PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามหน่อยครับถ้ามีปัญหากับเพื่อน ???

feriouss
20th September 2011, 12:56
คือผมเป็นคนที่ไม่ค่อยจะอวดอะไรใครอยู่แล้ว นอกเสียจากว่าเขาจะรู้เรื่องในสิ่งที่ผมจะอวดหรือสนิธ/คุยกันถูกคอเท่านั้น
เหตุเกิดขึ้นเมื่อผมเปิดกระเป๋าตังค์ออก ใบเสป็คคอมผมที่พ่อเขียนไว้ให้ ว่าจะซื้อให้ตอนม.2 (ตอนนี้ซื้อมาแล้ว) มันหล่นลงมา พ่อผมเขียนราคาไว้ครับว่า 3 หมื่น
เท่านั้นแหละเพื่อนผมมันก็เริ่มเลย
เฮ้ย! อิงทำไมคอม***แพงจังวะคอมกูก็พอๆกะ***แค่ 15000 เองนะ
ผมก็ชี้แจงไปบอกว่าตอนที่ซื้อน่ะ การ์ดจอกับ Power Supply มันแพง (การ์ดจอ 8000+PSU 3000)
หลังผมพูดมันก็สวนเลย แล้ว***ซื้อของแพงทำหอ_ไร เลือกของไม่เป้นนี่หว่า ไอ้กาก
ผมก็รู้สึกไม่พอใจแหละครับเพราะพ่อผมเป็นคนเลือกให้ ซึ่งพ่อผมเนี่ยเป็นพนักงานประสบการ์ณ 15 ปีของ Synnex ร่วมมือกะอา พนักงานบริษัท Synnex เหมือนกัน ประสบการ์ณ 10 ปี
แล้วมันมาหาว่าเลือกของไม่เป็นมันก็เหมือนว่าพ่อกับอาผมด้วยแหละครับ ผมก็เลยลองถามดูแล้วคอมโอ๊ตล่ะมีอะไรมั่งทำไมถูกจัง โอ๊ตก็ตอบว่า ของกูก็ Core i5 เหมือน***แหละ แรมก็เท่าของ***
ผมก็ถามเลยครับ แล้วการ์ดจอแกล่ะ ? มันก็ไม่ได้ตอบ หลังจากวันนี้ มันก็ดูถูกผมทุกวันเลยบอกไอ้อิง****กากเลือกของไม่เป็น
ผมจะทำยังไงดีครับ ผมไม่อยากจะไปเถียงกับคนที่ไม่รู้เรื่องคอมแล้วมาอวดฉลาด เรื่องอื่นมันก็ว่าผมอย่างเรื่องกีฬาผมเล่นบาสกะนักกีฬา รร พอผมแย่งได้น้อย(ประมาณ 2-3 ลูก ต่อ 5 นาที)
มันก็ว่าผมกาก ไม่เก่งยังจะไปเล่นอีก แต่พอผมชวนมันไปเล่นทีม มันยืนเฉย นิ่ง ไม่ทำไรเลย ระหว่างเกมก็ถาม ทำไมมันไม่เข้าไปตัดรึตบมั่ง (มันเล่น Center เชียวนะ -*-) มันก็บอก ก็***ดูตัวพี่เขาดิ ทั้งแรงเยอะ ทั้งไว
ยอดมนุษย์ชัดๆ กูจะแย่งได้ไง (แหน่ะ แล้วเสือกมาว่าผมทั้งๆที่มันแย่งไม่ได้ซักลูก -*-)
สุดท้ายแล้วอยากขอคำแนะนำครับว่าผมจะคุยกะมันยังไงไม่ให้มันดูถูกผม

ขอบคุณทุกคนที่มาให้ความเห้นครับผมไปเคลียร์กะมันมาวันนี้ มันก็ยังไม่เชื่อผมอยู๋ดีว่าทำไมคอมผมแพงกว่ามัน (ทั้งๆที่มีหลักฐานเปฯ็เพื่อนที่เคยเล่นคอมผมละนะ - -)

WannadiE
20th September 2011, 13:47
ก็ไม่ต้องคุยกับมัน คนแบบนี้ คุยไปก็ ดูถูกทุกเรื่องแหละ

driftdancer
20th September 2011, 13:59
เพื่อนพรรค์นี้ผมก็เคยมีครับ "เคย"มีนะ ปัจจุบัน ผมไม่นับมันเป็นเพื่อนอีกต่อไปแล้วครับ นิสัยแบบนี้มันแก้ยังไงก็ไม่ได้หรอกครับ เพราะมันเป็นสันดานไปแล้ว
คุณ จขกท. ก็ลองคุยกับเพื่อนคุณดีๆครับ ให้เค้ารู้ว่าเราไม่ชอบนิสัยของเค้า เพื่อเค้าอาจจะปรับตัวซะใหม่ได้ (อาจจะนะ) แต่วิธีการของผมก็แค่ เลิกคบมัน เท่านั้นแหล่ะครับ

PeaceterZero
20th September 2011, 14:10
คำว่า กาก อะผมล้อเพื่อน เพื่อนก็ล้อผมเป็นประจำละ *-* แต่คำว่ายาราไนก้า -*-เจอมากสุดแหะ-*-
ทำใจ

สำหรับ จขกท ผมว่าปล่อยไปเหอะ เขาก็กากสุดๆวันยังค่ำนี่แหละ

007: BloodStone
20th September 2011, 14:27
อยู่เฉยๆไว้ค้าบ อดทนไว้ หมดความอดทนก็ นัดมาหลังโรงเรียนพาเพื่อนมาซัก 4-5 คน จากนั้นก็ ตื้บ เลยค้าบ (แล้วไม่ต้องไปเล่นกับมันอีกเลยน่ะ) !!

shindo007256
20th September 2011, 16:07
ผมก็เจอบ่อยครับ บางครั้งก็หาหลักฐานมา มันก็ยังไม่เชื่อ เลยเลิกเป็นเพื่อนกับมันเลย เเล้วมันค่อยมาทำเป็นตีสนิททีหลัง เเล้วเเต่คนด้วยนะครับ

BL!TZ
20th September 2011, 17:10
ตบหัวมันที่นึง แล้วบอกว่า เป็นเหียไรกับกุนักหน่าเนี่ย :cool::cool::cool::cool::cool:

zanimkor
20th September 2011, 17:14
เจอเพื่ิอน ดริฟ ขั้นเทพแล้วแหละ จขกท ถ้ามันว่ากากก็ทำอย่างจขกทบอกแหละแต่ค่อยๆถามมันบ่อยๆดูดิว่ามันจะดริฟเก่งไปถึงไหน

อออีกอย่างถ้ามันพูดแบบนี้บอกไปเลย อย่ามาแถดูสีข้าง***สิด้ิานไปหมดแล้ว