PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะซื้อเกมแท้คับแนะนำทีนะคับ Battlefield 4 กับรอ Titanfall

liwzakicn
1st January 2014, 13:26
ผมอยากขอคำแนะนำคับ ไม่เคยเล่นเกมแท้เลย อยากจะลองดูบ้างคับ :) แต่ตัดสินใจไม่ถูกคับ ระหว่าง Battlefield 4 กับ Titanfall คับ ช่วงนี้เห็นข่าว EA ไม่ค่อยดีด้วยซื้อไปแล้วจะคุ้มไหมคับ ผมไม่ค่อยรุ้เรื่องพวกนี้มากนัก แล้วถ้าจะรอ Titanfall จะดีไหมคับเพราะระบบการเล่นดูแปลกใหม่ดี Battlefield 4 ก็เห็นว่า EA ยอมหยุดเกมอื่นๆ เพื่อมาพัฒนา Battlefield 4 โดยเฉพาะเลยจิงไหมคับ Battlefield 4 ถ้าเล่นมัลติจะหาเซิฟยากไหมคับ คนเล่นเยอะไหม ขอคำแนะนำเพื่อนๆ ที่ซื้อเกมแท้กันบ่อยๆ ได้ไหมคับ ช่วยวิเคราะห์ ทีคับ ^^'' :sweat

parkpoompb
1st January 2014, 13:31
แปลกไปคนละแนวนะ BF4 หาห้องง่ายแน่นอนถ้าซื้อ พรีเมี่ยมคนเล่นก็เยอะ ว่างๆก็มาเล่น SP ได้ ส่วน Titanfall รู้สึกว่าจะมีแต่ MP อย่างเดียวเกมก็ยังไม่ออกเลย ไม่รู้ว่าจะ แป็กหรือเปล่า

micro
1st January 2014, 13:36
ทางที่ดีรอก่อนดีกว่าครับ ใจเย็นๆเพราะว่า ผมก็รอ Titanfall อยู่เหมือนกัน BF4 มันแนวยิงแบบเดิมๆ แต่ว่า Titanfall เรามีหุ่นไง ซึ่งจุดนี้ก็ลองดูนะครับแล้วแต่ความชอบตัวบุคคลน่ะ ^^

gikkik
1st January 2014, 13:54
แล้วคุณจะเล่นตอนไหนล่ะ
คุณเล่น ได้ยังไททั่น อ่ะตอนนี้ จะเล่นตอนนี้ก็ซื้อ BF4

jjjena1234
1st January 2014, 14:05
Call of duty Ghost ครับ แนะนำ

DeadCarnival
1st January 2014, 14:07
ส่วนตัวคงเลือก Titanfall แปลกใหม่กว่าไม่จำเจ ระบบต่างๆดูแปลกน่าตื่นเต้นดี

Patrenko
1st January 2014, 14:58
Titan fall มีโหมดเนื้อเรื่องนะครับ แต่ยังไม่บอกว่าเป็นยังไง ผมว่าถ้าธรรมดาหน่อยก็น่าจะทำเเบบ Spatan Ops ใน Halo Co op แต่เนื้อเรื่องระดับเเคมเปญ หรือเป็นค่ายนี้อาจเเหวกเเนวกว่าเขาหน่อย คือมันอาจไปอยู่ในตัวโหมดสู้กันเองเลย ผมเห็นในเเมตที่มันโชวน์มี NPC คุมอยู่

auronx01
1st January 2014, 16:31
ถ้าผมจำไม่ผิดTitanfall นี่exclusive เฉพาะ x box one นี่

clean1447
1st January 2014, 16:33
ถ้าผมจำไม่ผิดTitanfall นี่exclusive เฉพาะ x box one นี่

ลง PC-Xbox One-Xbox 360 จร่ะ

oI3lacKLisTo
1st January 2014, 16:43
ซื้อทั้ง 2 เกมส์ครับ :)

ค่อยๆเก็บตังไปก็ได้ส่วนตัวรอ BF4 Premium Edition ทีเดียวเลย ไม่อยากหลังหัก

VaproHonoR
1st January 2014, 17:43
ขออนุญาตถามนะครับ จะได้ไม่ต้องตั้งกระทู้ให้เปลืองเนื้อที่:thank

titanfallใช้source engineใช้มั้ยครับ แล้วมันจะกินสเปคเยอะรึเปล่าครับ:confused:

themaxzoom
1st January 2014, 17:53
เอาทั้งสองเลยครับ เเนะนำ

Ezio Auditore
1st January 2014, 18:20
ขออนุญาตถามนะครับ จะได้ไม่ต้องตั้งกระทู้ให้เปลืองเนื้อที่:thank

titanfallใช้source engineใช้มั้ยครับ แล้วมันจะกินสเปคเยอะรึเปล่าครับ:confused:
ใช่ครับ สเปคคิดว่าคงไม่สูงมาก ดูจากเว็บ GD
http://www.game-debate.com/games/index.php?g_id=8045&game=Titanfall

zeeds000
1st January 2014, 19:34
ผมรอให้ลดราคาทั้ง2เกมเลย หลังหักกับ Battlefield 3 premium edition ซื้อมาปุ๊บ ลดราคาปั๊บ TT

headshot deluxe
1st January 2014, 20:23
มันใช้ source นี่เอง ถึงว่าภาพไม่ค่อยสวย
ส่วนเนื้อเรื่องเขาบอกแล้วว่าไม่มีนะครับ เป็น online multiplayer only

gikkik
1st January 2014, 20:33
ถ้ารอกลัวโดนหักหลัง
ผมซื้อก่อนเล่นจน ที่ 1 ของประเทศแล้วอะครับตอนนี้ อิอิ หยุดเล่นมาหลายวันแล้ว
ทุกเกมมันก็ต้องลดราคากันทั้งนั้นอะนะเวลาผ่านไปนานๆ
จะเล่นไททั่น รออีกหลายเดือนกว่ามันจะมาให้ซื้อเล่นได้
ซื้อBF4 ไปก่อนดีกว่าไหมเล่นได้เลย

kidsylenser
1st January 2014, 21:06
ถ้าเทียบแค่ 2 เกมนี้ผมบอกเลยว่า "รอ"

นายต้องรอจนกว่า Titanfall ออกก่อนครับ แล้วดูว่ารูปแบบเกมมันเป็นยังไง แล้วค่อยตัดสินใจอีกที

ปล.ของแบบนี้มันอยู่ที่ความชอบของแต่ล่ะคนครับบอกแทนกันไม่ได้หรอก

H.S.
1st January 2014, 21:13
ถ้าซื้อ BF4 อะไรก็ดีแต่ระบบเล่น Muti บัคเยอะ เล่นเกมแล้วหลุดบ่อย บางแมพเข้าไม่ได้ ผมซื้อมาตอนต้นเดือน พ.ย. คนในเซิฟเยอะมาก จนตอนนี้ เซิฟที่คนเล่น
อยู่ เหลือแค่ 4-5 ห้องเอง ระบบบัคผมเองก็เลิกเล่นไปละรอแก้บัคให้หมดก่อน BF4 ตอนนั้นซื้อมาตอนนี้รู้สึกเสียดายตังมาก ผมว่าไม่ควรซื้อมาเล่น แนะนำ titanfall รอ
มันออกมาดีกว่า

icehayha
1st January 2014, 21:21
Titanfall มีเนื้อเรื่องครับแต่จะอยู่ใน Multiplayer คือประมารว่ายิ่งเล่นไปเรื่อยๆจะเริ่มรู้เรื่องราวเกี่ยวกับเนื้อหาในเกมขึ้นเรื่อยๆครับ

liwzakicn
1st January 2014, 22:13
ขอบคุณทุกท่านมากๆ คับที่ผมลังเลก็เพราะเห็นว่า BF4 ยังมีปัญหาอยู่มากและก็กลัวซื้อมาแล้วคนเล่นน้อยนี่แหละคับ ก็เลยคิดว่า Titanfall อาจจะมีระบบที่ดีกว่า เอาเป็นว่าผมจะซื้อ BF4 ลองเล่นดุคับ เพราะคิดว่า Titanfall ออกมาก็กลัวโดนหักหลังอีก ผมซื้อ 2 เกมเลยล่ะกันคับ อิอิ ขอบคุณทุกท่านมากคับ

Phummy
2nd January 2014, 05:30
ขอบคุณทุกท่านมากๆ คับที่ผมลังเลก็เพราะเห็นว่า BF4 ยังมีปัญหาอยู่มากและก็กลัวซื้อมาแล้วคนเล่นน้อยนี่แหละคับ ก็เลยคิดว่า Titanfall อาจจะมีระบบที่ดีกว่า เอาเป็นว่าผมจะซื้อ BF4 ลองเล่นดุคับ เพราะคิดว่า Titanfall ออกมาก็กลัวโดนหักหลังอีก ผมซื้อ 2 เกมเลยล่ะกันคับ อิอิ ขอบคุณทุกท่านมากคับ

คนเล่นเยอะอยู่ครับปัญหาก็เริ่มจะน้อยแล้ว ผมเล่นทุกวันรู้ดี แต่ช่วงที่ผ่านมาเชิฟล้ม
ถ้าซื้อมาแล้วแอดมานะ
origin : RamdoR77

SickmyDuck
2nd January 2014, 08:40
BF4ปัญหาเยอะ บัคกระจาย แถมหลุดทุกชั่วโมง(ถึงตอนนี้จะหลุดถี่น้อยลงแต่ก็ยังหลุดอยู่ดี)

เก็บตังไว้รอดูเกมต่อไปดีกว่าครับ

Patrenko
2nd January 2014, 08:58
คือตัวเกมส์ BF4 มันออกเเล้วนะแต่ Titanfall ยัง ผมว่าคุณซื้อ BF4 มาเล่นก่อนกระเทินเก็บเงินซื้อ titanfall ออกพอดีเเหละครับ

Titan fall มีเนื้อเรื่องนะครับดำเนินในตัว multiplayer เลย ผมว่าไม่ใช่แค่คัตซีน เเพ้ชนะเหมือน Bad Company แน่นอน

BF4 ถ้ามีเครื่องคอนโซลเล่นในคอนโซลไปก่อนก็ได้ครับ เพราะมันไม่มีปัญหาเลย เล่นได้ปกติ

gikkik
2nd January 2014, 13:18
BF4ปัญหาเยอะ บัคกระจาย แถมหลุดทุกชั่วโมง(ถึงตอนนี้จะหลุดถี่น้อยลงแต่ก็ยังหลุดอยู่ดี)

เก็บตังไว้รอดูเกมต่อไปดีกว่าครับ

ผมหลุดครั้งเดียวเองนะครับ ตั้งแต่วันที่ 23 /12 /56 ปัญหาน้อยมากแล้วตอนนี้ เล่นจบทุกแมต

mingzakub
2nd January 2014, 13:26
BF4 หลังๆมาผมไม่หลุดแล้วนะครับ แต่ก็มีบัคบ้าง ก็พวก SUAV ปาไปเสร็จแมพขาว

SickmyDuck
2nd January 2014, 13:30
ลองไปเล่นที่บ้านเพื่อน เพิ่งเล่นไปตะกี้ยังไม่ทันจบด่านก็หลุดละ คนอื่นเป็นไงไม่รู้นะ แต่ส่วนตัว+ที่พบเห็นจากหลายบอร์ดฝรั่งเขาด่ากันขรม บอร์ดbfหลักของeaก็เห็นไล่ปิดกระทู้พวกนี้อยู่

valhallaboyz
2nd January 2014, 14:06
ซื้อ BF4 ตอนนี้ก็คุ้มนะครับ แบบ Deluxe Edition เหลือ 1200 กว่าๆเอง

[Never]
2nd January 2014, 16:18
ก็ไม่รู้สินะแต่ผมจัด BF4 มาเล่นไปได้แค่เวล 20 ไม่ได้แตะอีกเลยติดดอทสองอยู่แหะๆ
กำลังจะจัด DayZ ส่วนไททั่นฟอลเพื่อนรุ่นพี่ชวนอยู่เหมือนกันแต่ผมรอดูก่อนดีกว่าเผื่อเกมส์ออกมาแป็กมันจะมิดีเท่าไร

Roh_Z
2nd January 2014, 18:34
BF4 ถ้ารับปัญหานี้ได้ก็ ok แล้วครับ

http://www.youtube.com/watch?v=vN7Wy1Z45Zg

http://www.youtube.com/watch?v=fZqvPkVjurA

liwzakicn
3rd January 2014, 09:23
เห็น คห. 29 แล้วเริ่มหนักใจนิดหน่อยคับ ฮ่าๆๆๆๆ

Aromyen
3rd January 2014, 11:18
ส่วนตัวคิดว่าให้รอ TitanFall ดีกว่านะ เพราว่าตอนนี้ battlelog มีปัญหาล็อคอินได้บ้างไม่ได้บ้าง ส่วนคนเล่นก็ไม่ได้เยอะแยะอะไรมากมายนัก มีแต่หน้าเดิม ห้องเซิฟเดิมๆ ห้องเต็มๆมีแค่ประมาณ 4-5 ห้องเอง แล้วคนเล่นจะประมาณนี้แค่ช่วงเย็นถึงประมาณเที่ยงคืน ช่วงเวลาที่เหลือก็คนเล่นก้ปะปราย แต่ก็แล้วแต่นะจะซื้อมาลองดูก็ได้เพราว่าตอนนี้มันก็ลดราคาอยู่ :bye

Roh_Z
3rd January 2014, 16:06
เพื่อนผมหลายคนคิดว่าเจอ hack ใน bf4 แต่จริง ๆ ส่วนใหญ่จะเกิดจาก netcode ของ engine game ที่ออกแบบมาไม่ดี

http://www.youtube.com/watch?v=tZyqeFwtRTk

นี่เป็นเหตุผลหนึ่งที่ทำไม titanfall ไม่ยอมใช้ frostbite แต่ใช้ source engine แทน เนื่องจาก ระบบ multiplayer ของ fb ทุกเกมมีปัญหาเรื่อง netcode หมด
(source มี tickrate 110 แต่ของ frostbite มี tickrate แค่ 30 เปรียบเทียบง่าย ๆ ก็คือ netcode ของ BF4 มีประสิทธิภาพด้อยกว่า CSS ถึงเกือบ 4 เท่าทั้ง ๆ ที่ CSS เป็นเกมเก่าเมื่อ 10 ปีที่แล้ว)

kevinmitnick
3rd January 2014, 16:27
แปลกไปคนละแนวนะ BF4 หาห้องง่ายแน่นอนถ้าซื้อ พรีเมี่ยมคนเล่นก็เยอะ ว่างๆก็มาเล่น SP ได้ ส่วน Titanfall รู้สึกว่าจะมีแต่ MP อย่างเดียวเกมก็ยังไม่ออกเลย ไม่รู้ว่าจะ แป็กหรือเปล่า

พรีเมี่ยม คนเยอะแน่นะครับ ถ่ายรูปห้องมาให้ผมดูหน่อย เจ็บ กับ BF3 มาก โซน บ้านเรา เม่งหา PM เล่น ยาก มาก ส่วนใหญ่ EURO USA หมด JP ยังหา PM ยาก เลย เจ็บ มากๆ 1500 ซื้อมาไม่คุ้มเลย T-T