยู่ที่ว่าท่านชอบแนวไหน แต่ผมแนะนำ BF4 ผมเล่นไม่เก่งยังสนุกเลยครับ เล่นกากเอามากๆ แต่มันได้อารมณ์ดีครับ ส่วนเทคนิคค่อยฝึกเอาก็ได้ ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
มีคนเล่นเยอะไหมครับ สำหรับเกม borderlands2

double6
1st January 2014, 11:08
คนละแนวจริงๆอะแหละ แต่ถ้าเป้นผมผมจะเลือก Borderland2 นะน่าสนดีเหมือนกันติดอยู่ที่ตังเริ่มจะไม่พอแล้วเห้อออออ

มีคนเล่นเยอะไหมครับ สำหรับเกม borderlands2 ผมยังใหม่ครับ เลยไม่ค่อยมีความรู้เลยมาขอคำปรึกษาครับ พึ่งหัดเริ่มซื้อเกมแบบออนไลน์กับเขาบ้าง
กระผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ กระผมก็พึ่งจะซื้อเกมแท้เมื่ออาทิตย์ก่อนนี้เองแหละครับ :o:o:o

akeprime1
1st January 2014, 11:14
คนละแนวจริงๆอะแหละ แต่ถ้าเป้นผมผมจะเลือก Borderland2 นะน่าสนดีเหมือนกันติดอยู่ที่ตังเริ่มจะไม่พอแล้วเห้อออออมีคนเล่นเยอะไหมครับ สำหรับเกม borderlands2 ผมยังใหม่ครับ เลยไม่ค่อยมีความรู้เลยมาขอคำปรึกษาครับ พึ่งหัดเริ่มซื้อเกมแบบออนไลน์กับเขาบ้าง

noomha
1st January 2014, 11:51
borderland2เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมามันแค่2-3เหรียญเองนิ

themaxzoom
1st January 2014, 12:11
BF4 ดีกว่าครับถ้าชอบมันติ เพราะ borderland2 มีเเต่ co op นะครับเล่นกับเพื่อนหนุกมากก เล่นคนเดียวโคตรน่าเบื่อ

armakusarecord
1st January 2014, 12:41
ซื้อมันทั้งสองอย่าง

akeprime1
1st January 2014, 12:43
borderland2เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมามันแค่2-3เหรียญเองนิ
ที่ร้านฝากเกม Borderlands 2 Game of the Year (Steam Gift)

ราคาเพียง 799 ครับแพงไหมครับ

BF4 ดีกว่าครับถ้าชอบมันติ เพราะ borderland2 มีเเต่ co op นะครับเล่นกับเพื่อนหนุกมากก เล่นคนเดียวโคตรน่าเบื่อ น่าลองจังครับ

akeprime1
1st January 2014, 12:46
ซื้อมันทั้งสองอย่าง อยากเก็บเธอไว้ทั้งสองคนใช่ไหม อิอิ.... เห็นลางๆแล้วครับ เห็นมาม่าลางๆมาแล้วท่าน

armakusarecord
1st January 2014, 12:52
อยากเก็บเธอไว้ทั้งสองคนใช่ไหม อิอิ.... เห็นลางๆแล้วครับ เห็นมาม่าลางๆมาแล้วท่าน

มาผมช่วยจะได้เห็นชัดขึ้น

akeprime1
1st January 2014, 13:05
มาผมช่วยจะได้เห็นชัดขึ้น

http://upic.me/i/fb/1294153647.jpg รสหวานทานง่าย กินน้อยเป็นยาระบาย กินมากเป็นยาถ่าย พยาธิจะย้ายไปอยู่ที่อื่น เพราะทนความอดอยากจากเราไม่ไหว อิอิอิอิ มาซะเห็นภาพเลยนะท่าน

๛KID1412๛^__^
1st January 2014, 13:35
ไปกดถูกใจเพจนี้ดูครับ https://www.facebook.com/goodgamecheapprice

ตอนนี้ Borderlands 2 Game of the year ลดเหลือ 15$

แต่ถ้าจะเล่น Borderlands 2 แนะนำให้หาเพื่อนเล่นครับ เนื้อเรื่องจะได้ไม่ขัด เล่นกันยาวๆไปนานเลย (ถ้าหาคนเล่นไปเรื่อยๆผมไม่มั่นใจว่าจะสนุกรึเปล่านะ แต่ถ้ามีเพื่อนก็ชวนเล่นเลย)

akeprime1
1st January 2014, 22:12
ไปกดถูกใจเพจนี้ดูครับ https://www.facebook.com/goodgamecheapprice

ตอนนี้ Borderlands 2 Game of the year ลดเหลือ 15$

แต่ถ้าจะเล่น Borderlands 2 แนะนำให้หาเพื่อนเล่นครับ เนื้อเรื่องจะได้ไม่ขัด เล่นกันยาวๆไปนานเลย (ถ้าหาคนเล่นไปเรื่อยๆผมไม่มั่นใจว่าจะสนุกรึเปล่านะ แต่ถ้ามีเพื่อนก็ชวนเล่นเลย) เพิ่งซื้อวันนี้ครับ ไม่มีเพื่อนเลย ใครลงเล่นorderlands 2 ก็ แอดหาผมมั่งนะครับ id stream; akeprime1 ครับ