PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : HTC 8X windows phone

BackKoMz-
1st January 2014, 17:52
อยากถามเลยครับว่ารุ่นนี้โอเคไหม

ดูจากรีวีวหลายๆที่ มันก็ดีครับ วัสดุดูแน่นดี

ชอบดีไซน์ + อยากลองหันมาเล่นwp+เบื่อดรอย ดูบ้าง

หรือว่าใครใช้ WP แล้วช่วยอธิบายข้อเสียมาหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ แหะๆๆ

swatcat
1st January 2014, 19:01
เกมส์น้อยครับ OSลื่นมาก เกมส์เถื่อนไม่ค่อยมีส่วนใหญ่เสียตัง

BackKoMz-
1st January 2014, 21:53
ผมไม่ค่อยเล่นเกมอยู่แล้วครับ ถ้าเล่นก็พอแก้เบื่อนิดๆ

มีคนใช้ตัวHTC บ้างไหมครับ แหะๆๆ

peeratpop
1st January 2014, 22:29
ข้อเสียของWPเหรอครับ ... ถ้าไม่นับแอฟนะ
1. ต้องใช้เวลาเรียนรู้นานหน่อย
2. ไม่ค่อยเป็นมิตรกับผู้ใช้ (เวลาเข้าดูหมวดหมู่แอฟอะ เหมือนแค่เอามาโชว์ ไม่น่าดึงดูดเลยแม้แต่น้อย)
3. ถ้าไม่เก่งจริง ห้ามลบ/ลงอะไรแปลกๆลงเครื่อง lumia 620 ของเพื่อน ไปลบไฟล์ผิดตัวเดียว ลงแอฟไม่ได้เลยครับ (:
WP "จืด" มาก ใช้ไปนานๆอาจเบื่อ ปรุงแต่งไม่ค่อยได้
ส่วนตัวHTC ผมมองว่าเวิคนะ แต่เอาwpมาใส่คงไม่น่าจะเข้ากันได้ - -"

AeMzA-KuN
1st January 2014, 22:33
3. ถ้าไม่เก่งจริง ห้ามลบ/ลงอะไรแปลกๆลงเครื่อง lumia 620 ของเพื่อน ไปลบไฟล์ผิดตัวเดียว ลงแอฟไม่ได้เลยครับ (:

ลบอะไรไปหรือครับ ผมเล่น WP มานาน ไม่เคยเจอ

ตอนนี้ผมว่า WP เกม แอพ อะไรก็ค่อนข้างเยอะแล้วครับ
ปัญหาคือตอนนี้ Memory Card ไม่ค่อยจะมีประโยชน์อะไร
เพราะยังลงแอพ ใน Mem ไม่ได้ครับ ไม่รุ้ในอนาคตจะลงได้ไหม

แต่รู้สึก 8X จะใส่เมมไม่ได้ ตัวเครื่องจึงมีหน่วยความจำเยอะ
ความจุเครื่องจึงไม่น่าเป็นปัญหาอะไร

NeverLand
2nd January 2014, 16:02
wp ผมใช้อยู่(Lumia 520) os ผมว่าก็ลื่นดีนะ แต่ แอพ บางแอพยังไม่สมบูรณ์ อย่างไลน์โหลดข้อความช้ามาก อัพรูปได้ทีละรูป บางทีก็หลุด และก็ไลน์ยังไม่รองรับทามไลน์ เกมในไลน์ก้ไม่รองรับ เป็นต้น แอพน้อยมาก และก็ wp รู้สึก จะมีบัคอยู่ใช้ๆอยู่เครื่องดับ เป็นต้น

PEEIII
2nd January 2014, 16:31
ซื้อมาตอนนี้ก็เหมือนได้นั่งแพไปเต็มๆแล้วละครับ เพราะตัวนี้เก่าแล้ว จริงๆแล้ว ถ้าจะเล่น Window Phone แนะนำของ Nokia นะ

ถ้างบถึงผมอยากให้เล่นตัว Lumia 925 นะ เหลือ 12500 บาท กล้องดีเยี่ยม แต่สำหรับผมแล้ว ผมไม่ค่อยชอบถ่ายรูป)

Window Phone ก็มีข้อดีคือลื่นไหล ข้อเสียคือมันไม่มีอะไรเลยแอฟยังต้องพัฒนาอีกมาก

แต่ถ้าท่านซื้อมาแล้วไม่ค่อยได้ใช้งานอะไรมากมายนัก (ไม่ได้นำมาโมดิฟาย XDA) ก็แนะนำของ Nokia ดีกว่าครับ

degden009
2nd January 2014, 16:37
ผมใช้ wp นะ แต่เป็นของ lumia ความรู้สึกคือชอบมากๆเลย เพราะเป็นคนไม่ค่อยได้เล่นเกมอยู่แล้ว ลื่นหัวแตก แต่เรื่องแอพก็ต้องพัฒนาอีกเยอะครับ ลองใช้ดู wp อะ แปลกใหม่ดี

BackKoMz-
2nd January 2014, 17:14
55+ ผมจัดโอนเงินซื้อมือ2มาแล้วครับตอนนี้รอเครื่อง 5500 -บาท

ผมคิดว่าถ้ามันไม่ค้างอะไรมาก มีพวกโซเชียลให้เล่น ผมคงไม่ซีเรียสอะไรครับ

ส่วนตัว ไม่ค่อยชอบดีไซน์ของตัวNokiaซักเท่าไหร่

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ แหะๆๆ

SongKAAO
4th January 2014, 18:21
ใช้อยู่เลยตัวนี้ ขอบอกสุดยอด

BackKoMz-
6th January 2014, 03:39
ตอนนี้ได้มาแล้วมันเยี่ยมมากเลย กระตุกบ้างเป็นบางครั้งแต่มันลื่นที่สุดในบรรดามือถือที่ผมสัมผัสมาเลย

เกมของ x box น่าสนใจหลายเกม ตอนแรกกะไม่เล่น แต่ตอนจะสมัครซื้อเกมละ

ปล. แบตหมดไวใช้ได้
ปล2. ใช้Windows phone ทีจัดระเบียบ เฟชบุค เลยอ่ะครับ แหะๆๆ