PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : L4D2 online แล้วหลุดบ่อยครับ

LEGACY
2nd January 2014, 23:09
ปกติเล่นก็ไม่ค่อยหลุดนะแต่ วันนี้มันหลุดบ่อยมากเลยครับเล่นโหมดตะลุยด่านปกติแต่ออนไลน์มันชอบบอกว่ากำลังเชื่อต่อเล่นไปสักพักขึ้นอีกล่ะแต่มันไม่หลุดออกมาหน้า
lobby นะครับมันจะขึ้นแจ้งอยุ่แบบนั้นล่ะ รำคาญมากเน็ตช้าก็ไม่น่าใช่เพราะเช็คแล้วก็วิ่งปกติ แล้วอีกเรื่องครับสงสัย ออนไลน์ไม่เคยเจอต่างชาติเลยเจอแต่คนไทย
ตกลงมันออนไลน์รวมกันหมดทั้งโลกหรือว่าแบ่งเป็นของแต่ละประเทศครับ

kimpig123
2nd January 2014, 23:31
ผมหลุดเวลาเล่นกับฝรั่งอ่ะครับ เพราะเวลาเล่นปิงมันจะเยอะ ทางแก้คือ สร้างห้องแล้วรอคนเข้ามาเล่นด้วยครับ :rofl ส่วนที่ไม่เห็นคนฝรั่งก็ผมคาดว่าน่าจะเป็นที่ local server มั้งครับ เชื่อมกับคนในพื้นที่ใกล้เคียงครับ
ปล.แอด steam ผมมาได้นะครับ Napat[TH] :dance
ปล2.ผมได้เม้นแรก เย้ๆๆๆๆ :)

satornarm
2nd January 2014, 23:36
ผมไม่มีปัญหานะ ส่วนไอ้คนไทยนี่ก็เหมือนกับการเดินหาของแหละครับใกล้ ๆ ตัวก่อนไม่มีค่อยไปใกล ยิ่งตอนแจกนี่คนยิ่งเยอะพบปะกันง่าย

darkperson50
3rd January 2014, 00:40
เหมือนกันเลยครับ ๕๕๕ lag มากๆ เล่นๆไปอยู่ๆนอนเฉยเลย
คงต้องรอวันอื่นดูละครับ เผื่อ Server จะดีขึ้น