PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องเกม steam ครับ

Footfeet45
3rd January 2014, 07:20
ถ้าผมซื้อคอมใหม่แล้วเปลี่ยนมาเล่นคอมใหม่ ติดตั้งสตีม และเกมต่างๆเสร็จ อยากทราบว่าเกมจะต้องเล่นเซฟ หรือ เนื้อเรื่อง ใหม่รึเปล่าครับ หรือว่าสตีมมันจะเซฟให้เราสามารถเล่นต่อจากเดิมได้เลย

nato58
3rd January 2014, 08:05
น่าจะได้เล่นใหม่นะครับถ้าเป็นพวกออฟไลน์นะครับ ลงใหม่นี้คือ เปลี่ยนใหม่หมดเลยใช้หรือเปล่าครับ หรือว่าใช้ HDD ลูกเดิม ถ้าติดตั้งเกมไว้ไดว์อื่นที่ไม่ใช้ไดว์ C น่าจะเล่นต่อได้ ผมก็ไม่ค่อยรูหรอก แต่น่าจะประมาณนี้รอท่านอื่นหละกัน

double6
3rd January 2014, 08:26
ถ้ามีระบบ steam cloud ก็จะสามารถเล่นต่อเซฟเก่าได้เลยเพราะเขาเก็บเซฟให้แล้วในระบบของ steam

ป.ล. ถ้าผมจำผิดก็ขออภัยด้วยละกัน

Zidane
3rd January 2014, 08:49
มี steam cloud เก็บเซฟออนไลน์ครับ

Prirya
3rd January 2014, 09:17
ขึ้นอยู่กับเกมส์ครับ หากไม่รองรับ steam cloud จะต้องเล่นไม่(เซฟหาย) เกมส์ที่ไม่รองรับก็พวกเกมส์เก่าๆครับ ยกตัวอย่างเช่น Devil May Cry 3-4