PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง การ์ดที่ได้จาก steam หน่อยครับ

double6
2nd January 2014, 20:08
คือได้การ์ดมาแล้วก็อยากคาฟการ์ดมั้ง แต่ปัญหาคือผมขายการ์ดไม่ได้ครับปุ่มขายสีเขียวๆมันกดไม่ได้อะครับ ต้องทำยังไงถึงจะขายได้อะครับ:confused:

ขอถามอีกเรื่องครับ การ์ดมันอยู่ตลอดไหมครับผมเหมือนจะเห็ฯว่ามันหมดวันที่ 4 เดือนนี้น่ะ(หรือผมจำผิด) อยากคาฟการ์ดอ่า อยากขายการ์ดอ่า อยากแลกการ์ดอ่า :sweat

ขอบคุณครับ

p_life
2nd January 2014, 20:18
การ์ดที่ได้มากจากเกมจะไม่มีวันหมดอายุครับ การ์ดที่หมดอายุส่วนใหญ่จะมาจากช่วงกิจกรรมพอหมดช่วงการ์ดก็จะหายไป

ส่วนเรื่องซื้อ-ขายของในตลาดสตีมนี่ ตอนแรกผมก็ไม่ได้ครับแต่พอเติม wallet ไปก็ใช้ได้ปกติ ไม่แน่ใจว่าจะเกี่ยวกันหรือเปล่านะครับ

notty
2nd January 2014, 20:41
ถ้าปิดสตรีมการ์ดไว้ จะทำการซื้อขายไม่ได้ 15 วันครับ ต้องเปิดเเล้วรอ15 วันถึงซื้อขายได้ครับ
ไม่เเน่ว่าใช่รึป่าวนะครับ

satornarm
2nd January 2014, 20:42
จะซื้อหรือขายของในตลาดได้ต้องเคยทำธุรการด้วยตัวเองมาก่อนครับ เช่นซื้อเกมเองไรงี้ ได้ทุกรูปแบบ ไม่ว่ามาจาก Wallet บัตรเครดิต/เดบิต หรือ MOL
ทั้งนี้มีอีกเงื่นใขคือหลังจากเคยซื้ออะไรด้วยตัวเองไปแล้วมันจะบอกว่ารอ 30 วันตลาดถึงจะเปิดครับ และสามารถกดขาย Item ในคลังได้เลย หรือไปซื้อในตลาด

double6
2nd January 2014, 20:46
ถ้าปิดสตรีมการ์ดไว้ จะทำการซื้อขายไม่ได้ 15 วันครับ ต้องเปิดเเล้วรอ15 วันถึงซื้อขายได้ครับ
ไม่เเน่ว่าใช่รึป่าวนะครับ
ไม่ได้ปิดเลยครับเปิดไว้ตลอดเลยอะครับ

จะซื้อหรือขายของในตลาดได้ต้องเคยทำธุรการด้วยตัวเองมาก่อนครับ เช่นซื้อเกมเองไรงี้ ได้ทุกรูปแบบ ไม่ว่ามาจาก Wallet บัตรเครดิต/เดบิต หรือ MOL
ทั้งนี้มีอีกเงื่นใขคือหลังจากเคยซื้ออะไรด้วยตัวเองไปแล้วมันจะบอกว่ารอ 30 วันตลาดถึงจะเปิดครับ และสามารถกดขาย Item ในคลังได้เลย หรือไปซื้อในตลาด

โอ้วตายหอง รอตั้ง 30 :dash งั้นการ์ดที่มาจากกิจกรรมนี่ก็อดเลยซิครับเนี้ย เศร้าเลยเรา :(
ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยครับสรุปคือต้องรอเวลาอย่างเดียวซินะครับถึงจะซื้อขายของในตลาดได้ ขอบคุณมากครับ :heart

ว่าแต่แล้วพวกเทรดของกันละครับ อันนี้ต้องรอ 30 วันเหมือนกันหรือเปล่าครับเนี้ย :confused:

Volcanus
2nd January 2014, 20:57
เทรดของไม่ต้องรอเวลามั้งนะ ผมก็แรกกับเพื่อนได้อยู่ ตอนนี้ผมก็รอเวลาตลาดเปิดเหมือนกัน มันเปิดวันจันทร์

จขกท มีการ์ดSkyrim บ้างใหมอะ แลกมั้งสิ อิอิ แอดSteam ผมด้วยนะ เผื่อหาเพื่อนเล่นเกม piyarut_tor หรือ volcanusvdi หว่า จำไม่ได้ 555+

double6
2nd January 2014, 21:36
เทรดของไม่ต้องรอเวลามั้งนะ ผมก็แรกกับเพื่อนได้อยู่ ตอนนี้ผมก็รอเวลาตลาดเปิดเหมือนกัน มันเปิดวันจันทร์

จขกท มีการ์ดSkyrim บ้างใหมอะ แลกมั้งสิ อิอิ แอดSteam ผมด้วยนะ เผื่อหาเพื่อนเล่นเกม piyarut_tor หรือ volcanusvdi หว่า จำไม่ได้ 555+

skyrim คงยังไม่แลกอะครับรอได้การ์ดซ้ำก่อนน่ะ :o อยากหาเเลก snow grobe trad card มากกว่าน่ะมีซ้ำกันตั้ง 2 ใบแน่ะ :blush
ส่วนเกมที่ท่านว่ามานั้นกระผมเกรงว่าจะไม่มี 555 ส่วนมากมีแต่เกมเล่นคนเดียวอะนะ :sweat