PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พูดยังไงไม่ให้น่าเบื่อคับ ??

koonla
2nd January 2014, 21:59
ผมเป็นคนที่พูดกับผู้หญิงทาง fb ไม่ต่อยเก่งคับ ขอเทคนิก หรือเรื่องราวในการพูดกับผู้หญิงที่เราจะจีบไม่ให้น่าเบื่อ ซ้ำซากหน่อยคับบ ??

ปล.ผมเป็นคนค่อนข้างพูดมาก แต่เธอค่อนข้างเงียบอ่ะคับ เวลาอ่านแชท fb เริ่มรู้สึกตัวเองน่ารำคาญ =="

TunaRep
2nd January 2014, 22:29
ผมก็ไม่รู้จะแนะนำยังไงนะแต่ว่าผมเป็นคนกวนๆใส่มุขไปเรื่อยๆ แป็กช่างมันอย่างน้อยมุขแป็กๆก็ฮาได้ แล้วอย่าไปคิดสิว่าตัวเองน่ารำคาญอ่ะถ้ามัวแต่คิดอย่างนั้นเด๋วหมดกำลังใจพอดี
แล้วคุณรู้หรอว่าเขารำคาญหรือไม่รำคาญบางทีเขาอาจจะกำลังสนใจคุณอยู่ก็ได้ ของอย่างนี้มันต้องลองนะ ถึงจะ 50:50 แต่ไม่ลองไม่รู้
ตอนคุยกันพยายามเป็นตัวของตัวเองครับหากเขาเงียบเราต้องนำหากเรานำต้องนำให้เขาเพลินไปกับเรา นี้ผมนอกเรื่องป่าวเนี่ย = =''
ผมชอบหยอดนะหยอดแบบเล่นๆไปเรื่อยๆ แต่อันนี้ผมก็ไม่รู้อ่ะมันเป็นเหมือนสัญชาติญานของการจีบหญิงของแต่ละคนล่ะมั้ง
ปล.จขกท. พูดในสิ่งที่ตัวเองอยากรู้อยากถามเกี่ยวกับเธอก็ได้ พยายามใส่มุขเสี่ยวๆเยอะๆ :o ผมก็แนะนำได้แค่เนี่ยถ้าผิดพลาดหรือนอกเรื่องขอโทษด้วยนะ :)