PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหา Mount image ครับหน่อย

KnotZii[+]
2nd January 2014, 16:05
http://image.ohozaa.com/i/ab7/4xJzRO.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/xjworpfyD4eYoCh5)

มันขึ้นแบบนี้อะครับ ตอนแรกใช้ deamon tools ก็เป็น ลองเปลี่ยนมาเป็น magic disc แล้วก็เป็นเหมือนเดิม ช่วยทีครับ

headshot deluxe
2nd January 2014, 17:03
ไม่เกี่ยวกับ mount หรอกครับเพราะคุณ mount ได้แล้วนิ มันติดที่ตัว setup นั่นแหละ เพราะเกม repack จะมีปัญหาแบบไม่ทราบสาเหตุเสมอครับ ไปโหลดตัวเต็มเถอะครับ

manglove
2nd January 2014, 17:11
ของรีแพกเหรอถ้าใช่ก็ทำตามนี้ พอ mount ไฟล์ได้แล้วอย่าผึ้งติดตั้ง
ให้ก๊อปไฟในแผ่นที่เราจำลอง เอาไว้ที่ไดที่หนึ่งในเครื่อง แล้วค่อยติดตั้ง ลองดูผมทำแล้วก็ได้นะ

KnotZii[+]
3rd January 2014, 00:44
ของรีแพกเหรอถ้าใช่ก็ทำตามนี้ พอ mount ไฟล์ได้แล้วอย่าผึ้งติดตั้ง
ให้ก๊อปไฟในแผ่นที่เราจำลอง เอาไว้ที่ไดที่หนึ่งในเครื่อง แล้วค่อยติดตั้ง ลองดูผมทำแล้วก็ได้นะ

ขอบคุณมากครับเด่วลองดู

vihog
3rd January 2014, 00:56
ไม่ได้เหมือนเดิมครับเชื่อผมสิ ไปติดตั้ง net framwork 4.5 เลยครับไม่ได้ให้ถีบเลย

blacklotus55
3rd January 2014, 01:05
เอ้า ผมก็เป็น ตั้งกะ need for speed rivial ละ โหลด repack blackbox คลิ๊ก set up แล้ว ไม่มีไรเกิดขึั้น

รวมทั้งเกมอื่น ๆ ด้วย แต่โหลดตัวเต็ม มาลง ไม่เป็นไร

(ก็จะไรท์เก็บไว้อ่ะ ตัวเต็มบางเกม 20 Gb รีแพ็คแล้ว มันเหลือ 7-8 Gb แทนที่จะไรท์ 4 แผ่น เหลือ 2 แผ่นก็เลยไม่ไรท์ตัว Full ไงอ่ะ)

headshot deluxe
3rd January 2014, 10:08
ผมไม่โหลดตัว repack เพราะแบบนี้ล่ะครับ ปัญหาเยอะ ถ้าแก้ได้ก็ดี แต่ส่วนใหญ่จะไม่ได้ ต้องโหลดใหม่ สุดท้ายเลยขอโหลดตัวเต็มดีกว่า

ส่วนเรื่องการไรท์แผ่นผมปรับกลยุทธ์ใหม่ครับ เนื่องจากเกมนับต่อจากนี้ไปมันจะใหญ่ 4-5 แผ่นทั้งนั้น เลยเลิกไรท์ครับ
เอาเงินมาซื้อ hdd ตัวใหญ่ๆ ใส่เกมไว้ backup สองชุด เช็คการอ่านทุกเดือนยังประหยัดเวลากว่ามานั่งไรท์เองเลยครับ

ผมมาคำนวนค่าแผ่นแล้ว ถ้าแผ่นยี่ห้อดีๆ หน่อยก็ 400 บาทต่อ 50 แผ่น (แผ่นถูกกว่านี้ไรท์ไปก็รอวันเสีย เลยไม่เอาดีกว่า)
ไรท์ได้ 4.3gb x 50 = 215 gb ยังไม่นับบางส่วนที่ต้องหายไปจากการแบ่งส่วนไรท์แล้วมีที่เหลือ ถ้าซื้อแผ่น 10 หลอด 4000 บาท ก็ไรท์ได้มากสุด 2150gb
แต่ราคา hdd 3tb 4300 บาท เก็บได้ 2700gb ไม่ต้องแบ่งครึ่งเกม เก็บเต็มๆ ไปเลย แถมถ้าเกมมีอัพเดทหรือ dlc อะไรก็แทนที่ไฟล์เก่าไปเลย ไม่ต้องไรท์ใหม่ จะหาเกมอะไรก็ง่าย ไม่ต้องมานั่งหาแผ่น ไม่เปลืองที่เก็บแผ่นด้วย

แต่ข้อเสียคือ hdd ถ้าเจ๊งก็หายหมด ผมเลยต้องเช็คการอ่านทุกเดือน และทำ backup ไว้สองชุดครับ พอดีผมมี hdd เก่าที่ไปเคลมมาก็เลยแบ่งๆ ใส่ไว้เป็นสำรอง