PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Killing Floor มีคำถามครับ

Xelx
1st January 2014, 18:01
คือว่าเล่นหมออะครับมีคำถาม
1.ควรใช้อาวุธอะไร
2.ไอเทมอะไรที่ใช้เพิ่มเลือดให้เพื่อนได้มั่ง
3.ปืน medic gun มันมีข้อดีอะไรครับ

หนุ่มหน้าหวาน
1st January 2014, 18:13
กด ตรงลูกกลิ้งเมาส์ลง ปืนหมอมันทำให้สามารถ heal เพื่อนๆได้ครับ

lnwMODIFY
1st January 2014, 18:16
1.ตามที่ผมชอบใช้นะ M7A3 MP5M Schneidzekk (ถ้าตังถึง เอา3กระบอกนี้เลย) ส่วนตัวแล้วผมชอบเน้นฮิลเพื่อนมากกว่าสู้
2.เข็มชีดยา,ระเบิดฮิล(อันนี้ดีมาก),ปืนหน่วยหมอ(กดเมาส์กลาง)
3.ปืนหมอ ข้อดี มันฮิลระยะไกลได้(หาสัก2กระบอกฮิลแล้วสลับปืนฮิลไปเรื่อยๆฮิลกันแบบรั้วๆ) ข้อเสียนี่ ดาเมจเบากว่าปืนชาวบ้านเขา
ตามที่ผมเล่นมานะ เล่นไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่

supermakarm
1st January 2014, 18:19
1.ไช้พวก medic gun ครับ ต้องติดตัวไว้สักกระบอกครับจำเป็นต่อทีมมากๆ
2. ก็จะมีปืนสาย medic กับ หลอดยาที่ ติดตัวครับ ระเบิดของหมด ก็ฮีลได้ครับ
3. สามารถ heal ไห้เพื่อนได้ครับ กด mouse กลาง จะยิงยาไปรักษาเพื่อนครับ ถ้าไกลๆ ต้องแม่นหน่อย

เรื่องปืนนี่อิสระเลยครับ จะเป็นสาย medic gun ล้วนเลยก้ได้ผมชอบ เพราะ พอ heal ของปืนหมดไม่ต้องรอชาจ เปลี่ยนกระบอก ฮืลไห้เพื่อนต่อครับ
ผมเคยเล่น แบบนี่ครับ MP7 สักกระบอกนึง แล้วออก Hunting shot gun ครับ เพราะกด mouse กลางยิง2นัดพร้อมกันแรงมากไว้ไช้ด่านแคบๆ แล้วโดนล้อมครับ
หรือ ออก M79 ครับไว้ไช้ด่านกว้างๆ หรือ ไกลๆ เก็บได้ดีครับ แล้วเก็บตังซื้อ M32 ก็ดีครับยิงระเบิดได้หลายลูกดี
จากนั้นก็ออกปืนตามสบายครับ
เก็บหลอดยาไว้ฮีลตัวเองครับ อย่าไช้กับเพื่อนถ้าไม่จำเป็นครับ ไช้ ยา ของปืนดีว่าครับไช้ได้ไกล ครับเราไม่ต้องเดินไปฮีล